tình bn đến tình yêu

Status
Không mở trả lời sau này.
T

traitimvodoi

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Tôi và bn ấy đã wen nhau khá lâu.Chúng tôi hiểu nhau luôn chơi đùa vui vẻ ,tôi coi bn ấy như bn thân vậy .Thời gian trôi nhanh quá cả 2 đứa đều đã lớn (bn hơn tôi 3 tuổi) nhưng những trò đùa chúng tôi đưa ra ko khác j` trò đùa của trẻ con.Vốn tính ngang bướng cộng thêm chút mạnh mẽ bn ấy luôn gọi tôi là ng` anh em tôi vui vẻ nhận lời đó.Đến 1 ngày bỗng dưng bn ấy nói ko thích làm bn vs tôi nữa tôi cười bảo ko làm bn thì làm chị em ko đồng ý thì làm anh em đi đâu có j`.Nhưng bn ấy vẫn ko đồng ý tôi ko hiểu bn ấy định nói j`.ngày hôm sau bn ấy nói có 1 ng` bn của bn ấy mến tôi và đưa đến gặp tôi ,tôi đuổi họ về ko thương tiếc . Đã vậy bn ấy lại còn làm tôi khó sử trong nh` trg` hợp :đến nói láo vs ng` mà tôi coi anh như là ng` thầy ng` bn thậm trí còn là ng` anh ruột vs tôi ...Lý do của bn ấy đơn giản là hiểu lầm tình cảm của tôi dành cho anh ấy. Và bây h tôi đã hjểu tại sao bn ấy lại như thế tôi nghe đc lời bn ấy nói vs bn của bn ấy là bn ấy thích tôi .Tôi ko ngờ như vậy nên tránh mặt ko gặp bn ấy vì tôi ko biết phải đối mặt như thế nào ,cũng vì tôi ko muốn dính vào chuyện tình cảm nữa chuyện duy nhất tôi nghĩ đến là làm sao học cho giỏi để thực hiện ước mơ của mình.
Tôi biết sẽ có nh` ng` rơi vào tình huống khó sử này như tôi nên tôi kể ra cho mọi ng`biết hayc quan sát và coi trọng ý nghĩ của bn mình ko nên làm như tôi có thể sẽ mất đi tình bn mà mình mất bao tâm huyêt xây dựng nó

D

doigiaythuytinh

Cậu làm như thế, tớ nghĩ là đúng ròai.
Nhưng trốn mặt bạn ấy mãi liệu có tốt hok, seo bạn có thể trốn bạn ấy cả đời
Tớ nghĩ cậu nên nói thẳng với bạn ấy rằng bạn bây giờ chỉ quan tâm đến chuyện học tập,
thứ tình cảm trai gái đó sẽ có thể làm bạn phân tâm. Và hãy nói với người đó, cậu và bạn ấy sẽ tiếp tục là bạn thân
( Nếu xem như chưa có chuyện gì thì càng tốt, nhưng cũng hơi khó nhỉ ? )
Chứ nếu để mất một tình bạn đẹp, một người bạn thân thì là một mất mác lớn đấy cạu ah

H

happykid

ừ!kid thấy thay vì cứ trốn tránh mãi thì hãy đối đầu với nó thử xem chứ cứ để trong đầu trong lòng thì khó chịu lắm!
bạn nên lựa lời nhẹ nhàng nói vs cậu ấy để típ tục một tình bạn đẹp của tuổi học trò

T

teatrinh

mình nên thẳng thăn trong trường hợp này
nếu cứ trốn tránh sẽ chẳng có tác dụng gì đâu bạn ạ

T

traitimvodoi1994

mình đã nói rõ vs bn ấy rồi và h chúng mình vẫn là bn dù nó ko tự nhiên như trc
traitimvodoi

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom