Tình yêu học trò^^ thì sao ta?

O

octieu987

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tình yêu tuổi teen chỉ là tình yêu vu vơ...một tình yêu nhất thời dễ đến và cũng rất dễ đi. Vì sao? vì đây là lứa tuổi có có nhiều suy nghĩ bồng bột và hình như quá nông nổi, tính cách thay đổi thất thường và cần được có nhiều sự quan tâm hơn nữa và rất dễ bị tác động vì một lời nói nào đó=> Theo mình biêt rằng đa số các bạn ở lứa tuổi từ 14-16 chưa phân biệt được thế nào là yêu thế nào là thích một người, đôi khi mình chỉ thích một ai đó vì họ đẹp vì tính cách của họ hay vì họ học giỏi chẳng hạn mà mình cứ ngỡ rằng mình yêu họ=> bình thường nếu bạn thích một ai đó thì bạn sẽ cảm thấy hơi bồi hồi và không dảm nhìn thẳng mặt họ hay ko để họ biết được những tính xâu của mình=> còn khi bạn yêu ai đó thì sao thì sẽ ngược lại.....
Nhiều người cho rằng tuổi học trò yêu đương lung tung là không đúng+ một phần thì nhận xét đó cũng co lí cũng đúng nhưng chưa hẳn là hoàn toàn khôg được thích hay yêu ở lứa tuổi học trò, chắc các bạn cũng biết rồi đó tuổi học trò mà, thường có nhiều cảm xúc nếu chúng ta cứ gò bó ko thả lõng cảm xúc của mình thì việc học trớ nên mệt mỏi và mỗi ngày đến trường chúng ta sẽ cảm thấy áp lực nhiều hơn trong học tập
Mình biêt các bạn ai cũng giữa cho mình một bí mật về tình cảm, nhiều bạn thì mạnh dạng bộc lộ ra còn nhiều bạn dù có thích người ta cũng giải vờ như ko có.............nhưng nói tóm lại yêu hay thích gì đó thì chúng ta cũng phả biêt dừng một cách đúg lúc đừng quá quan trọng về vấn đề ấy nha............mink nghĩ như thế còn các bạn ai cho ý kiên đi:)>-/:)

Top Bottom