Trắc nghiệm cơ hội thành đạt của bạn

T

thanhhai1489

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chính tính cách sẽ quyết định bạn có là người thành công trong sự nghiệp hay không. Làm bài trắc nghiệm sau để kiểm tra điều đó, bạn nhé.

1. Ngày nghỉ, bạn đang chuẩn bị đi du lịch thì cấp trên gọi điện giao cho một việc cần làm ngay, bạn sẽ:

a. Khó chịu và nói lý do để từ chối (3 điểm)
b. Nhận lời, bắt tay vào làm ngay lập tức với hy vọng hoàn thành mỹ mãn trước chuyến đi (2 điểm)
c. Đành phải hoãn kỳ nghỉ đến lần sau (1 điểm)

2. Bạn và hai đồng nghiệp nữa cùng chạy đua vào một vị trí cao hơn. Bạn sẽ:

a. Thận trọng, cố gắng thể hiện mình trong mọi công việc (2 điểm)
b. Tỏ ra bình thản trước tất cả (1 điểm)
c. Tiếp cận với cấp trên mong muốn được giao những việc quan trọng để thể hiện năng lực (3 điểm)

3. Tại cuộc họp lớn, bạn thấy một người quan trọng với công việc của mình, bạn sẽ:

a. Chủ động tiếp cận (3 điểm)
b. Nhờ một người khác giới thiệu (2 điểm)
c. Chỉ đứng từ xa và mơ ước người ấy sẽ chú ý đến mình (1 điểm)

4. Không may chạm xe vào một người trên đường, bạn sẽ:

a. Nói "xin lỗi" (2 điểm)
b. Cười, coi đó là chuyện thường trên phố (1 điểm)
c. Bực mình (3 điểm)

5. Trên đường đến một cuộc hẹn quan trọng nhưng lại bị tắc đường do có vài chiếc xe làm công trình chắn ngang, bạn sẽ:

a. Bất chấp, lao lên vỉa hè để đi (3 điểm)
b. Nhìn đồng hồ liên tục và kiên nhẫn chờ đợi (1 điểm)
c. Giải thích cho người ta hiểu là bạn quá vội, xin dẹp vào để bạn đi trước (2 điểm).

Dưới 7 điểm: Bạn là người an phận, hài lòng với vị trí vốn có của mình. Bạn không thích sự bon chen, thăng tiến. Với bạn, cái gì đến sẽ tự nó đến. Có lẽ, bạn không nên quá thờ ơ, đôi khi cũng nên có hành động nhắc nhở để cấp trên chú ý đến khả năng của bạn hơn.

Từ 8 đến 12 điểm: Bạn có tính cầu tiến nhưng đôi khi chưa tin vào khả năng của mình. Bạn nên tự đặt ra mục tiêu trong công việc và cố gắng thực hiện nó từng bước một. Khi nào cảm thấy cá tính của mình đã dần dần được khẳng định thì khi đó bạn sẽ thành công hơn.

Hơn 12 điểm: Bạn biết rõ mình muốn gì và sẽ tìm mọi cách để đạt được mục đích. Bạn cũng là người dễ tự ái, đôi khi không kìm chế được bản thân. Nếu tập được tính kiên nhẫn, có cái nhìn khách quan hơn, bạn sẽ là người thành công trong công việc.

(Theo Phụ Nữ Việt Nam)

Top Bottom