Trắc nghiệm: Khi yêu, bạn có phải là 'cây tầm gửi'?

Status
Không mở trả lời sau này.
C

congchuacaheo175

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Bạn đã bị "leo cây" hơn một tiếng đồng hồ mà điện thoại của hắn ta cứ ò í e bạn sẽ?
a. Tiếp tục gọi thêm một ly café nữa và tiếp tục chờ (3đ)
b. Ra về vì đã chờ quá lâu nhưng trong đầu thầm mong đi ra cửa sẽ gặp (2đ)
c. Không thể chấp nhận được, ra về và nuôi một cục tức để khi nào gặp sẽ xử lý sau (1đ)
2. Bạn có thường mày mò làm đồ handmade tặng người ấy của mình?
a. Thỉnh thoảng thôi, khi nào có hứng sẽ làm (2đ)
b. Cứ có dịp là mình sẽ làm thiệp, gấp sao, hạc giấy tặng ấy vì nó rất ý nghĩa mà (3đ)
c. Rất hiếm, thường mua ở cửa hàng lưu niệm thôi (1đ)
3. Một ngày hai bạn nhắn cho nhau bao nhiêu tin nhắn?
a. Đều đặn mỗi ngày 4 tin sáng, trưa, chiều, tối (1đ)
b. Bất cứ khi nào nhớ ấy là nhắn liền (3đ)
c. Khi nào rảnh thì nhắn tin thôi (2đ)
4. Nếu hai người giận nhau, ai sẽ là người làm lành trước?
a. Tất nhiên là bạn, vì bạn rất sợ giận nhau lâu sẽ chia tay mất thôi (3đ)
b. Ai sai người ấy phải "xuống nước" trước (2đ)
c. Không phải tớ (1đ)
5. Bạn hình dung ngày người ấy nói lời chia tay, bạn sẽ như thế nào?
a. Chắc mình buồn mà chết mất (3đ)
b. Buồn nhưng không quá tuyệt vọng vì có duyên ắt sẽ gặp lại (2đ)
c. Rồi mọi chuyện sẽ qua nhanh thôi (1đ
Soi kết quả nào:
Nếu bạn có số điểm từ 10 – 15:
Bạn đang là một cây “tầm gửi” đích thực đấy, nguồn sống của bạn là những cuộc hẹn hò, những dòng tin nhắn, những lời hỏi han hàng ngày của ấy ơi… và nếu thiếu nó bạn sẽ trở nên yếu mềm, mất sức sống. Bạn thử nghĩ xem nếu một cây tầm gửi sống nhờ một thân gỗ nát, mục thì nó có sống được không? Hãy hình dung một tương lai xa hơn bạn nhé! Độc lập với người ấy hơn để có thể trở thành cây tùng, cây bách để có thể sống trong mọi hoàn cảnh.
Nếu bạn có số điểm 6 – 9 điểm:
Bạn là cây tầm gửi “khôn ngoan”, bạn chọn cho mình những loài cây có sức sống mãnh liệt để bạn có thể an toàn. Song sự an toàn đó không phải là tuyệt đối bạn ơi! Một sự sống nhờ là luôn luôn lệ thuộc, là không có sự chủ động trong chính tình yêu của mình. Yêu không nên toan tính, nhưng cũng cần sự tỉnh táo để không quá phụ thuộc vào một ai đó quá mức. Bạn đã làm được 50% rồi, chỉ cần “rắn” hơn một chút như một vài lần giận dỗi ra trò cũng sẽ khiến tình yêu của bạn thêm thi vị đấy!
Nếu bạn có số điểm 1 – 5 điểm:
Một cây “tầm gửi” sống nhờ tình yêu không phải là phương châm khi yêu của bạn. Nhưng nhược điểm của bạn lại là bạn quá “rắn” và có khả năng bạn đang nuôi một tư tưởng làm bá chủ chính tình yêu của mình. Nếu bạn không phải là cây tầm gửi thì đừng muốn người ta thành một dây tơ hồng sống nhờ vào mình. Chính sự mãnh mẽ của bạn sẽ khiến cho đối phương có chút chán nản và mệt mỏi đấy!

mình suu tam thui

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom