Tâm sự Tình bạn đẹp

ihattl

Học sinh gương mẫu
Thành viên
21 Tháng chín 2019
1,962
3,052
371
Bình Định
Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em có quen 1 người bạn từ hồi lớp 4, nhưng em với nó không thân lắm. Đến khi lên cấp 2 thì em được học chung với nó và 2 đứa đã trở thành đôi bạn thân thiết. Nhưng tính em và tính nó không hợp nhau. Một đứa thì suy nghĩ đứa kia là bảo thủ, vui tính :W nhưng mỗi khi chọc hay làm nó buồn (là tui đó, không phải là bảo thủ mà là mạnh mẽ, tui chỉ muốn làm cho nó vui thôi ai ngờ nó lại không thích :() Còn một người thì suy nghĩ người kia dễ giận, thông minh :cool: nhưng mỗi lần nó giận là nó đánh liên hoàn, mà lại rất đau nữa chớ! (là nó, không phải là dễ giận mà là quá nghiêm túc, tập trung nhiều vào việc học hành và không thích tinh nghịch, đùa giỡn).
Nhưng cả hai đều rất tốt bụng, hay giúp đỡ lẫn nhau (khoe đóa! :D:D) Đứa nào cũng muốn duy trì tình bạn này thật đẹp nhưng đôi khi tính tình không cho phép. Có khi đứa này thích làm cái này, đứa kia lại thích làm cái kia mà gây nên chuyện! Nhưng nếu cứ tiếp tục 1 tình bạn mà không ai có thể thay đổi tính tình như thế này thì không được! Em cũng cố thay đổi vì nó, khi nó đánh không đánh trả lại này, ít đùa những trò trớ trêu với nó nữa này, tâm sự nhiều hơn với nó này,.......
Mọi người nếu đã có 1 tình bạn hơn 7 năm rồi (tình bạn hơn 7 năm là 1 tình bạn đẹp) thì tư vấn cho em làm cách nào để duy trì mối quan hệ bạn bè này nhé! Bây giờ phải qua gõ cửa nhà nó chứ không nó giận đây!

Top Bottom