tình yêu và tình bạn

N

ngocxit8bebe

L

love_is_forever119

theo mình, tình yêu là một tình cảm đặc biệt giữa boy và gỉl. Còn tình bn là những người cùng chung sở thíck hay một điều gì đó!
nếu chọn lựa một trong những điều đó, thì mình sẽ chọn......................................(bí mật)^^
mình muốn người ấy phài là người đem lại hạnh phúc cho mình, đồng thời phải là người iu mình thật lòng.
còn người mình lựa chọn làm bn phải là người mà mình có thể chia sẻ được những tâm sự của mình, không được vì những chuyện nhỏ nhặt mà giận dỗi, đồng thời phải chịu được tính trẻ con của mình ^^

P

pedung94

bạn quan niệm như thế nào về tình yêu, tình bạn ?
Tình bạn sấp sỉ bằng tình iu
Tình yêu và tình bạn ko hề có ranh giới gì cả.
Tình iu hay tình bạn thì cũng cần thiết ^^
Nếu phải chọn giữa bạn và ngươi yêu bạn chọn ai ?
Mình chọn tình bạn
Bạn mong muốn có một người yêu như thế nào ?
Hiểu và luôn làm mình cười
và người bạn mà bạn cần sẽ là người như thế nào?
Như trên

C

chiechai

làm gì có thể phân biệt ranh giới rõ ràng giữa tình bạn và tính yêu nếu không có tình bạn làm sao có tính yêu. mà yêu là gì có ai định nghĩa chính xác được không. còn nếu được chọn tôi sẽ chọn cái nào đem lại hạnh phúc cho tôi. cón việc mong muốn người yêu thì chắc ai cũng mong muốn người mình yêu và được yêu là hoàn hảo nhưng điều đó rất hiếm bạn ơi.Tôi sẽ tùy duyên số nhưng tôi sẽ xem tôi và người ấy có chung sống với nhau lâu dái được không nhưng ước củng chỉ là ước sao biết được tương lai đúng không bạn.

H

hanxue_92

chọn cả hai, có tham quá không nhỉ.......................................???

yêu cầu lần sau bạn chu y đến màu chữ

Last edited by a moderator:
C

chiechai

nếu được chọn cả hai thì đâu cần lưạchon5 làm chi dễ wa1 trùi rùi nói chi nữa

T

thuanpro9x

Tình yêu là một thứ tình cảm đặc biệt giửa nam và nử. Tình pạn cũng là m0t thứ tình cảm of k0n người,chúng ta có thể chia sẽ vui pùn với nhau.
Nếu phải chọn 1 in 2 thì mình chọn tình pạn?!?"vì mình chưa có người iu mà,hjhj".

N

ngocxit8bebe

Tình bạn sấp sỉ bằng tình iu
Tình yêu và tình bạn ko hề có ranh giới gì cả.
Tình iu hay tình bạn thì cũng cần thiết ^^
Mình chọn tình bạn
Hiểu và luôn làm mình cười
Như trên

mình thì khác mình ko thể yêu người đã từng là bạn của mình
còn phải chọn giữa tình bạn và tình yêu mình sẽ biến người yêu vừa trở thành bạn vừa trở thành người yêu

L

love_is_forever119

một bên là bạn, một bên là người iu, mình sẽ cố gắng cân bằng hai mối quan hệ này, vì người iu có thể đem lại cho mình sự an toàn, và ấm áp. Còn đối với bạn, bạn là người mà mình có thể cho mình lời khuyên về vấn đề tình cảm , nhận xét mình về những thiếu sót giữa mình và "người ấy", an ủi những lúc mình bị "bồ xù", ^^!

C

cool_strawberry

Tình bạn theo mình thì đẹp và cao quý hơn.Phải chọn giữa tình bn và tình yêu thì phải tùy từng trường hợp chứ.
Nhưng mà đã yêu rồi thì con ng ta ích kỉ lắm(Cái này xem trong phim nè)

N

ngocxit8bebe

một bên là bạn, một bên là người iu, mình sẽ cố gắng cân bằng hai mối quan hệ này, vì người iu có thể đem lại cho mình sự an toàn, và ấm áp. Còn đối với bạn, bạn là người mà mình có thể cho mình lời khuyên về vấn đề tình cảm , nhận xét mình về những thiếu sót giữa mình và "người ấy", an ủi những lúc mình bị "bồ xù", ^^!
Bạn ơi nói thế có nghĩa là bạn coi bạn bè chỉ là nơi để bạn chia sẻ chuyện tình củm của bạn thui sao
nói thế thì chẳng phải là tình bạn chỉ là để hỗ trợ cho tình yo thui sao

P

pedung94

hihi.... đơn giản thui..hok iu vẫn sống đc... nhưng mà ko bạn thì chết àk..

Cái điêu mình nói hong hoàn toàn đúng. Nhưng ít ra bây giờ hoàn toàn đúng với mình:D:D
Tình bạn ko làm mình đau khổ như khi bị ai đó lừa dối như iu. Bởi vậy ở khía cạnh nào đó, tuỳ người mà có cách nhận thức 1 vấn đề khác nhau, ko ai giống ai cả nên khỏi fải cãi nhau làm gì cho mệt ^^ ( giống nhau mới là chuyện lạ)

L

lethaihoang

có thể tình bạn và tình yêu ko có định nghĩa rõ ràng nhưng tình bạn là bước chân đầu tiên để hình thành tình yêu
còn tình bạn cũng như tình yêu đều có vẻ đẹp riêng ko thể so sánh cái nào cao quý hay đẹp hơn đc
!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

P

phamminhkhoi

Hỏi về tình bạn hay tình yêu ? câu hỏi này rất khó, vì có ai định nghĩa nổi tình yêu bao giờ.

Có lẽ tình bạn sẽ là thứ tình cảm chung của nhân loại. Tình bạn là nơi bắt nguồn, nảy nở, nuôi dưõng cho tình yêu, không có tình bạn, không có quan hệ bạn bè, tình yêu sẽ không tồn tại.

Ở tuổi các bạn bây giờ xin đừng vội nói đến tình yêu. Có lẽ đó vẫn chỉ là tình bạn, một thứ tình bạn được định nghĩa theo một cách nào đấy, một cách khác.

Còn phải chọn lựa, thì hãy giả sử đột nhiên mất đi một trong 2 thứ. Mất người yêu, bạn có đứng dậy được không. Mất bạn bè, đặc biệt là những người bạn thực sự, bạn có đứng dậy được không ?

Một người bạn thực sự chân thành khó kiếm vô cùng. Có khi trăm, năm cuộc đời chỉ mới tìm được 1,2 người bạn cho đúng nghĩa. Tôi tin các bạn có thể tự trả lời câu hỏi này.

D

doigiaythuytinh

Tình bạn --> rất cần thiết
Tình yêu ----> Vớ vẩn, hok cần thiết

Dựa vào câu 1--> :confused:

:confused::confused::confused:

Tốt, cực tốt, rất tốt, very tốt

T

thienthanlove20

Tình bạn --> rất cần thiết
Tình yêu ----> Vớ vẩn, hok cần thiết

Nếu nói tình yêu ko cần thiết thì cũng chưa chắc đã đúng, nếu ko có tình yêu thì sao có thể .... có chúng ta như ngày hum nay.

Theo tớ cả 2 cái này, cái nào cũng quan trọgn.

Tình bạn đúng là rất cần thiết nhưng tình yêu cũng ko thể nsoi là ko cần đc

Tình bạn giúp chúng ta lun có hi vọng và niềm tin, giúp chúng ta có nghị lực để vươn lên, nó cùng ta chia sẻ những vui buồn

còn ty.... nó giúp chúng ta bik đc những cảm giác hạnh phúc, khổ đau, sự chờ đợi một ng` như thế nào và biết..... ---> hy`, hok bik nữa. Nhưng dù sao cái nào cũng quan trọng :D

P

phaletim_9x_tn

theo mjnh thj tjnh yeu la thu tinh cam jua 2 ng`khac joi va o ho fai co nhung diem chung ,ho hieunhau,chja se va cam thong zoj nhau.Neu chon jua tinh ban va tinh yeu thj mjnh se lua chon ca 2.(****************************.lieu co duoc khong ban?)
Kon mjnh mong mun ng` mjnh yeu la 1 nguoi hieu mjnh cam thong va chja se zoj mjnh..ng` ay lun zuj khj o ben mjnhva yeu mjnh maj maj

Last edited by a moderator:
N

ngocxit8bebe

vậy giờ ta cứ thử ví tình yêu là vitamin C
tình bạn là vitamin B
liệu ta có thể sống thiếu 1 trong hai thứ vitamin đó?????

Top Bottom