Tình yêu online

K

kksmm

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

%%-%%-

Ngày xưa, khi công nghệ thông tin chưa phát triển, không có Yahoo chat, Yahoo mail như bây giờ… hai người ở xa muốn liên lạc với nhau chỉ biết gọi điện thoại hay viết thư tay. Mà cước điện thoại thời ấy đâu phải rẻ, mỗi cuộc gọi người ta chỉ dám hỏi thăm nhắn nhủ đôi câu đã phải cúp ngay rồi. Thế nên viết thư được ưu tiên hơn khi muốn tâm tình lan man lê thê bao nhiêu cũng được, tem 400 – 800 đồng một con, phong bì 200 đồng một cái, tha hồ viết. Ngặt nỗi thời gian chờ nhận thư thì lâu. Nếu đó là thư của người yêu nữa thì khỏi nói, suốt ngày đi ra đi vào trông ngóng, đợi tiếng bác bưu tá đến gọi trước cửa nhà: “Anh/ chị (gì đó), có thư của chị/ anh (gì đó) đây này!” :D:D

Bây giờ thì khác. Cuộc sống công nghiệp hiện đại quá, đâm ra cái gì cũng phải nhanh gọn, giản tiện một cách tối đa. Nhất là các hộp thư điện tử, được tận dụng mọi lúc mọi nơi. Viết thư cho người thân ở xa, cũng mail. Nộp bài cho báo, cũng mail. Sếp giao công việc cho nhân viên, lại mail. Nhân viên báo cáo về cho sếp, cũng mail nốt v.v…

Công bằng mà nói: đơn giản, nhanh chóng và tiện lợi thì ai không thích. Chỉ có điều, đôi khi nhận được “Email tình yêu” được gửi qua Yahoo: giao diện trống không, hai màu đen trắng, chữ nào chữ nấy đều tăm tắp như hồ sơ… cũng thấy lòng nao nao, thèm trở về thời chưa “hiện đại hóa” với thư tay nắn nót. Thèm là một chuyện, thực tế “người ấy” ở nơi xa cũng bận rộn suốt ngày, đầu tắt mặt tối học hành làm việc như mình, thời gian đâu ngồi viết thư tay?... :((

Rồi mới dạo gần đây, “người ấy” hớn hở khoe một món quà cho chung hai đứa. Món quà ấy giống như một “Ngôi nhà hoa hồng”, tuy rằng cũng là… trên internet, nhưng lại đủ khả năng giữ cho tình cảm luôn ấm áp, vì những điều lãng mạn nho nhỏ trong thời hiện đại. Đó chính là một hộp thư điện tử, tương tự Yahoo mail hai đứa hay dùng liên lạc với nhau bấy nay thôi, nhưng có nhiều điểm khác biệt rất lớn. ;)

Cả hai cùng giao hẹn trước, để mỗi tuần lại thay đổi một giao diện trong số rất nhiều giao diện có sẵn trong hộp thư mới, xem như chúng mình cùng mặc áo “couple”. !:">

Vẫn là mỗi tuần một bức mail, nhưng những con chữ đơn điệu và màn hình khô khan xấu xí đã được chúng mình thay bằng các tờ giấy viết thư điện tử đầy màu sắc, “tự tin nói lời yêu thương” với các bộ emotions vui nhộn phụ họa cho từng câu chữ. ;;) Chưa kể hộp thư cho phép đính nhạc vào y như blog, nên vừa đọc thư vừa nghe những bản tình ca gửi cho nhau, mọi khoảng cách xa xôi hoàn toàn biến mất.

Hộp thư không giới hạn số lượng lưu trữ, hai đứa an tâm rằng thậm chí nếu sau này có… cưới được nhau, ba sắp nhỏ và má sắp nhỏ vẫn giữ lại được những kỷ niệm tự thưở nào, mà không chừng còn tiếp tục… gửi thư cho nhau như lúc trẻ bằng hộp mail ngày ấy chưa chừng. :"> ;))

Ai nói thư điện tử thì không tình cảm? Chúng tôi vẫn yêu nhau, nhờ chiếc cầu kiều Zing Mail đấy thôi :)

B

bongma_votinh1

chán kinh
chẳng có ji là đặc sắc ??
yêu đương làm ji cho mệt?

Last edited by a moderator:
V

vananh1609

bạn đừng nên nói thế,tình yêu là sắc màu cuộc sống,bạn chưa yêu nên chưa hiểu điều kì diệu của nó.Chúc tình yêu luôn đẹp mãi trong tim mọi người!

P

phalaibuon

công nghệ thông tin thật là hữu dụng cho con người

ko có nó tui ko thể tưởng tượng điều gì sẽ đến

ở Trung Quốc có 1 ông già 86 tuổi
tìn đc vợ nhờ net

vợ ông kém ông 15 tuổi

hay nhỉ

T

tieuthu258

Tiểu thư đọc tên topic cứ tưởng...

ai ngờ cũng chỉ là " giới thiệu sản phẩm" thôi mà ;));))

Tình yêu online?

Tin hay ko tin

Nó phải được thể hiện bằnh việc bạn quen nhau như thế nào Và nuôi dưỡng tình cảm đó như thế nào :p

C

congchualolem_b

Tình iu online k thể nói là k chân thật đc...tình iu là đìu kì diệu...con ng ta có trái tim là để iu thương và đồng kảm...trong đó tình iu là tình kảm đáng quý....mag đến cho ta nhìu kảm xúc và sự thay đổi tích cực kả trog suy nghĩ lẫn hành động...ai kũng phải iu wa 1 lần mới bek đc thía nào....đừng wa chê tình iu wa yahoo...kái j kũng có mặt phải trái của nó....đừng nên nghĩ wa tiu cực sẽ làm vấn đề dễ rơi vào khủng hỏang vì chỉ có xấu mà k kó tốt....

A

aapp

trùi ui, đừng nghe mấy lời đó, con em tui nó vít bậy đó, sr cả nhà nha, hi hi con em này đáng phải xử, 1 lần nữa sr mọi ngưòi nha, hi hi, bi h nếu thấy ai xưng mút thì ko phải là tui đâu nha

Last edited by a moderator:
Q

quynhdihoc

Chị................ơi....................:) Thật sự là nó đẹp zậy sao ................... :D Nghe chị nói mà em mún bít người đó là ai quá à.................. hì................. thực sự thì em rất sợ ....... đến với mình quá sớm đó chị :D, như chị nói nì, nếu mà ng đó k online thì chị bùn, k gọi cho chị thì chị lo, k chỉ hát cho một mình chị nghe thì chị thất vọng.............. hì........... em k bao giờ mún chuyện đó xảy ra cả. Hì, em chúc chị sớm thành công trogn sự nghiệp rồi sau nì nhớ giới thiệu cho em người đó là ai nha. Tại sao lại làm chị em ra thế này chứ . ............. hix.hix..................

C

chao mo

Đặc sắc hay không là do cảm nhận của mỗi người. Mỗi người có một hoàn cảnh khác nhau. Không nên chỉ vì mình không thế mà nói là vớ vẩn được. Hixhu

Top Bottom