Trò chơi về khoa học

Status
Không mở trả lời sau này.
H

huyenthoaisancoggo

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Luật chơi là mỗi tuần mình sẽ đặt ra câu hỏi và sau 2 tuần mình sẽ giải câu hỏi đó!
Câu 1: Tại sao trên trái đất hiếm các hố thiên thạch

Chúc các bạn trả lời đúng:D:D:D

~~> Chú ý:Không sử dụng chữ màu đỏ

P/S: Đã sửa

Thân!!!

Last edited by a moderator:
V

vansang02121998

- Vì trên Trái Đất có thời tiết nên các hố do thiên thạch tạo ra đã bị cát vùi lấp hoặc mưa làm hỏng

T

tamaki1812

mình nghĩ: hiếm so với các hành tinh khác vì lực hấp dẫn của Trái Đất yếu hơn nhiều nên các thiên thạch đều bay vào các hành tinh khác hết rồi. Không biết các bạn khác nghĩ thế nào.. :D

V

vansang02121998

mình nghĩ: hiếm so với các hành tinh khác vì lực hấp dẫn của Trái Đất yếu hơn nhiều nên các thiên thạch đều bay vào các hành tinh khác hết rồi. Không biết các bạn khác nghĩ thế nào.. :D

Đây là 1 yếu tố làm cho Trái Đất ít bị thiên thạch va vào so với các hành tinh khác ( sao Thổ, Mộc, Hải Vương, Thiên Vương )
Bạn thử lấy Sao Thủy ra xem, Sao Thủy bé hơn Trái Đất, vậy mà trên hành tinh này có rất nhiêu hố do thiên thạch tao ra.
Trái Đất mới hình thành cũng có nhiều như vậy thậm trí hơn.

Y

yuuli

Luật chơi là mỗi tuần mình sẽ đặt ra câu hỏi và sau 2 tuần mình sẽ giải câu hỏi đó!
Câu 1: Tại sao trên trái đất hiếm các hố thiên thạch

Chúc các bạn trả lời đúng:D:D:D

~~> Chú ý:Không sử dụng chữ màu đỏ

P/S: Đã sửa

Thân!!!

Tớ lại nghĩ là vì lâu nay trái đất có bầu khí quyển bao bọc nên hiếm có các lỗ thiên thạch. Còn xưa kia nếu có nhiều lỗ thiên thạch thì đã bị lấp hết rồi!!!;):):D@};-@};-@};-
:khi (154)::khi (154)::khi (154)::khi (24)::khi (24)::khi (24):

F

fromnowon

Không hiểu từ hiểm ở đây là số lượng bao nhiêu?
Nhưng mình nghĩ chắc do quá trính bồi đắp, che lấp hết các hố thiên thạch rồi, hoặc cũng có thể là vì nó rơi vào chủ yếu ở các đại dương nên...k có hố ( diện tích trái đất chủ yếu là biển mà)

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom