[Tình yêu của anh _ Q] Gửi em những lời từ trái tim anh

A

anhvodoi94

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gửi tặng nửa kia của tôi !

images

Em ơi , thế là chúng mình đã yêu nhau được 23 hôm rồi nhỉ , có lẽ thời gian chưa đủ nhiều để chứng minh tình yêu anh giành cho em , nhưng ngày qua ngày tình yêu của anh giành cho em một lớn hơn , nó không còn chỉ là cảm giác vui sướng khi thấy nick yahoo của em sáng , không còn là hạnh phúc nhỏ bé khi được nhìn em qua những bức ảnh xinh xắn , mà đó là tình cảm thật sự em à ! Từ khi nhận được lời yêu của em anh thấy cuộc đời này tràn đầy màu hồng , anh cảm nhận được từng nhịp đập nơi con tim mình , anh chợt thấy bồi hồi khi thoáng nghĩ về em , và anh bất ngờ nhận ra mình đã thay đổi rất nhiều khi yêu em. Anh thấy vì yêu em nên anh chững chạc hơn , anh yêu thể thao hơn , anh yêu học tập hơn .Em biết không ? Anh đang cố gắng lỗ lực rất nhiều để có thể cùng em thi đỗ vào trường đại học mà mình yêu thích .Em thích anh làm bác sĩ . Anh cũng rất thích nghề nghiệp này ! Chính vì vậy anh sẽ học tập hăng say, chăm chỉ để trở thành 1 lương y em ak. Đã có lần em nói rằng :'' Nếu cố gắng hết sức mà thi không đỗ thì chúng ta sẽ dừng lại!'' Ukm! Nếu ngay bây giờ hay một ngày không xa , em cảm thấy tình yêu của chúng mình là trở ngại cho việc học hành thì anh sẽ chấp nhận lời chia tay này,anh không muốn vì anh mà em mất đi ước mơ của đời mình . Em nói :''Nếu cố gắng hết sức mà thi không đỗ em sẽ nhảy cầu tự tử ! '' . Em ơi ! đây là một í nghĩa điên rồ lắm em biết không ! Nếu thi không đỗ thì khi đó con người ta sẽ cảm thấy như trời sụp đổ , đè lên vai mình . Nhưng bất cứ khó khăn nào , bất cứ vấp ngã nào cũng chỉ để chúng ta có thêm nhiều bài học quý giá ,để chúng ta nhận thấy và vượt qua nó . Không thi đỗ đại học lần 1 , em có thể cố gắng ở nguyện vọng 2 em ạ ! Không thì chúng ta còn những lần thi sau mà em . Chỉ cần kiên trì , chăm chỉ thì chúng ta sẽ thành công thôi em ơi ! .Cái chết chỉ giành cho những người thiếu hiểu biết , suy nghĩ nông cạn . Tin anh đi ! không có gì là không thể . Em lại nói : '' Nếu thi không đỗ chúng ta sẽ chia tay vì khi đó em sẽ là gánh nặng của anh.''. Riêng câu này thì em chưa hiểu anh thật rồi ! Cho anh hỏi tình yêu là gì hả em ? Mặc dù anh chưa thể định nghĩa chính xác được nó là gì ! Nhưng anh khẳng định chắc chắn rằng anh yêu em không phải gia đình em giàu hay nghèo , không phải vì bố mẹ họ hành em có chức quyền gì cả ? Anh yêu em vì anh thấy trái tim anh chỉ chứa hình bóng em , em đem lại cho anh hạnh phúc , cho anh tình yêu , cho anh sự nỗ lực cố gắng ... Em đã cho anh rất nhiều thứ rồi . Nếu có khó khăn anh xin gánh tất , nếu có nhọc nhằn anh chỉ cần lời nói động viên của em ,... nhất định anh sẽ mang hạnh phúc , niềm vui , sự no đủ , ấm áp cho em .

Anh thấy có rất nhiều lời nói ngọt ngào mà các đôi tình nhân giành cho nhau :

1. Liệu cha của em có phải là một tay trộm hay không? Vì ông ấy đã lấy cắp những vì sao trên trời và đưa chúng vào mắt em.

2. Khi ngã từ thiên đường xuống trần gian em có đau không?

3. Hẳn là em đã mỏi nhừ, vì em chạy trong tâm trí anh suốt cả ngày.

4. Cô có tin vào tình yêu từ cái nhìn đầu tiên không, hay để tôi đi qua một lần nữa?

5. Chân em có đau khi chạy suốt đêm trong giấc mơ của anh không?

6. Xin hỏi cô có bản đồ không? Tôi cứ bị lạc hoài trong đôi mắt cô.

7. Điều duy nhất đôi mắt em chưa nói cho anh biết là tên của em.

Nhưng anh nhận thấy chúng ta hiểu nhau, chúng ta yêu nhau thật lòng , nhưng câu nói trên chỉ là những lời nói bay bổng , những lời có cánh , chúng chỉ là một minh chứng nho nhỏ về tình yêu anh giành cho em .

Đúng như câu hát mà em muốn anh gửi cho em : '' Những suy nghĩ trong anh cứ lớn lên từng phút , cứ lớn theo từng ngày khi anh được ấm áp bên em .'' Thật kì lạ, anh thấy hình bóng em ngày càng hiện rõ trong đầu anh nhất là khi anh đang cô đơn , khi buồn ,khi vui.
Mặc dù chưa được ở bên , chưa được chăm sóc em ngày nào nhưng anh c ảm nhận được hơi ấm của tình yêu từ chiếc máy tính của mình khi được gặp em qua YH.

Trí nhớ của anh không được tốt như mọi người , nhiều lúc anh vừa nghĩ xong rồi lại quên mất mình nghĩ gì , vừa mới nghĩ ra cách giải rồi khi đứng lên phát biểu lại quên béng mất,
nhưng từng lời nói em nói với anh , từng lời hứa anh gửi nơi em anh vẫn nhớ rõ như in :

- Tối chủ nhật , ngày 23-1-2011, hôm đó có lẽ là một buổi tối kì lạ nhất mà anh đã trải qua trong đời . Không hiểu vô tình hay đầu óc có vấn đề mà sáng hôm đó từ 9h15p' đến 12h30p' , sau khi làm và đánh xong đáp án đề thi sinh casio cho em , anh lại xóa mất file đó , chắc mọi người đều thấy anh hậu đậu vụng về , có nhiều người lại thấy đúng là anh bị điên . Lúc đó có lẽ em chưa hiểu hết suy nghĩ của anh lúc bấy giờ ( nhưng bây giờ chắc em đã hiểu khi vừa trải qua điều kinh khủng này tối hôm qua phải không em ? ) , có thể khẳng định rằng , anh rất nghiêm túc khi hứa với mọi người chỉ có một lần anh thất hứa khi đã nói rằng không online suốt 1 tháng từ 28-12-2010 đến 28-1-2011, chính vì thất hứa lần đó nên anh mới nhận được tình yêu của em giành cho anh. Quay trở lại vấn đề , sau khi xóa xong anh đã rất lo lắng vì đã thất hứa với em khi không gửi lời giải đúng hạn cho em , anh nói với em rằng đến chiều hôm đó sẽ gửi cho em đáp án . Như mọi người khác thì có thể sẽ nói rằng :'' bạn ơi , mình chưa có thời gian , hôm sau mình gửi đáp án nhé '', nhưng nếu hiểu anh , em sẽ thấy anh rất nghiêm túc trong vấn đề học tập , sau khi ăn cơm xong lúc 1 giờ , anh tìm mọi cách phục hồi file đã bị xóa ! đúng 6 chương trình khôi phục tốt nhất trên mạng nhưng vẫn không phục hồi lại được . Anh bực mình lắm em ơi , anh bực tức với chính bản thân anh . Đến 2h anh làm từ điển sinh học trên Học mãi vì đã hứa với các bạn và anh chị là cứ đến chiều chủ nhật là anh sẽ làm giúp . Đến 3h anh ngồi nghĩ , anh thấy có lẽ không thể phục hồi lại cái file quan trọng đó , nên đã ngồi làm lại cho em , đến đúng 5h30 mới xong . Anh mệt quá nên đã ngủ quên mất , đến 6h mẹ anh gọi anh dậy vì khi đó mẹ anh mới đi làm thêm về , mẹ hỏi anh sao không ngủ ở giường mà lại ngru ở bàn máy tính thế này , mẹ mắng anh một trận , anh hiểu mẹ chứ , ai mà không xót con mình khi nó học nhiều , lại không nghỉ ngơi đúng thời gian . Đến tối anh cố online để đợi em , gửi em lời xin lỗi và cái file đó , lời nói của em làm anh thật sự , thật sự bất ngờ và thất vọng, như bị nhốt vào căn nhà không có ánh sáng . Em nói : '' thôi, không cần gửi nữa đâu, mà gửi mình cũng không nhận !'' . Em thử nghĩ lại xem , nếu là em em sẽ thấy thế nào . Lại cộng thêm cái chuyện các anh chị mod ở box xin nghỉ việc hết , mấy ngày gần đó lại nhiều bài spam + sai tiêu đề + nhầm box ... làm anh mệt mỏi khi onl lắm rồi . Anh muốn xin nghỉ làm mod mặc dù mới trong thời gian thử việc , anh muốn off luôn không onl nữa . Anh đợi í kiến của mọi người trong list xem thế nào , nhiều người khuyên anh nếu thấy mệt mỏi thì thôi đừng onl nữa làm gì cả , có người lại nói em onl đi off làm gì , nếu làm như vậy cậu sẽ làm các anh chị trên Học mãi , làm người ứng cử cậu làm mod sẽ thất vọng . Ukm! mình hiểu chứ nhưng mình thấy mệt mỏi lắm rồi .
Khi anh chuẩn bị off , thì chính em ! em ơi ! chính em đã làm anh thay đổi suy nghĩ , em nói rằng'' c đã làm t thất vọng vì đã thất hứa , không cùng t học tập,luyện tập để thi casio , t thấy c cũng như bao người con trai khác , chảng khác gì họ , luôn thất hứa , làm t thất vọng , thôi không nói nữa , c muốn off thì off đi !...! '' . Anh nhận thấy mình đã làm em giận , đã làm em thất vọng nhưng anh vẫn chưa nguôi đi cái suy nghĩ off . Anh đã xin lỗi em , xin lỗi vì đã thất hứa , xin lỗi vì tất cả và mong em tha thứ . Anh cứ nói mãi nhưng không nhận được câu trả lời của em , chắc lúc đó em giận anh lắm , anh đã xin lỗi em rất nhiều , rồi đang định tắt máy đi ngủ thì em mới nói tiếp . Em nói rằng :'' Trong hai hôm đã có 2 người làm t phải khóc ....Đó là một người bạn của t và c '' . Thật sự em ơi ! anh sợ nhất là con gái khóc em ak ! Cái cảm giác đau nhói đó không thể diễn tả được thành lời ! Anh thật sự thấy mình là một thằng hèn khi đã làm em rơi lệ , anh đã thề rằng không để ai khóc vì mình , vì anh đã nhận thấy sự đau khổ qua hoàn cảnh sống của anh rồi . Mãi sau anh mới nhận được lời tha thứ của em , anh đã hứa với em rằng không off nữa mà điều chỉnh lại lịch để có thế giúp đỡ mọi người và em . Nhận được tình cảm của em ! làm trái tim anh cứ xôn xao, đêm hôm đó thật sự anh không ngủ được , cứ chằn chọc mãi đến 2h35 anh thiếp đi vì cả ngày hôm đó thật mệt mỏi và hạnh phúc nữa .

- Tình cảm của chúng ta ngày một lớn dần lên em ak ! Cái đêm xem pháo hoa , trong đầu anh chỉ có hình bóng của em . Pháo hoa đêm đó thật đẹp nhưng có lẽ vẻ đẹp của em đã làm anh quên mất sự lộng lẫy của chúng .

- Những ngày gần đây sao thật khó khăn em nhỉ ? Anh thấy khoảng cách địa lí đã làm anh với em phải suy nghĩ thật nhiều . Anh không thể tự tay tặng em 1 bó hoa , không thể được đèo em đi khắp phố phường , không thể che nắng che mưa cho em những lúc em quên mang ô dù . Không thể chăm sóc em khi thời tiết thay đổi quá đột ngột làm em bị ốm . Không thể trực tiếp đứng trước em , nói câu yêu em , đem lại cho em hạnh phúc mà phải gửi qua YH ,qua diễn đàn . Tối hôm 12 chị benho bảo anh gửi tặng em quà thật , nhưng làm sao kịp bây giờ , anh muốn trực tiếp gấp những con hạc giấy kèm them những lời chúc đến em . Anh thấy mình thật vô tâm khi quên mất cái món quà quan trọng này , đến tối đó mới nhớ thì không kịp làm nữa rồi , anh tự trách mình nhưng chẳng đi đến đâu . Anh muốn tối nay gửi tặng em những điều tuyệt vời nhất , mong rằng em sẽ hiểu tình cảm của anh giành cho em .

images

- Dạo này anh thấy em gặp nhiều khó khăn , hôm kia em nói rằng em đã khóc vì ...Đến tối hôm qua , anh lại được biết em lại khóc vì... và chảy máu cam nữa . Em có biết anh lo lắng cho em thế nào không ? Anh rất bối rối , đau nhói trong tim khi nước mắt em rơi đó . Em ơi ! Em kiên cường lên em nhé , đừng khóc nhiều mắt sưng lên trông xấu lắm . ! Anh xin em ! hãy chăm sóc bản thân chu đáo , anh thấy thời tiết nơi đó thay đổi thất thường thì em nên chuẩn bị trước , đừng để bị ốm . Anh thương em lắm .

- Tối nay thời tiết ở đây thật tuyệt, ước gì được nắm tay em trò chuyện với em , thời tiết ở đó thế nào hả em ? Nếu lạnh thì mặc thêm áo ấm vào em nhá ! Mai sau nếu được làm bác sĩ anh sẽ cố gắng hết sức đem lại sức khỏe và hạnh phúc nồng thắm cho em .

images

- Em ơi ! đêm nay là đêm valentin đầu tiên của anh với em . Chúng ta hãy trân trọng những giây phút ngọt ngào , ấm áp này em nhé , hãy tạm cho mình thư giãn nghỉ ngơi buổi tối nay em nha ! Tối nay , anh muốn em là người hạnh phúc nhất thế giới này ! Anh yêu em lắm hãy hiểu cho tấm lòng của anh em nhá !. :X :X :X.

- Cho anh hỏi em nha ! Mong em sẽ trả lời nó với tất cả tình cảm của em giành cho anh .

EM ƠI !!! EM NHẬN LỜI LÀM BẠN ĐỜI CỦA ANH NHA ? EM CÓ ĐỒNG Ý CHIA SẺ VUI BUỒN KHÓ KHĂN VỚI ANH TRONG TƯƠNG LAI ĐẦY GIAN LAO THỬ THÁCH NHƯNG THẬT ẤM ÁP HẠNH PHÚC KHÔNG EM ? EM ĐỒNG Ý YÊU ANH VỚI CẢ CON TIM CHỨ ? ......

Trả lời : ..................................................................................................................................

T

tranquyen_bmt

anh nhớ mọi chiện cũng giỏi đấy nhỉ ^^. Mà cũng xấu hổ ghê zậy đó, anh nói mí cái đó mí người bik hết òi. ngại nè! câu trả lời của em á ?^^ Em đồng ý yêu anh với cả con tim mình ....còn vế kia em ứ trả lời đâu ^^. Anh hỉu ý em chứ, những chiện này em đã nói anh phải nói trực tiếp ùi mà.hyhy. rùi đó, còn lại mún nói gì thì giờ em pm qua YH , đợt trước bị xì pam em sợ ùi, hihi.

N

nhocngo976

tình cảm ghê á. CHúc 2 bạn có 1 tối valentine ấm áp, ngọt ngào ;))

ps: tớ chỉ biết nói thế thôi :">

A

anhvodoi94

anh nhớ mọi chiện cũng giỏi đấy nhỉ ^^. Mà cũng xấu hổ ghê zậy đó, anh nói mí cái đó mí người bik hết òi. ngại nè! câu trả lời của em á ?^^ Em đồng ý yêu anh với cả con tim mình ....còn vế kia em ứ trả lời đâu ^^. Anh hỉu ý em chứ, những chiện này em đã nói anh phải nói trực tiếp ùi mà.hyhy. rùi đó, còn lại mún nói gì thì giờ em pm qua YH , đợt trước bị xì pam em sợ ùi, hihi.

- Em ơi ! anh cảm ơn em lắm ! nhất định anh sẽ giữ lời hứa này ! Anh sẽ yêu em bằng tất cả con tim mình ! .............................................................

Top Bottom