Toán [Toán violympic ôn tập]

Đoàn Hoàng Lâm

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
644
354
176
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay mình đăng các bài tập lên đây để cùng thảo luận vì mai mình thi thành phố rồi, các bạn cùng thảo luận là đề với mình nha, mình sẽ đăng bài trong lúc ôn luyện của mình(từ giờ đến tối) . Chúc các bạn sắp thi thi tốt, mà tiện cho mình hỏi các bạn có được mang máy tính bỏ túi vào thi không vậy.

Attachments

• Vio_HL.doc
    1.3 MB · Đọc: 33

Phan Đặng Quốc Huy

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
441
386
169
20
Gia Lai
THCS Trần Phú
Hôm nay mình đăng các bài tập lên đây để cùng thảo luận vì mai mình thi thành phố rồi, các bạn cùng thảo luận là đề với mình nha, mình sẽ đăng bài trong lúc ôn luyện của mình(từ giờ đến tối) . Chúc các bạn sắp thi thi tốt, mà tiện cho mình hỏi các bạn có được mang máy tính bỏ túi vào thi không vậy.
Mình nghe nói từ lớp 7 trở lên được mang máy Casio các loại bạn ạ

• Like
Reactions: Đoàn Hoàng Lâm

Nguyễn Xuân Hiếu

Cựu Mod Toán | Nhất đồng đội Mùa hè Hóa học
Thành viên
23 Tháng bảy 2016
1,123
1,495
344
22
Đắk Nông
Lớp 9 thì được mang vào bình thường =)).Không có máy tính thì làm hết cũng là một quá trình :v

Đoàn Hoàng Lâm

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
644
354
176
22
Mình nghe nói từ lớp 7 trở lên được mang máy Casio các loại bạn ạ
Lớp 9 thì được mang vào bình thường =)).Không có máy tính thì làm hết cũng là một quá trình :v

Câu 1:Trên cùng một hệ trục tọa độ có hai đồ thị hàm số:

Biết hai đồ thị hàm số cắt nhau tại A. Tung độ giao điểm của hai đồ thị hàm số là
Câu 2 :Khoảng cách giữa hai bến sông A và B là 60km. Một xuồng máy đi xuôi dòng từ A đến bến B, nghỉ 30 phút tại bến B rồi quay trở lại đi ngược dòng 25km để đến bến C. Thời gian kể từ lúc đi đến lúc quay trở lại đến bến C là hết tất cả 8 giờ. Biết rằng vận tốc nước chảy là 1km/h. Vậy vận tốc xuồng máy khi nước yên lặng là km/h.
Câu 3: Cho các số thực
thỏa mãn:
.
Giá trị lớn nhất của

Câu 4:Giá trị nhỏ nhất của biểu thức

Câu 5:Tổng bình phương tất cả các nghiệm của phương trình:

• Like
Reactions: Super king

Đoàn Hoàng Lâm

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017