Tâm sự tôi bất lực trước cô ấy đau lòng

ngocanh2572003

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
340
287
101
21
Vĩnh Phúc
thcs vĩnh tường
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

hôm nay thực sự là một ngày hơn cả tồi tệ đối với mình
cái cảm giác ấy
Mình đã dành thanh xuân cho một người con gái đáng lẽ hôm nay phải là một ngày vui hơn mọi hôm Phải hom nay là ngày sinh nhật cô gái ấy
Nhưng mà HÔM NAY cũng chính là ngày ba của cô ấy mất đúng vậy thật sự rất đau lòng Có thể sẽ có rất nhiều những lúc cô ấy sẽ buồn nhưng tôi không biết Nhưng nỗi buồn của ngày hôm nay của cô ấy tôi đã biết nhưng chẳng thể làm gì được Tôi ước giá như mình có thể mang được ít niềm may mắn cho cô gái nhỏ ấy từ 1 đứa cũng chẳng mấy khi được may mắn như tôi đây Những chuỗi ngày tháng sau này sẽ phải làm sao ,vừa mới vui vẻ trở lại không lâu cơ mà Cô gái của tôi từng bị bệnh trầm cảm Phải đó là sự thật đau lòng Hôm nay em ở nơi ấy sao rồi Rất muốn nhìn thấy cô gái của tôi
cô ấy mạnh mẽ lắm đã từng vượt qua bao khó khăn giong tố của cuộc đời vậy sao ông trời vẫn chẳng thấu còn muoond thử thách đến bao giờ đây
Ba là người quan trọng nhất có ba em mới có thẻ làm âm nhạc có ba em mới có thể đứng vững dù có khó khăn thế nào đi nữa Ba đã từng không muốn con gái mình theo âm nhạc vì sợ khổ con nhưng vì đam mê và lòng tin tưởng ông đã làm hết sức có thể Mỗi chủ nhật sẽ đèo có khi lên đến 160km để em được đến lớp học nhạc và đào tạo Nhưng giờ đây......
phải hôm nay tôi đau lòng nguyện cầu mong cho em sẽ mau chóng vượt qua nỗi buồn này....Tôi luôn ở đây ủng hộ vô điều kiện với cô gái nhỏ mà tôi dành cả thanh xuân.....

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
hôm nay thực sự là một ngày hơn cả tồi tệ đối với mình
cái cảm giác ấy
Mình đã dành thanh xuân cho một người con gái đáng lẽ hôm nay phải là một ngày vui hơn mọi hôm. Phải hom nay là ngày sinh nhật cô gái ấy
Nhưng mà HÔM NAY cũng chính là ngày ba của cô ấy mất đúng vậy thật sự rất đau lòng. Có thể sẽ có rất nhiều những lúc cô ấy sẽ buồn nhưng tôi không biết. Nhưng nỗi buồn của ngày hôm nay của cô ấy tôi đã biết nhưng chẳng thể làm gì được. Tôi ước giá như mình có thể mang được ít niềm may mắn cho cô gái nhỏ ấy từ 1 đứa cũng chẳng mấy khi được may mắn như tôi đây. Những chuỗi ngày tháng sau này sẽ phải làm sao ,vừa mới vui vẻ trở lại không lâu cơ mà. Cô gái của tôi từng bị bệnh trầm cảm .Phải đó là sự thật đau lòng. Hôm nay em ở nơi ấy sao rồi Rất muốn nhìn thấy cô gái của tôi.
cô ấy mạnh mẽ lắm đã từng vượt qua bao khó khăn giong tố của cuộc đời vậy sao ông trời vẫn chẳng thấu còn muoond thử thách đến bao giờ đây
Ba là người quan trọng nhất có ba em mới có thẻ làm âm nhạc có ba em mới có thể đứng vững dù có khó khăn thế nào đi nữa .Ba đã từng không muốn con gái mình theo âm nhạc vì sợ khổ con nhưng vì đam mê và lòng tin tưởng ông đã làm hết sức có thể. Mỗi chủ nhật sẽ đèo có khi lên đến 160km để em được đến lớp học nhạc và đào tạo Nhưng giờ đây......
phải hôm nay tôi đau lòng nguyện cầu mong cho em sẽ mau chóng vượt qua nỗi buồn này....Tôi luôn ở đây ủng hộ vô điều kiện với cô gái nhỏ mà tôi dành cả thanh xuân.....
Mình rất tiếc. Mình nghe những câu chuyện như này nhiều rồi nhưng mà mỗi lần nghe nó đều như mới. Bọn mình không thể giúp gì nhiều cho bạn ngoài việc sẽ còn lắng nghe bạn tâm sự nhiều, gửi bạn lời an ủi và cũng như vài cái ôm ảo. Việc mất đi một người mình thân yêu cực kỳ tệ, và cảm giác tồi tệ này nó sẽ không qua đi một cách dễ dàng, nó sẽ lắng đi một thời gian và quay lại, lắng đi rồi lại quay lại. Vết thương ấy không lành lặn hoàn toàn được, nhưng mà những phần mà nó được chữa lành sẽ biến thành một điều gì đó.. đẹp đẽ hơn nhiều so với trước kia.

"Bạn được phép cảm thấy buồn bã bao lâu tùy thích, nhưng hãy nhớ là đừng để cảm giác ấy kéo dài mãi mãi. Mình tin là họ muốn nhìn thấy bạn cười và trở nên hạnh phúc". Đây là một câu nói mình lụm lặt ở trên mạng về, và cũng là một điều mà nhiều người có thể sẽ muốn nói với bạn nhưng chỉ là không biết cách diễn đạt.

Ngoài bọn mình ra thì bạn có chia sẻ câu chuyện này cho những người thân hay bạn bè ngoài đời không? Họ có thể chia sẻ một vài câu chuyện mà bạn có lẽ còn không biết về cô gái hay người bố cô gái đó, và mình tin điều đó sẽ giúp bạn cảm thấy tốt hơn. Hoặc là bạn có thể nhờ họ đi chơi hay đi ăn với bạn chẳng hạn.

ngocanh2572003

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng hai 2018
340
287
101
21
Vĩnh Phúc
thcs vĩnh tường
Mình rất tiếc. Mình nghe những câu chuyện như này nhiều rồi nhưng mà mỗi lần nghe nó đều như mới. Bọn mình không thể giúp gì nhiều cho bạn ngoài việc sẽ còn lắng nghe bạn tâm sự nhiều, gửi bạn lời an ủi và cũng như vài cái ôm ảo. Việc mất đi một người mình thân yêu cực kỳ tệ, và cảm giác tồi tệ này nó sẽ không qua đi một cách dễ dàng, nó sẽ lắng đi một thời gian và quay lại, lắng đi rồi lại quay lại. Vết thương ấy không lành lặn hoàn toàn được, nhưng mà những phần mà nó được chữa lành sẽ biến thành một điều gì đó.. đẹp đẽ hơn nhiều so với trước kia.

"Bạn được phép cảm thấy buồn bã bao lâu tùy thích, nhưng hãy nhớ là đừng để cảm giác ấy kéo dài mãi mãi. Mình tin là họ muốn nhìn thấy bạn cười và trở nên hạnh phúc". Đây là một câu nói mình lụm lặt ở trên mạng về, và cũng là một điều mà nhiều người có thể sẽ muốn nói với bạn nhưng chỉ là không biết cách diễn đạt.

Ngoài bọn mình ra thì bạn có chia sẻ câu chuyện này cho những người thân hay bạn bè ngoài đời không? Họ có thể chia sẻ một vài câu chuyện mà bạn có lẽ còn không biết về cô gái hay người bố cô gái đó, và mình tin điều đó sẽ giúp bạn cảm thấy tốt hơn. Hoặc là bạn có thể nhờ họ đi chơi hay đi ăn với bạn chẳng hạn.

thực ra mình thích bài viết của cậu từ hôm qua rồi nhưng hôm nay mình mới phản hồi Cảm ơn cậu dù thế nào thì cũng đã phần nào tâm trạng của mình tốt hơn Mình vốn là đứa mạnh mẽ mà nên ...ừm nói thế nào nhỉ người con gái mình viết trên vốn chẳng bao giờ biết sự tồn tại của mình đâu nhưng cô gái ấy mang đén ho mình rất nhiều điều dúng đắn và mình có thể cảm nhận được vậy nên người đã sinh thành ra cô ấy mimhf càng phải kính trọng mà mỗi lúc mình không ổn thì chỉ có viết và đọc sách tâm trạng của mình sẽ tốt hơn hôm trước rất nhiều Dù mình không biết bạn và bạn không biết mình nhưng mình có thói quen ngay cả ngoài đời là cúi đầu cảm ơn hay chào cũng vậy á (chắc tại mình xem phim nhiều nên vậy ) người khác vậy nên dù thế nào thì mình vẫn đang nghiêng mình cảm ơn cậu nha:D

• Like
Reactions: realjacker07
Top Bottom