Toán [toán4] tính giá tiền

Akino Yume

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng mười một 2017
699
874
146
Thái Bình
  • Like
Reactions: mỳ gói

Blue Plus

Cựu TMod Toán|Quán quân WC18
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
7 Tháng tám 2017
4,506
10,437
1,114
Khánh Hòa
$\color{Blue}{\text{Bỏ học}}$
mua 2 quả chanh và 3 quả quýt hết 17000 đồng
mua 3 quả chanh và 4 quả quýt hết 23000 đồng .hỏi 1 quả chanh 1 quả quýt ?
1 chanh 1 quýt $ = 23k - 17k = 6k $
Cơ mà 1 chanh 1 quýt hay 1 chanh bn, 1 quýt bn?
Với điều kiện là không giảm giá khi mua nhiều
 

mỳ gói

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
3,580
6,003
694
Tuyên Quang
THPT NTT
mua 2 quả chanh và 3 quả quýt hết 17000 đồng
mua 3 quả chanh và 4 quả quýt hết 23000 đồng .hỏi 1 quả chanh 1 quả quýt ?
mua 6 quả chanh và 9 quả quýt " 51000
mua 6 quả chanh 8 quả quýt 46000
=>1 quả quýt : 5000
1 chanh : 1000
p/s: giá gì mà đắt thế !!!!!!
 
  • Like
Reactions: Blue Plus

Akabane Yuii

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng mười hai 2017
1,421
2,260
309
Hà Nội
Loading...
đó có ng trả lời cho e r còn j, còn bài nào nx ak ?
 
Top Bottom