[Tin học] Cần hướng dẫn tạo 1 phần mềm

M

mr_cross_fire

S

starlove_maknae_kyuhyun

nếu muốn lập một chtrinh cao như game hoặc các chtrinh học tập ! bạn phải có đủ kiến thức về lập trình như C + , pascal , autoIT, java , HTML , .....
thân !

T

tmb12

Dùng Pascal bạn cũng đã tạo được 1 phần mềm với giao diện dòng lệnh rồi đó! Nếu bạn muốn làm những chương trình có giao diện cửa sổ bạn nên học C++, bạn cũng có thể lập trình giao diện cửa sổ với IDE Lazarus của Free Pascal.

Last edited by a moderator:
T

tmb12

Chào các anh (chị) !

Em mày mò mãi trên google cách tạo 1 phần mềm đơn giản nhưng không thấy. Chắc vì nó quá khó.

VD: Em muốn tạo 1 phàn mềm học toán đơn giản thì phải làm sao? Hướng dẫn cho em cách làm với.

Để viết được 1 phần mềm giải toán như Maple hay Mathematica cần nhiều công sức và thời gian lắm đó. Cỡ bọn mình nhìn thôi làm hổng nổi đâu!

Last edited by a moderator:
T

toanc2tb

Bạn nghiên cứu Visual Basic cũng được đấy! Có điều hơi khó nhưng giao diện rất đẹp!

M

mikelhpdatke

Trước tiên bạn cần là niềm đam mê đã, sau đó phải học lập trình cho thành thạo rồi lúc này có ý tưởng làm mới thú vị :-\"

N

nghgh97

Bạn nghiên cứu Visual Basic cũng được đấy! Có điều hơi khó nhưng giao diện rất đẹp!

Mình có quen một anh là lập trình viên anh ấy có nói rằng để lập trình những phần mềm giao diện WinForm đơn giản thì nên dùng Visual Basic.NET còn nếu bạn muốn viết những chương trình lớn hơn bạn nên học Visual C++ :D

N

nghgh97

Chào các anh (chị) !

Em mày mò mãi trên google cách tạo 1 phần mềm đơn giản nhưng không thấy. Chắc vì nó quá khó.

VD: Em muốn tạo 1 phàn mềm học toán đơn giản thì phải làm sao? Hướng dẫn cho em cách làm với.

Bạn viết chương trình giải phương trình bậc hai giao diện dòng lệnh bằng pascal cũng là viết được 1 chương trình học toán đơn giản rồi đó :D như thế là vừa với khả năng học sinh chúng mình rồi :D

Top Bottom