Tớ hạnh phúc vì tớ...không hoàn hảo.

K

keodungkd_271

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cậu biết không?
Kể từ ngày cậu bước chân vào cuộc sống của tớ í , cuộc sống của tớ như thay đổi 180 độ , ko , phải là 360 độ mới đúng . Có lẽ cậu cũng thế nhỉ. Nhiều lúc tớ hỏi , điều may mắn nào đã mang cậu đến tặng cho tớ , nhưng tớ chỉ tự nhủ , mình là cô bé may mắn , vậy thôi.
Bới vì , tớ là cô bé không hoàn hảo , tớ thấy may mắn vì điều đó , thiệt đấy.

Cậu biết không?
Đừng bảo chẳng có ai hoàn hảo , sự thật , trong mắt một ng lạ , trong mắt bất cứ ai, đều có một cô bé hoàn hảo , cô bé ấy xinh đẹp ( Đây là tiêu chí đầu tiên để xét tới một cô bé ) , học giỏi , dễ thương , thân thiện , thông minh và thêm một gia đình gia giáo hoặc giàu có nữa thì thật tuyệt . Như vậy là một cô bé hoàn hảo thoe tiêu chí chung chứ gì . Thực tế là trên Thế giới này có rất nhiều cô bé như thế , cậu là ng đã đi nhiều nơi trên Thế giới , cuộc sống của cậu luôn tiếp xúc với nhưng cô bé gần như hoàn hảo vậy...

Thế mà cậu đã dành tình cảm đặc biệt ấy cho tớ , tớ chỉ biết , may mắn vì tớ là cô bé không hoàn hảo

May là tớ không quá đẹp . Dù tớ cũng nhận đc rất nhiều lời khen về vẻ ngoài của mình ( Hàng ngày í ) nhưng tớ biết thừa trong những ng cậu từng gặp , tớ ko phải đẹp nhất , nhưng cậu vẫn luôn nói vậy , tớ xinh nhất ...trong mắt cậu . Thế tớ mới biết rằng , một cô bé xinh xắn là một cô bé biết cách làm mình đẹp trong mắt người mình yêu thương và yêu thương mình , và cậu mến tớ là mến thật lòng chứ không phải vì tớ là cô bé lộng lẫy có thể để cậu tự hào với bất cứ ai.
May mà tớ không thông minh . Vì thế tớ không có khả năng dự đoán hết những suy nghĩ , hành động của cậu , để chính cậu phải nói với tớ lời yêu thương ngọt ngào thay cho những hành động ẩn chứa rắc rối như tiểu thuyết lãng mạn. Tớ không thông minh , nên tớ không có khả năng giải hết những bài tập mà tớ cần và phải làm ...và tớ nhờ sự giúp đỡ của cậu , giảng đi giảng lại cho tớ 1 bài tập đã có lúc chính tớ còn phát bực với chính mình , thế mà cậu vẫn giọng nói ấy , nhẹ nhàng đến nao lòng , kiên trì và nhẫn nại đến đáng phục . Tớ thấy tớ được yêu thương thiệt nhiều

May mà tớ không phải cô tiểu thư suốt ngày chỉ biết đến bản thân mình với những công việc đốt thời gian để có thể dành cho mình những khoảng lặng để nghĩ vu vơ , để lang thang trên con phố hoa sữa nồng nàn , để ngắm dòng xe đi lại hối hả ...rồi kể cho cậu nghe những phát hiện hết sức mới mẻ và sau đó là tiếng cười nhẹ nhàng của cậu , nụ cười ấy hoàn toàn ko phải nhạo báng , hoàn toàn không phải vô nghĩa , tớ cảm nhận bằng giác quan của một cô bé 16 đấy,có lẽ cậu cười vì cô bạn cậu sâu sắc và đáng yêu hơn nhiều so với những cô bạn khác của cậu , đúng không?

May là tớ không quá mạnh mẽ để có thể đương đầu với tất cả khó khăn để cậu không cảm thấy mình là ng thừa trong c/s của tớ, cũng không quá yếu đuối để lúc nào cũng chực ngã xuống để cậu không mệt mỏi vì tớ nhưng vẫn luôn bên cạnh mỗi khi tớ thực sự cần cậu.
May là tớ không có sức khỏe dẻo dai để luôn nhận được sự quan tâm ấm áp của cậu , dù chỉ rất nhỏ bé . Những cũng may là tớ không yếu ớt quá để cậu phải coi tớ như bông bố công anh , một cơn gió nhẹ đã bứt khỏi cành.
Tớ với cậu , không phải cặp đôi gà bông như bao bạn bè khác , chúng mình chỉ là 2 ng bạn ...2 ng bạn đúng nghĩa , luôn yêu thương và tôn trọng nhau , cậu nhỉ

( Bài viết dựa trên sự sáng tạo của ng viết , tin hay ko thì tùy , keke )

G

goodfriend138

hay,cậu sáng tác àh..............................................................................

K

keodungkd_271

hay thật đấy ;) ........................
Cảm ơn nhé!

hay wa lun...
cmar xúc thật hả bn.....
============================================
Cậu đọc dòng chữ nhỏ cuối bài:D

hay đấy!

mình cũng không hoàn hảo :))
thật may mắn! ^^
vậy chúc mừng bạn nhận ra điều nhỏ bé ấy nhé:p

H

hongnhung.97

không hoàn hảo cũng có nhiều điểm tốt quá nhỉ........................................

H

huansss

bài này hay thật sau khi đọc tớ đã hiểu ra rát nhiều có lẽ trong tư tưởng của mình có chút gì đó khá cứng nhắc
mọi người luôn hướng tới sự tự hoàn thiện nhưng hình như vô tình mình đã đánh mất những tình bạn đáng quí
cảm ơn bạn nhé nếu không đọc bài này chắc mình đã không nhận ra điều đó mất
cuộc sống thật diệu kì và ta lại tiếp tục cố gắng học

P

...pebun...gac0n...

her her!!
bun bík trên TG giới nài chả có ai nà hoàn hảo kả và bun cũg bík mình nà người rất k hoàn hảo: k học giỏi, k xỵnk, k giàu,...
nhưng...
bun thếy hạnh phúc vs life k hoàn ảo of mình, thếy i* wí life đó ... bởi vì ... đó nà life of bun moà ^^
:) :) :) :) :) :) :)

P

perong9x

hay wa'!:D
bạn hẳn fa?i có những tìh cảm chân thàh tự đáy lòng mới vít nên nhưng dòng văn xúc động như vậy:D

K

keodungkd_271

bài này hay thật sau khi đọc tớ đã hiểu ra rát nhiều có lẽ trong tư tưởng của mình có chút gì đó khá cứng nhắc
mọi người luôn hướng tới sự tự hoàn thiện nhưng hình như vô tình mình đã đánh mất những tình bạn đáng quí
cảm ơn bạn nhé nếu không đọc bài này chắc mình đã không nhận ra điều đó mất
cuộc sống thật diệu kì và ta lại tiếp tục cố gắng học
Rất vui khi bài viết của mình có tác động tới nhiều người :)

Top Bottom