Tóm tắt về đoạn trích Kiều Ở Lầu Ngưng Bích

M

mjssmjss.1104

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhờ thầy cô, anh chị nào giúp em với mai là hết hạn nộp bài,ai có thể thì giúp em nhanh nhé.
Y/cầu của giáo viên: tóm tắt đoạn trích "Kiều Ở Lầu Ngưng Bích" (SGK Ngữ Văn 9, tập 1, trang 93-94),
Ko cần làm bài văn, chỉ cần tóm tắt ý của đoạn trích đó thôi, thanks nhìu..@-)

T

toi0bix

Có lẽ tác phẩm này em đã đc học rồi đúng ko ? Em dựa theo các ý cô giáo cho ghi trên lớp mà làm thôi .
Em tóm tắt đc các ý liên quan đến từng câu thơ : Đại ý :Tâm trạng & bi kịch của Kiều khi bị giam lỏng ở lầu Ngưng Bích.
_Khung cảnh không gian ,thời gian của bi kịch nội tâm -->TN thoáng đãng vắng vẻ ,lạnh lùng--> Tâm trạng cô đơn,buồn tủi như chia sẻ.
_Nỗi thương nhớ Kim Trọng ( Kiều chung thuỷ) & nhớ cha mẹ (Kiều hiếu thảo)
_Ngoại cảnh nhìn qua tâm trạng Kiều ,cho thấy , Kiều nhớ quê hương da diết ,Kiều buồn vì thân phận lênh đênh với nỗi buồn vô vọng & Kiều đang hốt hoảng ,lo sợ cho thân phận mình .

M

mjssmjss.1104

Nếu vậy thì cho em xin luôn bài Tóm tắt nhé :p, bài này cô chưa dạy nhưng kêu về xem trước rùi tóm tắt... cũng chả cho ý j hết... Em cảm ơn mấy ý ở trên nhưng về viết văn thì em kém lắm, mong giúp đỡ... thanks

T

toi0bix

Nếu vậy thì cho em xin luôn bài Tóm tắt nhé :p, bài này cô chưa dạy nhưng kêu về xem trước rùi tóm tắt... cũng chả cho ý j hết... Em cảm ơn mấy ý ở trên nhưng về viết văn thì em kém lắm, mong giúp đỡ... thanks
Chị tưởng là kiểm trra ,kiểm tra tóm tắt thì mới phải dài dài như thế ,chứ còn cô kêu về xem trước thì tốt nhất là chỉ nên nêu cái đại ý ra kia thôi .Cùng lắm là chia đoạn .Các đoạn tương ứng với các nội dung chị gạch đầu dòng kia kìa
_____________Thankss chị đi chứ ______________

Top Bottom