Tốc độ giảng của thầy lê phương

L

levanluyensatthu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mong nhà trường hocmai.vn mở thêm lớp luyện đề thi 2012 với sự giảng dạy của thầy Lê Bá Trần Phương
Thầy Lê Bá Trần Phương dạy rất hay.Tuy nhiên con xin góp ý một chút là thầy dạy nhanh lên,tốc độ nhanh như thầy Vũ Khắc Ngọc bên Hóa .Vì thầy Lê Phương dạy chậm quá dễ buồn ngủ mặc dù bài tập thầy cho rất hay, và thầy cũng dạy tuyệt chiêu, mánh khóe cho tụi con.Và thầy Lê Phương ơi, đề thi đại học từ 2009 của bộ tới 2011 thì đã thay đổi rất nhiều.Cụ thể là đề Toán khối A 2011 vừa rồi vừa dài vừa khó.Mong thầy dạy nhanh lên để tạo cho tụi con 1 thói quen, 1 tác phong nhanh nhẹn để xử lý đề thi đại học của Bộ Giáo Dục
Đề Toán năm 2010,2011 vừa dài vừa khó, phải tính toán chuẩn xác, nhanh nhẹn mới làm hết đề và đạt điểm cao
Nếu nhà trường hocmai.vn mở được khóa Luyện đề 2012 do thầy Lê Phương giảng dạy thì mong thầy Lê Phương soạn những câu trọng tâm, mới lạ phù hợp với chương trình mới và thầy tăng tốc độ xử lí, giảng bài nhanh lên để tụi con noi gương thầy!

G

giapvantuan94

Ều, Thầy chậm cũng được, miễn là hiểu bài. Còn lúc thi nhanh hay không là do bạn đã làm nhiều hay ít bài tập thôi. Thầy dạy chậm rãi, dễ hiểu mới phù hợp với những bạn học yếu hơn. Còn nếu tốc độ làm bài của bạn chậm thì là do bạn thôi, đừng than phiền. Không thì bạn thử học thầy Khải toán xem, 3 phút một bài( cả đọc đề), chắc là thích lắm đấy :))

C

cuncon_hamchoi123

Mong nhà trường hocmai.vn mở thêm lớp luyện đề thi 2012 với sự giảng dạy của thầy Lê Bá Trần Phương
Thầy Lê Bá Trần Phương dạy rất hay.Tuy nhiên con xin góp ý một chút là thầy dạy nhanh lên,tốc độ nhanh như thầy Vũ Khắc Ngọc bên Hóa .Vì thầy Lê Phương dạy chậm quá dễ buồn ngủ mặc dù bài tập thầy cho rất hay, và thầy cũng dạy tuyệt chiêu, mánh khóe cho tụi con.Và thầy Lê Phương ơi, đề thi đại học từ 2009 của bộ tới 2011 thì đã thay đổi rất nhiều.Cụ thể là đề Toán khối A 2011 vừa rồi vừa dài vừa khó.Mong thầy dạy nhanh lên để tạo cho tụi con 1 thói quen, 1 tác phong nhanh nhẹn để xử lý đề thi đại học của Bộ Giáo Dục
Đề Toán năm 2010,2011 vừa dài vừa khó, phải tính toán chuẩn xác, nhanh nhẹn mới làm hết đề và đạt điểm cao
Nếu nhà trường hocmai.vn mở được khóa Luyện đề 2012 do thầy Lê Phương giảng dạy thì mong thầy Lê Phương soạn những câu trọng tâm, mới lạ phù hợp với chương trình mới và thầy tăng tốc độ xử lí, giảng bài nhanh lên để tụi con noi gương thầy!

Hô hô, bạn này "ngâm" cứu kĩ thầy Phương và thầy Ngọc vậy ta?

T

thang1039494

Góp ý.

Mình thích phong cách dạy của thầy LÊ PHƯƠNG chậm rãi và rất dễ hiểu, mình chỉ thích thầy dạy như vậy thôi.Còn mình nghĩ hocmai nên mỡ thêm lớp luyện giải đề 3 môn Toán Lý Hoá vào cuối năm để chúng em có thể quen với các đề thi ĐH.

N

ngobaochauvodich

ý kiến của mình

Mình thích phong cách dạy của thầy LÊ PHƯƠNG chậm rãi và rất dễ hiểu, mình chỉ thích thầy dạy như vậy thôi.Còn mình nghĩ hocmai nên mỡ thêm lớp luyện giải đề 3 môn Toán Lý Hoá vào cuối năm để chúng em có thể quen với các đề thi ĐH.

Chậm thì làm sao mà làm hết đề đại học? Đề Đại Học vừa dài vừa khó!
Mở thêm Luyện đề Môn Sinh nữa nha, đề Sinh 2011 mình đếm thử thấy có 22 câu bài tập tính toán và 28 câu giáo khoa tổng hợp đòi hỏi vận động trí não nhiều lắm mới chọn đúng đáp án

Last edited by a moderator:
N

nlaivu

Chậm thì làm sao mà làm hết đề đại học? Đề Đại Học vừa dài vừa khó!
Mở thêm Luyện đề Môn Sinh nữa nha, đề Sinh 2011 mình đếm thử thấy có 22 câu bài tập tính toán và 28 câu giáo khoa tổng hợp đòi hỏi vận động trí não nhiều lắm mới chọn đúng đáp án

Mình góp ý 1 tí xíu nha. Sai đừng giận :D
Theo mình việc dạy nhanh hay chậm cũng ko liên quan đến việc giải đề thi ĐH nhanh hay ko. Theo mình nhanh hay ko là cốt ở kỹ năng giải bài tập của chúng ta. Mà cái này thì tùy thuộc vào chúng ta chứ ko phải là thầy. Vì khi học là cốt ở hiểu dc bài. Thầy dạy trực tuyến có nghĩa là phải cân đối phù hợp với những bạn học sinh trung bình nữa. Đây là giai đoạn tích lũy kiến thức mà. Theo mình thì tốc độ thế cũng vừa phải rồi. Nếu nhanh thì cũng hơn tí xíu thôi :D

Còn việc mở khóa luyện đề thì mình hoàn toàn ủng hộ :D Mong hocmai tiếp thu ý kiến của chúng em.

N

ngobaochauvodich

ý kiến của mình

Mình góp ý 1 tí xíu nha. Sai đừng giận :D
Theo mình việc dạy nhanh hay chậm cũng ko liên quan đến việc giải đề thi ĐH nhanh hay ko. Theo mình nhanh hay ko là cốt ở kỹ năng giải bài tập của chúng ta. Mà cái này thì tùy thuộc vào chúng ta chứ ko phải là thầy. Vì khi học là cốt ở hiểu dc bài. Thầy dạy trực tuyến có nghĩa là phải cân đối phù hợp với những bạn học sinh trung bình nữa. Đây là giai đoạn tích lũy kiến thức mà. Theo mình thì tốc độ thế cũng vừa phải rồi. Nếu nhanh thì cũng hơn tí xíu thôi :D

Còn việc mở khóa luyện đề thì mình hoàn toàn ủng hộ :D Mong hocmai tiếp thu ý kiến của chúng em.

Mình rất đồng ý
Còn nếu thầy mở thêm khóa luyện đề thì trong khóa luyện đề thầy sẽ "tăng tốc" vì chúng ta đã qua giai đoạn tích lũy kiến thức:D. Khóa Luyện Đề toán nhằm cọ sát thực tế, là giai đoạn tăng tốc ,về đích :D

H

hocmai.cskh

Chào em!

Cảm ơn em đã quan tâm và góp ý cho khóa LTĐB môn Toán của thầy Lê Phương.

Với kinh nghiệm ôn luyện thi đại học nhiều năm và nhiều bạn đã đỗ thủ khoa, á khoa các trường danh tiếng, thầy Phương hiểu những vấn đề và mong muốn của các em khi xây dựng nội dung chương trình khóa LTĐB môn Toán. Tuy nhiên do có nhiều nhóm học sinh tham gia khóa học này với nhiều trình độ khác nhau, vì thế Hocmai.vn sẽ gửi ý kiến của em tới thầy Phương để có sự điều chỉnh nếu hợp lí.

Trong thời gian này, em có thể tham khảo ý kiến của các thầy cô đang giảng dạy trên Hocmai.vn về phương pháp học và chuẩn bị trong kì thi sắp tới: http://tintuc.hocmai.vn/index.php?option=com_content&task=view&id=20481&Itemid=134

Chúc em học tốt!

Top Bottom