Tâm sự Tìm việc

Sở Huyền Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười hai 2017
432
282
89
20
Nghệ An
THPT Tân Kỳ 1

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Sau khi chị đi hỏi thì chị nhận được ý kiến là: "Nếu được thì em nên tìm mấy việc làm thêm ngoài sẽ tốt hơn là tìm việc online. Có thể làm các công việc bán thời gian kiểu như chạy bàn cafe, nếu tiếng anh tốt có thể nhận dịch thuật theo yêu cầu...Tìm việc online đôi khi có nhiều bất cập lắm em."

• Like
Reactions: Lê Văn Đông

Sở Huyền Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười hai 2017
432
282
89
20
Nghệ An
THPT Tân Kỳ 1
Sau khi chị đi hỏi thì chị nhận được ý kiến là: "Nếu được thì em nên tìm mấy việc làm thêm ngoài sẽ tốt hơn là tìm việc online. Có thể làm các công việc bán thời gian kiểu như chạy bàn cafe, nếu tiếng anh tốt có thể nhận dịch thuật theo yêu cầu...Tìm việc online đôi khi có nhiều bất cập lắm em."
Nhưng mà em đang đi hk thật ko dư ra thời gian để làm tại các quán, tiếng anh của em cũng chỉ ở mức trung bình hơn nữa em mới có 15 tuổi ko ai nhận cả.

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
Nhưng mà em đang đi hk thật ko dư ra thời gian để làm tại các quán, tiếng anh của em cũng chỉ ở mức trung bình hơn nữa em mới có 15 tuổi ko ai nhận cả.
khó lắm em,
+ em chưa đủ 18 tuổi là xin việc rất rất khó
+ em còn yêu cầu làm việc tại nhà mà online càng khó hơn.
=> Chỉ có công việc thuộc về tài năng như : design, dịch thuật, .....

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Sở Huyền Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười hai 2017
432
282
89
20
Nghệ An
THPT Tân Kỳ 1
khó lắm em,
+ em chưa đủ 18 tuổi là xin việc rất rất khó
+ em còn yêu cầu làm việc tại nhà mà online càng khó hơn.
=> Chỉ có công việc thuộc về tài năng như : design, dịch thuật, .....
aizzzzzzz. Không tìm đc việc nào hả anh. Em đang cần tiền mà giờ lừa đảo nhan nhản ra.

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Lê Văn Đông

Học sinh tiến bộ
Thành viên
17 Tháng mười 2015
1,422
1,477
244
TP Hồ Chí Minh
ᴳᵒᵈ乡bőýfŕíéńd
aizzzzzzz. Không tìm đc việc nào hả anh. Em đang cần tiền mà giờ lừa đảo nhan nhản ra.
Kiếm tiền có nhiều cách như buôn bán nho nhỏ :D, học vẽ bán tác phẩm, học nhiếp ảnh bán ảnh của mình chụp,....

Sở Huyền Anh

Học sinh chăm học
Thành viên
15 Tháng mười hai 2017
432
282
89
20
Nghệ An
THPT Tân Kỳ 1
Kiếm tiền có nhiều cách như buôn bán nho nhỏ :D, học vẽ bán tác phẩm, học nhiếp ảnh bán ảnh của mình chụp,....
dạ. Em kiếm tiền mở tiệm đấy ạ:(:(:( Còn chụp ảnh hay vẽ tranh thì em chịu, em không có năng khiếu nghệ thuật lắm:p:p:p

HCMUT K21

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng chín 2017
278
195
119
Bà Rịa - Vũng Tàu
THPT Nguyễn Huệ
không biết chỗ bạn ở thế nào chứ chỗ mình ở họ nhận 15 tuổi vô làm. Như mình cũng phụ ở nhà hàng kiếm tiền :D

Top Bottom