Vật lí 10 tính gia tốc

Bách Lý Thiên Song

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng chín 2020
889
680
111
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hai con ngựa kéo một cái bè có khối lượng 2 tấn dọc theo một con kênh. Biết lực kéo của mỗi con ngựa là 600N và dây cáp của hai con ngựa hợp với hướng của con kênh 1 góc lần lượt là 30 độ và 45 độ như hình vẽ. Tính gia tốc của chiếc bè. Bỏ qua ma sát và lực cản của nước
Giúp mình với cảm ơn nhiều

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
20
Nghệ An
Hai con ngựa kéo một cái bè có khối lượng 2 tấn dọc theo một con kênh. Biết lực kéo của mỗi con ngựa là 600N và dây cáp của hai con ngựa hợp với hướng của con kênh 1 góc lần lượt là 30 độ và 45 độ như hình vẽ. Tính gia tốc của chiếc bè. Bỏ qua ma sát và lực cản của nước
như hình vẽ mà ko thấy hình đâu em ơi.Em có thể gửi hình lên hoặc mô tả cho dễ hỗ trợ hơn ko em

• Like
Reactions: Triêu Dươngg

Triêu Dươngg

Cựu Phụ trách nhóm Vật lí
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng một 2016
3,897
1
8,081
939
Yên Bái
THPT Lê Quý Đôn <3
bài hiện tại của em chưa có hình, nếu em chưa biết cách đăng thì chị gửi em hướng dẫn nhé.
https://diendan.hocmai.vn/threads/huong-dan-su-dung-dien-dan-hocmai.607512/

Bách Lý Thiên Song

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng chín 2020
889
680
111
như hình vẽ mà ko thấy hình đâu em ơi.Em có thể gửi hình lên hoặc mô tả cho dễ hỗ trợ hơn ko em
bài hiện tại của em chưa có hình, nếu em chưa biết cách đăng thì chị gửi em hướng dẫn nhé.
https://diendan.hocmai.vn/threads/huong-dan-su-dung-dien-dan-hocmai.607512/
ui do em bị quên kèm ảnh ạ
ảnh đây nha nhờ anh/chị giúp đỡ ạ

• Like
Reactions: Rau muống xào

Rau muống xào

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
10 Tháng tám 2021
2,498
1
2,617
431
20
Nghệ An
ui do em bị quên kèm ảnh ạ
View attachment 190973
ảnh đây nha nhờ anh/chị giúp đỡ ạ
vì cái bè chỉ đi trên theo hướng cái kênh nên ta chỉ cần quan tâm hợp lực theo phương của kênh
gia tốc là :a=[tex]\frac{F_1.cos(\varphi_1)+F_2.cos(\varphi_2)}{m_{be}}[/tex]
bài toán chỉ đẹp và thử học sinh về công thức chứ nó hơi phi thực tế tý em nhé=))
Em có thể tham khảo thêm tài liêu tại thiên đường kiến thức

Last edited:

Bách Lý Thiên Song

Học sinh chăm học
Thành viên
22 Tháng chín 2020
889
680
111
vì cái bè chỉ đi trên theo hướng cái kênh nên ta chỉ cần quan tâm hợp lực theo phương của kênh
gia tốc là :a=[tex]\frac{F_1.cos(\varphi_1)+F_2.cos(\varphi_2)}{m_{be}}[/tex]
bài toán chỉ đẹp và thử học sinh về công thức chứ nó hơi phi thực tế tý em nhé=))
Em có thể tham khảo thêm tài liêu tại thiên đường kiến thức
cho em hỏi chia cho cái gì thế ạ là m bè hả anh

Top Bottom