English THCS Topic thi nói Tiếng Anh 9 sách mới

anhthu2004sn@gmail.com

Học sinh
Thành viên
23 Tháng chín 2018
128
27
26
20
Bạc Liêu
Trường THCS Lê Hồng Phong
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Discussing local traditional crafts, their benefits and challenges
2. Talking about important features of a city
3. Talking about teen stress and pressure and how to cope with them
4. Talking about man-made wonders of Viet Nam and how to protect and preserve them
giúp mh nha cb, thank cb trc ạ. nhanh nhanh nhá e gần thi r ạ =))

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Em có thể viết trước rồi đăng lên đây để mn xem và góp ý em nhé, mọi người thực sự không rảnh mà viết được 1 bài hoàn chỉnh cho em để em copy nguyên mẫu của người ta chứ đừng nói đến 4 đề lận như thế này, mọi người còn rất nhiều bài tập khác của nhiều bạn khác cần sửa chứa, chứ làm sao phân thân ra viết từng bài cho từng bạn một được?

Tiểu Linh Hàn

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng hai 2016
614
327
126
Bắc Giang
THCS Trần Hưng Đạo
Google sẽ có bài cho em, tuy nhiên vì là người nước ngoài viết nên có khá nhiều từ khó và lạ
Nếu em tính lấy mấy bài đó thi nói thì phải nắm chắc từ vựng và phát âm đi nhé :)

anhthu2004sn@gmail.com

Học sinh
Thành viên
23 Tháng chín 2018
128
27
26
20
Bạc Liêu
Em có thể viết trước rồi đăng lên đây để mn xem và góp ý em nhé, mọi người thực sự không rảnh mà viết được 1 bài hoàn chỉnh cho em để em copy nguyên mẫu của người ta chứ đừng nói đến 4 đề lận như thế này, mọi người còn rất nhiều bài tập khác của nhiều bạn khác cần sửa chứa, chứ làm sao phân thân ra viết từng bài cho từng bạn một được?
e chỉ cần bài đơn giản, từ vựng trong sách thôi, ai b thì giúp e một trong 4 đề trên thôi ạ

anhthu2004sn@gmail.com

Học sinh
Thành viên
23 Tháng chín 2018
128
27
26
20
Bạc Liêu
Google sẽ có bài cho em, tuy nhiên vì là người nước ngoài viết nên có khá nhiều từ khó và lạ
Nếu em tính lấy mấy bài đó thi nói thì phải nắm chắc từ vựng và phát âm đi nhé :)
mấy bài trên đó từ vựng lạ vs cách phát âm thì e k nắm rõ ạ

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
e chỉ cần bài đơn giản, từ vựng trong sách thôi, ai b thì giúp e một trong 4 đề trên thôi ạ
chị nghĩ là em vẫn nên tự viết trước rồi nhờ mn check lại hộ, chứ chị nói thật là mn ai cũng bận hết, không thể ngồi viết hộ em được đâu, viết hướng dẫn thì may ra

• Like
Reactions: phuongdaitt1

anhthu2004sn@gmail.com

Học sinh
Thành viên
23 Tháng chín 2018
128
27
26
20
Bạc Liêu
chị nghĩ là em vẫn nên tự viết trước rồi nhờ mn check lại hộ, chứ chị nói thật là mn ai cũng bận hết, không thể ngồi viết hộ em được đâu, viết hướng dẫn thì may ra[/QUOTE

Dạ e viết thử r gửi lên mong mn sửa dùm ạ

• Like
Reactions: Phạm Dương
Top Bottom