Toán 12 [toán] kì thi đại học

H

hoangnam1991

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

theo các bạn bài khảo sát câu 2 mình nên hoc nhung dạng gì
giai pt hpt, và lượng giác có cach học nào hay để mình ôn tốt ko các bạn
ah` mà còn bài toán tổng hợp nửa mình nên học những kiến thức gì để có thể làm tốt dạng đó.
mong các bạn chỉ dẩn cho mình nha cam ơn rất rất nhiều những người bạn hảo tâm :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:
bạn chú ý cách đặ tiêu đề

Last edited by a moderator:
S

sieunhangiay1

theo các bạn bài khảo sát câu 2 mình nên hoc nhung dạng gì
giai pt hpt, và lượng giác có cach học nào hay để mình ôn tốt ko các bạn
ah` mà còn bài toán tổng hợp nửa mình nên học những kiến thức gì để có thể làm tốt dạng đó.
mong các bạn chỉ dẩn cho mình nha cam ơn rất rất nhiều những người bạn hảo tâm :mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad::mad:
có cách để học rất tốt môn toán đó bạn à.bạn hãy làm hết bài tập trong SGK ,SBT.Học kĩ lí thuyết toán.nhưng môn toán không phải là môn dễ học nhất trong các môn học.

D

danger_demol

chỉ có 1 cách thôi => làm bài tập nhiều vào thế thì mới nắm rõ kiến thức đc

H

hoangnam1991

uhm cảm ơn 2 bạn rất nhiều nha. Mình sẻ cố gắng học không chơi nữa.
mình biết môn toán không phải là môn dễ học nên mới nhờ các bạn giúp đở.Nam rất biết ơn các bạn đã chia sẽ kinh nghiệm cho mình.

Q

quangnhan92

Theo mình nghĩ thì trước tiên bạn phải thuộc các công thức tính toán , biết được các tính chất cơ bản , biết các dạng bài toán . Sau đó bạn nên làm nhiều bài tập , tốt nhất là cứ từ đễ làm thật nhiẽn rồi sau đó lên nâng cao . Một cách học tốt nhất là bạn nên chọn những cuốn tư liệu tổng quát công thức , tính chất , các dạng bài toán , bạn nên đọc hiểu rồi ứng dụng vào làm bài tập . Đó là cách mà mình đang học , bởi vì cái tự mình học được nó sẽ giúp mình có tư duy cao , sự suy diễn tốt , và nám vững kiến thức hơn . Chúc bạn thành công

D

dinhhaia5

Theo mình nghĩ bạn nên làm nhiều dạng toán vbào để 1 phần là quen dạng thứ 2 là tính nhẩm nhanh .. vào phòng thi nhanh là yếu tố quan trọng nhưng tính cẩn thận lại là quan trọng nhất,, :d

S

silvery21

tự học là tốt nhất
và đbiệt tránh ngủ nướng đi
về fần LGiác bạn nắm chắc CT sgk là ok zùi

Top Bottom