Tình yêu "ảo",nên hay không?

B

bingoxanh1308

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trên diễn đàn chúng ta,chắc hẳn có nhiều mối tình đẹp phải không ạ? Nhờ học mãi,chúng ta có thể kết giao bạn bè,gặp được người mình yêu thương.Thế nhưng,chắc hẳn,có những bạn đang có một tình yêu "ảo",chỉ là yêu nhau qua mạng,thâm chí không bao giờ gặp được nhau...
Hãy nêu ý kiến của mình,tình yêu đó có nên tồn tại không các bạn? :)

C

ckiu.style

nếu muốn cho nó tồn tại thì nó sẽ tồn tại
dù chỉ tồn tại trog s2 of mỗi ng
yêu " ảo " ko fải là cái tội - ko thể nói là ko nên
ko bao giờ đc gặp nhau - chỉ khi nào chết mới ko bao giờ gặp :))
nếu yêu thươg thật, thì cũg sẽ có 1 ngày tự tìm đến, bên cạnh nhau

^^~

B

bingoxanh1308

Ck chỉ được cái...^^

Ty xuất phát từ trái tim,nhưng ko thể gặp nhau,liệu có lâu dài?

N

ngocanh8897

Mình nghĩ cái đó do tính cách và hoàn cảnh mỗi người
Có mối tình lâu dài nhưng cũng có mối tính chỉ trên lời nói
Vậy liệu nó có thật sự tồn tại???????

H

heobig

cái này cũng rất khó nói vẫn có những đôi gặp và yêu nhau không vấn đề gì cả mỗi người có 1 cách xử sự khác nhau ty "ảo" có thể kết nối mọi người gần nhau hơn cũng có thể phá hoại bị nhanh hơn

H

hardyboywwe

cái này thì mình thấy tình yêu ảo đôi khi đem cho chúng ta những cảm xúc rất giống thật
nhưng mà nó rất nguy hiểm,nhưng khoảng cách quá xa vời,những sự lừa dối....ẩn chứa bên trong đó.Và mình thấy đa số tình yêu ảo đầu ko có hạnh phúc

B

bingoxanh1308

:)
Ty ảo,đến nhanh nhưng cũng đi nhanh.
Nếu bền lâu,quả thật là đáng trân trọng.

S

sauconmuatroilaisang.mimcuoi

Cái đó cũng còn tùy vào cách ta đối xử với nó .

Chỉ có thể đến không có thể ở lại khi nó không được trân trọng

Nhưng theo mình thấy có nhiều đôi yêu rồi wedding luôn trong đời thực

Có sao đâu :-??

Cũng nên lắm chứ nếu điều ấy là tốt :-j

Chứ mà mềnh thỳ chủ nghĩa độc thân MUÔN NĂM =))

H

hardyboywwe

Cái đó cũng còn tùy vào cách ta đối xử với nó .

Chỉ có thể đến không có thể ở lại khi nó không được trân trọng

Nhưng theo mình thấy có nhiều đôi yêu rồi wedding luôn trong đời thực

Có sao đâu :-??

Cũng nên lắm chứ nếu điều ấy là tốt :-j

Chứ mà mềnh thỳ chủ nghĩa độc thân MUÔN NĂM =))

đúng là thế
có rất nhiều cặp vợ chồng yêu nhau qua ảo
rồi cưới nhau
sau đó chia tay,li hôn
bởi vì sao?
vì họ chưa bao giờ trải nghiệm những khoảnh khắc khi sống với nhau thật sự ngoài đời thưòng
đến khi lấy nhua rồi
họ mới biết mình không thể ở cạnh nhau....

B

bibinamiukey123

Cho mem mới ý kiến cái nào :D

Tình yêu áo hả ??? khó nghĩ quá nhỉ ...

Thật ra thì nên hay không là ở bản thân mỗi chúng ta nghĩ thôi. Mạng thì giúp chúng ta kết giao bạn bè, và có thể tìm luôn " nửa kia". Nhưng trước hết, để khẳng định chắc chắn muốn yêu ai đó, bạn hãy tìm hiểu đầy đủ thông tin chi tiết của "nửa kia", và phải kết bạn với bạn của "nửa kia" nữa. Như vậy sẽ chắc chắn là ko bị một gã sở khanh lừa. ^^"

Yêu ảo hay yêu thật cũng là yêu cả. Cũng là chúng ta đang trao tặng trái tim cho một ai đó. Khoảng cách địa lý ko là vấn đề, vấn đề chỉ là thời gian và sự tin tưởng lẫn nhau thôi. :D

Chúc các bạn đang yêu ảo có một tyêu đẹp. :x :x :x

S

snowflower1995

ảo thì cũng chỉ mãi là ảo thui.........cũng có thể là tcam chân thành và cũng có thể là thoáng qua.............có thì cũng k sao nhưng k nên đặt niềm tin quá nhìu................vì nó là ''ảo''

H

hardyboywwe

Nói chung lại 1 câu như vậy nè,tình yêu ảo............................rất nhạt!
Có chăng chỉ là vài dòng chat chít mỗi tối
Có chăng chỉ là những lời "t iu c..."," nhớ cưng nhiều lắm...".Nói đc mấy câu đó thì chỉ cần ngồi gõ vài dòng trên máy vi tính là ra ngay à ;)).
Nói được trực tiếp những câu yêu trước mặt người ấy + 1 chút gần gũi + 1 chút âu yếm + 1 chút hờn giận vì người ấy tới chỗ hẹn trễ giờ....thì mới thấy tình yêu có vị được.
Chứ cái kiểu tình yêu chỉ bằng vài dòng trên yahoo,ko bao giờ chạm mặt với ng đó thì mình thấy hổng cần phải tốn công theo đuổi làm gì :-j

M

meo_kute9x

t nghĩ rằng tình yêu thật và tình yêu ảo k quan trong điều quan trong là người ấy tình cảm ấy cóa suất phát từ trái tim mình hay k ?

A

anhtraj_no1

Nói chung lại 1 câu như vậy nè,tình yêu ảo............................rất nhạt!
Có chăng chỉ là vài dòng chat chít mỗi tối
Có chăng chỉ là những lời "t iu c..."," nhớ cưng nhiều lắm...".Nói đc mấy câu đó thì chỉ cần ngồi gõ vài dòng trên máy vi tính là ra ngay à ;)).
Nói được trực tiếp những câu yêu trước mặt người ấy + 1 chút gần gũi + 1 chút âu yếm + 1 chút hờn giận vì người ấy tới chỗ hẹn trễ giờ....thì mới thấy tình yêu có vị được.
Chứ cái kiểu tình yêu chỉ bằng vài dòng trên yahoo,ko bao giờ chạm mặt với ng đó thì mình thấy hổng cần phải tốn công theo đuổi làm gì :-j

anh này nói chuẩn nè ,

tình yêu trên yahoo rất nhạt , mình cũng bik vài trường hợp làm quen trên yahoo rồi cũng gặp nhau và lấy nhau nhưng chỉ được 1 thời gian là li dị à

M

mia_kul

Tình yêu ảo? người lớn sẽ bảo "ồi b-( vớ vẩn hết sức"
còn teen sẽ nói "bình thường thôi!"
mỗi người có một góc nhìn khác nhau về thế giới ảo :|~

Top Bottom