Topic

Thảo luận trong 'Hỏi - Đáp Tiếng Anh THCS' bắt đầu bởi thinhminhlan, 14 Tháng mười hai 2019.

Lượt xem: 273

1. thinhminhlan

thinhminhlan Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường trung học cơ sở số 1 xuân quang
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

mọi người xem giúp em với ạ đây là bài toppic về at home mọi người thấy cần bổ xung hay sai chỗ nào ko ạ đoạn cuối em ko biết nên viết gì
    bài làm
    good morning my teacher and friend. My name is Anh . I am in grade 7, class 7A . Today i will tell you about my house.
    My house is in the country. it's has two floors . There are two bedroom and bathroom in my house. The bathroom has a sinkand a shower.The kitchen has everything: refrigerator, washing machine, electric stove, it's very convenient. In front of the house is a flower garden and a well . Behind the house is a vegetable garden and a trees
    It is a nice house. i very love my house.( đây là kết bài nhưng em thấy ko ổn lắm và còn hơi ngắn mọi người giúp em phần kết bài với ạ !!!)

2. Bella Dodo

Bella Dodo Cựu Mod Tiếng Anh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Diễn Đàn Học Mãi

Em tham khảo

Good morning my teacher and friends. My name is Anh . I am in grade 7, class 7A . Today I will tell you about my house.
    My house is in the country. It's has two floors . There are two bedrooms and bathrooms in my house. The bathroom has a sink and a shower.The kitchen has everything: refrigerator, washing machine, electric stove, it's very convenient. In front of the house is a flower garden full of pretty flowers and a well . Behind the house is a vegetable garden and a trees
    To me, it is a nice house. I have memories and time with it. It's a place that I will keep my childhood there. i very (really) love my house.

Thật ra chị thấy bài em đúng đề bài nhưng mà chị nghĩ, em nếu tả thêm chút nữa thì sẽ rất hay, ví dụ vườn em có hoa gì. Vì em tả khá ít nên thể đó là tại sao em thấy kết bài của mình hơi ngắn đó.

Bella

thinhminhlan thích bài này.
  3. Phạm Dương

Phạm Dương Cựu Cố vấn tiếng Anh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Thương Mại

Good morning my teacher and friend. My name is Anh. I am in grade 7, class 7A. Today I will tell you about my house.
    My house is in the country. It has two floors. There are two-bedroom and a bathroom in my house. The bathroom has a sink and a shower. The kitchen has everything: refrigerator, washing machine, electric stove, it's very convenient. In front of the house are a flower garden and a well. Behind the house are a vegetable garden and trees
    It is a beautiful house. I very love my home.
    -----------
    - Đây là bài nói hay viết vậy em? Nếu là bài nói thì bài này cũng khá ok rồi, nhưng nếu là bài viết thì bài này fail em nhé,
    - Chú ý cách chia động từ em nhé.

Last edited: 20 Tháng mười hai 2019
    thinhminhlanMaria Mariko thích bài này.
  4. thinhminhlan

thinhminhlan Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường trung học cơ sở số 1 xuân quang

dạ bài nói ạ!

Phạm Dương thích bài này.
  5. Phạm Dương

Phạm Dương Cựu Cố vấn tiếng Anh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Thương Mại

Bài nói thì nhớ lời cảm ơn ở cuối bài em nhé

thinhminhlan thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted