[toán 9]S.o.s

P

pedung94

Cái này áp dụng kiến thức lớp 7 đúng ko.
úi bài dễ mà cũng ko ai giải cả???? Nếu ko ai giải thì bạn poss lun đáp án đi

M

mottoan

Cậu bảo dễ thì làm đi coi,cho tui với mọi người cùng chiêm ngưỡng tài nghệ của cậu:)>-:)>-:eek::eek::eek::eek:

P

pedung94

Cậu bảo dễ thì làm đi coi,cho tui với mọi người cùng chiêm ngưỡng tài nghệ của cậu:)>-:)>-:eek::eek::eek::eek:

uk. Đầu tiên nhắc lại công thức nhé: cạnh đối diện góc lớn hơn là cạnh lớn hơn đúng ko
Góc b lớn hơn góc C . Xét tam giác BEC ta có: cạnh CE lớn nhé đối diện góc B. Xét tam giác CDB ta có BD lớn đối diện góc C
\Rightarrow CE lớn hợn BD

M

mottoan

Xời ơi làm sai bét choét luôn ha..ha..ha.xin thưa với bà,cái bdt đó chỉ SD trong các cạnh của 1 tam giác thui.làm lại đi.ủa mà ko ai làm sao trời. :)|:)|:)|:)|=((=((=((=((

P

pedung94

vậy theo bạn mình sai ở đâu. bảo là cái này 2 tam giác á. Có nhầm ko vậy bạn

M

mottoan

uk. Đầu tiên nhắc lại công thức nhé: cạnh đối diện góc lớn hơn là cạnh lớn hơn đúng ko
Góc b lớn hơn góc C . Xét tam giác BEC ta có: cạnh CE lớn nhé đối diện góc B. Xét tam giác CDB ta có BD lớn đối diện góc C
\Rightarrow CE lớn hợn BD

Đấy là bài cậu đúng hông.Thì ko phải cậu xét 2 tam giác BEC và tam giác CDB. Cậu xét hai tam giác đó thì tui đồng ý.Nhưng ai cho phép cậu khẳng định CE > BD.CE>BD thông qua hai tam giác đó hả.Sai trật lất luôn:(:(:(:(:(:(=((=((=((=((

M

mottoan

;);)Giờ cậu áp dụng tính chất đường phân giác BD và CE để c/m BE<CD(khó đấy).Sau đó dựng hình bình hành BDKE(K ngoài tam giác).Giờ cậu xét tam giác KEC đi thế là ra.:):):):):):).Chúc cậu làm ra nhanh nhất có thể;););););)

P

pedung94

hehe cảm ơn. Mình chúa ghét hình.. lười vẽ hình lém bạn ơi... Mà bài này phải vẽ thêm mới ra à

Top Bottom