Tài năng HMF ♥ trên trời xanh luôn có đám mây màu hồng ♥

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
note những ngày đầu hạ
Bước sang mùa hạ đầy nắng và mưa rồi.
" Một năm học nữa cũng sắp kết thúc rồi, lại thêm một tuổi nữa, mong chờ điều gì ở tuổi mới không ?
Có chứ."

Người mình thích ấy à, không còn là động lực mỗi ngày để mình đến trường nữa. Bây giờ mình đi học là vì mình thôi, dạo này chăm học như thế một phần có lẽ mình nhận thức được mình rồi. Gọi là nhận thức vậy thôi, mình cảm thấy việc đó chính là nhận ra kết quả của những nỗ lực mình thực hiện, giống như kì I thi xếp hạng mình chỉ đứng thứ 14, với một đứa chưa bao giờ "hạ cánh' ngoài top 5 như mình thì thật sự - phải, thật sự là một đả kích đấy. Hôm báo điểm về, mình không thể khóc trên lớp vì mình biết khóc chỉ để cảm thấy nhục nhã hơn cho con bé mang danh trường chuyên thôi. Nhưng, về đến nhà, khi mẹ hỏi điểm của mình, ồ, thật sự, mình không kiềm nổi nữa vì mình cảm thấy rất hối hận vì đã làm mẹ buồn. Nói thật, mẹ kì vọng ở mình rất nhiều, không chỉ với tư cách là con gái lớn mà giống như mình là phiên bản hoàn hảo mà mẹ mong muốn ở mình vậy. Sau lần đó, mình đã nỗ lực hơn một chút, điểm số gỡ gạc đôi chút và tổng kết hạng hai. Kết quả thế nào ? Cảm thấy tốt hơn phải không ? Nhưng mình thì không. Lòng tham con người là vô đáy, đã leo lên hạng thì chẳng đời nào leo xuống cả mà chỉ có bước thêm một chút để chạm tới đỉnh thôi. Mình lại một lần nữa học hành, điểm xếp hạng kì II mình hạng nhất. Tốt không ? Mình vẫn chưa hài lòng vì hạng nhất khối cách mình nửa điểm nữa và thậm chí mình kém cả hạng hai của khối nữa. Rất đố kị và khó chịu. Thật.
Vậy đấy, tại sao không nỗ lực nhỉ? Thay vì than vãn điểm số và nhảm nhí trên mạng thì bạn có dư thừa thời gian để khiến bạn thay đổi, trở thành phiên bản tốt nhất của bản thân. Và, hãy quên đi. Quên đi người mà bạn thích khiến bạn quay cuồng và quên đi chính bạn là ai, sống làm gì. Thật là vô ích, mình thấy vậy. Mình cũng đã như vậy, thật mơ màng trong màu hồng của teenfic mà chẳng làm gì. Biết chứ, tình cảm của con người mà, quên sao được, nhưng mà tại sao không thử giỏi hơn để xuất hiện trước mắt người đó với một "bạn" thật tuyệt vời nhỉ.
Mình đang cố gắng.
11042021

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
tadaaaaaaaaaa
Hôm nay đã được một tuần từ khi mình nghỉ học và sự thật là mình chưa làm được gì hết.
Thời tiết mùa hè nắng và rất nồng, ngồi vào bàn học mà đầu óc quay cuồng trong mơ hồ. Chả biết nữa, thành công rồi nên mình nhác thế đó. Hạng nhất rồi, ngon rồi, nghỉ thôi. Mình tự cho phép bản thân trở nên "sa đoạ" hơn để chuẩn bị cho guồng quay học tập sắp tới. Nghe các anh chị review rồi, lớp 11 có vẻ rất là khó, đã thế mình còn phải học Sinh 12 nữa. Mệt quá ? Chưa học, chưa biết nên không hoảng. Mình thuộc kiểu người nước ngập đầu mới bơi nên chả sợ đâu. Thôi bạn, cố lên, chỉ còn hai năm để cố gắng hoàn thành nguyện vọng đầu tiên trong đời của chính mình, nỗ lực lên chứ. Mong là cánh cửa Đại học Ngoại thương rộng mở với em nhé ♥ Em sẽ rất rất cố gắng ♥
Dạo này mình online fb ít lắm, không phải là học đâu mà vì mình nhác thôi. Mess trống trơn, nếu có chỉ là tin nhắn nhóm lớp và hội bạn thân thôi. Dần dần không rep nữa vì nhác gõ, chả ai thèm nhắn cả. Có mỗi bạn thân mình hay nhắn, à chính xác hơn là voice vì mình chỉ dám gửi voice cho nó thôi. Mình không chảnh, mà mình mệt, việc gõ bàn phím để rep tin nhắn thật sự quá mệt luôn, lúc mình khoẻ khoắn thì chẳng ai nhắn, chẳng hạn như bây giờ này - không ai cả. Thế thôi, một mình vẫn tốt, lại càng có thời gian xem phim thư giãn, nhỉ ?
" Mùa hè này có dự tính gì không ? "
" Có chứ, thậm chí là rất nhiều."
Mùa hè tuyệt vời này đã khởi động rất nhẹ nhàng bằng việc một tuần đầu mình chẳng học hành gì cả vì mình muốn tuần đầu này mình lấy lại cân nặng, vô tình thôi, nó trở lại rồi, bằng với đợt mình thi cấp ba. Mình muốn một tháng rưỡi hè tới mình sẽ học và làm bài tập trước các môn để vào năm đỡ đi phần nào. Nhưng mà nói vậy thôi, khó lắm.
Thật ra mình còn mong mình sẽ không thích cậu nữa, dù không còn là động lực, nhưng mình vẫn thích lắm ý. Cậu không đẹp, học không giỏi nhưng mà do trời thôi, lỡ thích rồi thì cậu khoan hãy có người yêu mà lo học đi nhé để mình còn theo đuổi ước mơ nhíe ♥
Mình sẽ nỗ lực.
22052021

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
À thật ra tính đến bây giờ mình vẫn chưa học hành thêm gì cả, bài viết này là gửi động lực đến những người đang lo lắng về kì thi hay chưa học gì giống mình.
Nếu bạn cảm thấy bản thân mình đã thật sự nỗ lực, hãy nghỉ ngơi là sự nỗ lực ấy sẽ thay bạn thực hiện bài thi tương đương với những cố gắng của bạn.
Nếu bạn cảm thấy bản thân mình đã nỗ lực, hãy thử nỗ lực hơn nữa trong lần thi tới và xem kết quả thi như thế nào.
Nếu bạn cảm thấy bản thân mình chưa nỗ lực, hãy nghĩ về bố mẹ và nghĩ xem bạn sẽ đối mặt với họ như thế nào.
Mỗi kì thi thất bại không có nghĩa bạn kém cỏi, nhưng nhiều kì thi thất bại chứng tỏ bạn không xuất sắc.
Kết quả nhận được tuy không thể hiện hết năng lực của bạn, nhưng khi kết thúc kì thi một cách không tiếc nuối hay hối hận thì bạn là người chiến thắng.
Không phải cứ nỗ lực là sẽ xuất sắc nhưng bạn nên tự hào vì so với bạn trong quá khứ thì đã hai thái cực rồi, đừng tự ti.
Mình không yêu cầu bạn nỗ lực, mà mong bạn yêu bản thân một cách chính xác hơn - là đem đến tương lai tươi sáng cho bản thân.
Mình cũng nỗ lực hơn.
01062021

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Thật ra là những đoạn cover nhỏ từ lâu nhưng để dành nhiều nhiều rồi up ♥
Đây hình như là đầu năm lớp 8 đợt bắt đầu chú ý hơn về phát âm tiếng Anh và đã tập tành được hơn 3 tháng -))
Bản hát rất chi là không ổn vì lúc này mình gằn giọng nên nghe không mượt chút nào :< Dù sao cũng mới bắt đầu, khong saooo
Bản đầu tiên up lên HMF nè, nghe lúc đó kiểu non xanh quá, hát nặng ghê.
Bản ưng nhất đã từng up, nghe khá mượt dù bị lỗi tiếng Anh nhưng mà mình vẫn rất thích ♥

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
06072020 : Hơn một tháng nữa là mình sẽ bắt đầu học tập với tư cách là học sinh lớp 11 ...
Nghe bảo năm nay học mệt và khá là nặng nhưng có vẻ như bản thân không có chút động lực nào hết.
Tháng trước mình chìm đắm trong phim và truyện, thi thoảng học bữa đực bữa cái dăm ba chữ cũng không chắc có vào đầu thật không. Sang đầu tháng này, mình nản và chán chường lắm. Ừ thì cũng làm màu mua sổ, mua bút, xem các video làm sổ lên kế hoạch, mindmap, take notes,.. các thứ nhưng đã hôm nào học hay làm hết đâu ?
Cách đây vài hôm, mình lướt mạng xã hội nhưng kiểu hè xem quá nhiều đam ra chán, còn truyện thì hết truyện hay để đọc, phim hay để xem, mà có hấp dẫn thì lại quá dài, đối với người cả thèm chóng chán như mình không phù hợp, thà không xem thì hơn. Mình tự nghĩ:" Chán vui chơi rồi, giờ học được chưa?". Giữa vô vàn các video động lực hay hướng dẫn cách học, mình hoàn toàn lạc lối. Không biết nên bắt đầu từ đâu. Nản. Chán. Không tập trung. Nên làm gì ?
Gửi bản thân,
Mình biết cậu cũng như mình thôi, cũng đang băn khoăn lắm phải không, mình cũng không thể như các anh chị truyền động lực cho cậu hay hướng dẫn cậu nhưng mình có cách riêng và sẽ thử trong vòng 1 tháng, cậu có làm cùng mình không? Không thử sao biết, không chăm sao thành công. Hai vẫn hơn một, cùng nỗ lực thì kết quả sẽ nhân đôi, hãy cố gắng nhé ♥
  • hai cuốn sổ handmade từ những cuốn vở cũ và bìa cứng, có trang trí bên ngoài.
  • những chiếc bút xinh xắn mua từ shopee.
  • một cuốn sổ Klong A5 ghi chép lời bài hát.
  • chuẩn bị một số sách học tập, tài liệu học tập
  • sổ handmade sẽ ghi chép những điểu tớ cần làm, cuốn còn lại tớ sẽ ghi collocations
  • ghi thật nhiều nhiều lời bài hát.
  • English Vocabulary In Use - Elementary.
  • Câu hỏi TN ôn thi THPT QG .
  • Basic Ielts Reading .

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
Hôm nay là cuối tuần nên mình hát một bài về tình yêu gia đình vì ...
Dạo này gia đình có vài chuyện không được vui. Không còn nhỏ nữa, phải biết bản thân nên làm gì và không nên làm gì. Không còn nhỏ nữa, phải biết yêu thương gia đình hơn và học tập chăm chỉ hơn. Nhưng thật sự rất khó, mình có chút thất vọng về bản thân, không được tốt lắm.
Thật muốn nhỏ mãi nhưng lại qua tuổi 16 rồi, nhanh thật đấy ...
Dù là giữa hè nhưng không hiểu sao lại bị đau họng, không còn hơi sức mà nói. Cũng tốt, ít nói đi thì mình cũng như bao người thôi chứ mình thường nói hơi nhiều.
Mình có chút chút tiến bộ rồi.
25072020

Last edited:

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
22082021
Hôm nay là ngày có mặt trăng xanh và bầu trời hoàng hôn hôm nay cũng rất đẹp.
Vô tình sáng nay mình có lướt instagram và có đọc một bài viết về quá khứ và nỗi buồn.
Mình cảm thấy việc quên đi nỗi đau trong quá khứ và nhìn đến tương lai tốt đẹp cũng không có gì sai nhưng ý mình cũng không phải là hãy sống mãi với quá khứ đau thương trong lòng. Mình muốn đó là những kí ức, dù thế nào cũng là việc liên quan đến bản thân, vẫn nên ghi nhớ và nhắc nhở, lấy đó là động lực cho ngày mai. Dòng hồi ức của chúng ta ngày càng dài, việc lãng quên những điều đã cũ để tiếp nhận những điều mới vẫn không thể tránh khỏi thế nên tại sao không dùng một cuốn sổ nhỏ nào đấy ghi lại những việc quan trọng, đáng nhớ đối với bản thân. Sau này khi đã lớn, có thể đó là một cuốn sổ ngập tràn hồi ức khó quên ♥
Bài hát này là mình ghi âm lại hồi ngày Quốc tế Phụ nữ năm ngoái, có vẻ cũng lâu lâu rồi, trong đó mình còn nghe rõ tiếng xe tải chạy qua nữa, thân thuộc ghê vì giờ dịch bệnh khá nghiêm trọng nên muốn nghe tiếng xe chạy ù qua cũng hiếm.
Nhớ âm thanh của miền quê quá, nhớ cả trường lớp bạn bè nữa.
Mong là 1/9 có thể tới trường như dự định, mong dịch bệnh nhanh chóng cải thiện và kết thúc.
From roshanny05 with love ♥
Mình đang thử sức.
Note : hôm nay cũng đặc biệt lắm, lâu lắm rồi mình mới thức khuya, nào giờ toàn 9h ngủ 6h dậy ;< khởi động tuần mới năng suất để chuẩn bị cho năm học mới nàooo

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
không gì là không thể cả, chỉ là mình có muốn và thực sự nỗ lực hay không thôi
bây giờ mình đã đi một nửa chặng đường trong mục tiêu đầu tiên cho chuỗi những ngày tháng ôn thi ĐH rồi. Mình vui lắm, không phí công mình ôn cấp tốc, thức khuya dậy sớm ôn tập. Kết quả thi đội Sinh của mình khá tốt, dù mình chưa có nhớ hết lí thuyết nhưng mà bài tập làm khá ổn, mong sẽ thật tiến bộ hơn nữa để không uổng là em gái 11 trong đội 12 ^^
hôm nay là chủ nhật, có khác gì ngày thường đâu, thậm chí là mệt hơn, mình không thích chủ nhật từ bao giờ đến mình còn không nhớ
có người bảo với mình cấp ba nếu chỉ học không sẽ uổng phí thanh xuân nhưng mà qua gần một năm rưỡi học thì mình thấy vô lí quá, mình thấy không có sự phí thời gian hay đánh rơi tuổi trẻ nào ở đây cả. Thanh xuân đẹp không phải là đã vui chơi như thế nào mà là nó đã để lại cho bạn những gì thôi, là khoảng thời gian có chút đơn thuần và vài chút trưởng thành.
bây giờ mình thật sự rất là mệt và áp lực với lịch học kín mít và những bài tập không bao giờ làm hết, những chuỗi ngày như thế sẽ kéo dài hết cấp ba và có lẽ là đại học cũng không khấm khá hơn. Nhưng mẹ mình bảo, không có điều gì là dễ dàng, đoạn đầu đường rải hoa chưa chắc sau đã là đích nhưng đoạn đầu đường là gai thì cuối cùng mình sẽ nhận được hoa hồng.
tuy nhiên, mình lại học tụt mấy môn mình từng học khá tốt, không biết nên làm gì cả. Chuyện sẽ không tệ như thế nếu như mình có đủ can đảm hỏi cô giảng lại bài, ánh mắt các bạn nhìn mình thật sự không có thiện chí, còn bảo giỏi rồi hỏi làm màu làm gì. Bất lực lắm, mình không hiểu bài thật, không ai có thể không yếu đi qua thời gian mà.
mệt mỏi quá
dù sao, mình vẫn rất ổn, mình thử cách tự học, nếu thành công thì vui biết mấy.
mình sẽ cố gắng trân trọng bản thân hơn
03102021

Hồng Vânn

Học sinh gương mẫu
Thành viên
8 Tháng mười một 2018
1,148
3,415
441
Thanh Hóa
Sao Hoả
reup vì hôm nay lễ tình nhân <33