Tâm sự Tình bạn

phạm mộc lan

Học sinh
Thành viên
10 Tháng năm 2020
74
75
31
Hưng Yên
trung học cơ sở trưng trắc
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

mọi người ơi mọi người ơi em có 1 người bạn chỉ vì bảo vệ em mà bạn ấy đã đánh 1bạn ạ,sau đó bị viết biên bản kỉ luật .nhưng lúc đánh em lại ko ra can bạn ấy đang hỏi tại sao em chỉ ngồi nhìn em đang rất khó trả lời bạn.bạn ấy nói tình bạn này có thể sẽ ko còn

Khoảng lặng..

Học sinh gương mẫu
Thành viên
4 Tháng tư 2020
1,185
3,332
331
Phú Yên
HOCMAI Forum
mọi người ơi mọi người ơi em có 1 người bạn chỉ vì bảo vệ em mà bạn ấy đã đánh 1bạn ạ,sau đó bị viết biên bản kỉ luật .nhưng lúc đánh em lại ko ra can bạn ấy đang hỏi tại sao em chỉ ngồi nhìn em đang rất khó trả lời bạn.bạn ấy nói tình bạn này có thể sẽ ko còn
Bạn ơi mình nghĩ bạn nên có đánh nhau thì bạn hãy nói với các thầy cô trong trường nhé, vì nếu bạn ra can thiệp thì bọn chúng sẽ đánh bạn luôn đấy, và bạn đánh lại và sẽ bị kỉ luật nên hãy làm theo phương pháp giống mình hoặc bỏ chạy cùng với bạn ấy tới gặp giáo viên :D

phạm mộc lan

Học sinh
Thành viên
10 Tháng năm 2020
74
75
31
Hưng Yên
trung học cơ sở trưng trắc
chuyện này thầy cô biết rồi nên mới viết bản kỉ luật ạ

Daisuke Kambe

Học sinh
Thành viên
15 Tháng tư 2020
98
52
31
19
Hải Dương
Trường THCS Tân Trào
Bạn hãy trả lời bạn ấy rằng " Nếu cậu là tớ thì cậu cũng sẽ làm thế thôi. Cậu muốn bảo vệ tớ mà cậu lại muốn tớ ra can để bạn ấy đánh cả tớ ak? Thế thì có khác gì tự tớ đánh bạn ấy đâu. Nếu cậu nghĩ tình bạn chỉ vì một cuộc đánh nhau mà rạn nứt thì tớ không hiểu nổi luôn ấy! Nếu cậu không cần tình bạn này thì thôi nhưng cậu phải nhớ là tớ vẫn rất muốn giữ lại tình bạn này!" bạn ấy nói gì thì comment lại nhé!

realjacker07

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng ba 2017
1,930
3,130
426
Hà Nội
Trường Đời
Trước hết phiền bạn viết có dấu chấm dấu phẩy cho mình. Nếu bạn thực sự coi vấn đề mà bạn đang mắc phải là nghiêm túc, thái độ bạn thể hiện, cách nói cách viết của bạn cũng phải nghiêm túc theo.

Cho mình hỏi bạn có gọi người khác ra can cùng, có báo cáo giáo viên không? Hay chỉ ngồi nhìn?

Top Bottom