tóm tắt tác phẩm

T

thjenthantrongdem_bg

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Nhờ các bạn tóm tắt cho tớ tác phẩm :

"Phong cách hồ chủ tịch" :-*:-*

Học đến bài nào tớ sẽ nhờ các bạn tóm tắt dùm bài đó (thực ra là tớ học qua hết rồi nhưng học chính ở lớp cô giáo bắt tóm tắt
:(=(:)-SS)

H

hachiko_theblues

* Tóm tắt:
Bài viết của tác giả Lê Anh Trà giới thiệu phong cách sống của Chủ tịch Hồ Chí Minh. Đó là phong cách kết hợp hài hòa giữa truyền thống và hiện đại, dân tộc và nhân loại, vĩ đại và bình dị. Phong cách đó không phải ngẫu nhiên mà có được mà phải là quá trình dài lâu tiếp thu tinh hoa văn hóa nhân loại với việc giữ vững bản sắc văn hóa dân tộc đậm đà. Phong cách đó đã tạo ra nếp sống giản dị và thanh đạm của Bác Hồ - Một lối sống thanh cao, một cách di dưỡng tinh thần, một cách sống rất văn hóa. Phong cách Hồ Chí Minh là tấm gương sáng để tất cả chúng ta học tập và noi theo.

T

thjenthantrongdem_bg

hok phải pà han ơi

tóm tắt tác phẩm cơ mừ. Ý tôi hok phảì là tóm tắt thế kia :((

C

congchuatuyet_lc

Eo......đề này chưa làm bao jo......thui.....cứ thử vậy.........:khi (69): :khi (69):

"Phong cách Hồ Chí Minh" là một tác phẩm xuất sắc của Lê Anh Trà trích trong Cái vĩ đại gắn vs cái giản dị trong HCM và văn hoá Việt Nam,Viện Văn hoá xuất bản năm 1990.Tác phẩm mang sự kết hợp hài hoà giữa truyền thống văn hoá dân tộc và tinh hoa văn hoá nhân loại,giữa thanh cao và giản dị."Phong cách Hồ Chí Minh" đã giới thiệu cụ thể về quá trình hình thành và những điều kỳ lạ trog phong cách văn hoá HCM.Đó là sự tiếp xúc vs văn hoá nhiều nc,nhiều dân tộc và vùng miền trên thế giới,chăm chỉ học tập tiếng nc ngoài và văn hoá nc bạn một mức khá uyên thâm.Điều đó đã tạo nên vốn kiến thức văn hoá của Hồ Chí Minh rất sâu rộng và uyên bác,đặc biệt là tất cả những ảnh hưởng của quốc tế đã nhào nặn vs cái gốc dân tộc không gì lay chuyển đc.Song song vs những điều đó,tác giả Lê Anh Trà còn đưa đến người đọc phong cách sống giản dị và thanh cao của Bác.Phong cách ấy đc thể hiện ở nhà ở,trang phục,chuyện ăn uống sinh hoạt tạo nên một phong cách rất bình dị, rất Việt Nam.Xuyên suốt toàn bộ tác phẩm tác giả đã sử dụng lối nghệ thuật so sánh,kết hợp vs bình giảng,miêu tả,tự sự thuyết minh."Phong cách Hồ Chí Minh" đã thể hiện hài hoà,sinh động phong cách sống và làm việc của Bác - một phong cách,lối sống đẹp đẽ,thanh cao.

p/s: Mình chỉ có thể làm đc thía này thui..:khi (204):...có vẻ như hơi dài.......cậu tham khảo vậy......:khi (151)::khi (151):

T

thuylinh_1996

Cuộc đời HCM đầy truân chuyên. Bác đi nhiều nơi, tiếp xúc với nhiều nền văn hóa. Bác học, sử dụng thành thạo nhiều ngôn ngữ. Bác tiếp nhận văn hóa nhân loại một cách chọn lọc đòng thời phê phán những cái xấu xa của chủ nghĩa tư bản. Văn hóa nhân loại nhào nặn với văn hóa dân tộc tạo nên một HCM với nhân cách rất VN, rất phương Đông, rất mới, rất hiện đại. "Cung điện" của bác là 1 ngôi nhà sàn nhỏ bằng gỗ rất mộc mạc, đơn sơ. Trang phục của Bác rất giản dị, chỉ có vài ba bộ. Bác ăn uống cũng rất đạm bạc với những món ăn dân gian như cá kho, dưa ghém,rau luộc, cà pháo,... . Bác sống giản dị, thanh cao không phải để khác người, khác đời. Đó là cách sống di dưỡng tinh thần và quan niệm về lối sống đẹp.

S

s0cbay_kut3

p/s thjenthantrongdem_bg: em bảo không phải là tóm tắt nội dung thì là tóm tắt cái gì hở em?

T

thjenthantrongdem_bg

chị sóc ơi, tóm tắt kiểu của bạn thuylinh_1996 ý chị ;;)

Mọi người tóm tắt cho e tác phẩm :

"Đấu tranh cho một thế giới hoà bình ":-*:-*

E cảm ơn mọi người nhiều :-*:-*:-*

T

thjenthantrongdem_bg

ôi! hok ai tóm tắt cho mềnh ah ?:(:)(:)((

Top Bottom