Tâm sự Trên diễn đàn có bạn nào dùng flashcard không nhỉ???

Kurry_Châu

Học sinh
Thành viên
26 Tháng sáu 2019
118
111
46
Quảng Nam
THCS Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào mọi người ^^ !!! :rongcon12:rongcon12
Mọi người có ai dùng flashcard để học không ạ?? :Chuothong16 Nếu có thì chia sẻ mình bí quyết học với!! Mình rất muốn thử cách học này nhưng chưa biết làm thế nào cho hiệu quả.
Các bạn thường mua flashcard ở đâu và học như thế nào?? :Chuothong17:Chuothong17
Mình đang kém Toán.
Ai có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé!! Mình cảm ơn! :Chuothong34:Chuothong34

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
Mọi người có ai dùng flashcard để học không ạ?? :Chuothong16 Nếu có thì chia sẻ mình bí quyết học với!! Mình rất muốn thử cách học này nhưng chưa biết làm thế nào cho hiệu quả.
Các bạn thường mua flashcard ở đâu và học như thế nào?? :Chuothong17:Chuothong17
Mình đang kém Toán.
Mình dùng flashcard cho môn Anh, còn Toán Lý thì mình không nghĩ nên dùng flashcard. Còn để dùng cho hiệu quả thì mua flashcard trắng tinh về, order trên mạng thì chắc khoảng 170k 1 tập 1000 tấm với mấy cái khuyên. Xong tự viết cái cần note lên flashcard rồi học dần thôi.

Nhật Hạ !

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng tư 2019
409
292
76
19
Quảng Nam
THCS Lê Quang Sung
Toán với Lý thì đừng nên dùng flashcard, thay vào đó bạn mua sách về giải bài tập thì sẽ hiệu quả hơn đó.

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
Mình dùng flashcard cho môn Anh, còn Toán Lý thì mình không nghĩ nên dùng flashcard. Còn để dùng cho hiệu quả thì mua flashcard trắng tinh về, order trên mạng thì chắc khoảng 170k 1 tập 1000 tấm với mấy cái khuyên. Xong tự viết cái cần note lên flashcard rồi học dần thôi.
Toán với Lý thì đừng nên dùng flashcard, thay vào đó bạn mua sách về giải bài tập thì sẽ hiệu quả hơn đó.
cho mình hỏi chút flashcard là cái gì vậy , có thể dùng để làm gì

Hinachigo

Học sinh tiêu biểu
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
3 Tháng tư 2017
2,493
3,482
543
19
Hà Nội
THCS Nguyễn Thượng HIền
Mình đang kém Toán.
Toán và Lí thì bạn không nên dùng flashcard, flashcard dùng cho việc học ngoại ngữ sẽ hiệu quả hơn ^^
Cách học thì đơn giản lắm; bạn mua flashcard trắng về, viết từ mới lên rồi đem theo bên người, lúc nào rảnh thì lôi ra đọc, sẽ dễ nhớ từ vựng hơn.
Chia sẻ thật là mình đã thử dùng nhưng có lẽ flashcard không hữu dụng với mình lắm. (Những người khác có thể sẽ khác ^^)

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
cho mình hỏi chút flashcard là cái gì vậy , có thể dùng để làm gì
Với thời đại công nghệ số cùng với sự phát triển của Google thì bạn hoàn toàn có thể tự tìm hiểu được.
Để biết thêm thông tin thì lên wikipedia nhá, rất đầy đủ, rất chi tiết

Top Bottom