Môn học khác Tìm sách

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT

Tống Huy

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
25 Tháng sáu 2018
4,084
7,244
691
19
Hà Tĩnh
THPT Lê Hữu Trác
Mọi người ai biết cuốn sách nào nói về phát triển kĩ năng sống giới thiệu mình với, có file sách càng tốt nha.
Mình cảm ơn trước
Mình biết vài cuốn hay ^^
combo-kheo-an-noi-se-co-duoc-thien-ha-nhung-bai-hoc-khong-co-noi-giang-duong-khong-phai-thieu-may-man-chi-la-chua-co-gang-bia.jpg

Quyển Khéo ăn nói sẽ có được thiên hạ nhé ^^

Attachments

• Kheo an noi se co duoc thien ha.pdf
    1.1 MB · Đọc: 57
Last edited by a moderator:

Phạm Dương

Cựu Cố vấn tiếng Anh
Thành viên
24 Tháng mười 2018
1,599
2,859
371
Hà Nội
Đại học Thương Mại
Mọi người ai biết cuốn sách nào nói về phát triển kĩ năng sống giới thiệu mình với, có file sách càng tốt nha.
Mình cảm ơn trước
Theo chị thấy thì đọc sách là 1 phần, thực hành cũng không nên thiếu. Như ở trường chị có dạy cho thì biết cái nào hay cái nào dở rồi thực hành, nhưng ở các trường chính quy VN thì không vậy, nên chủ yếu vẫn là do bản thân người đọc có thể tự rút ra được cái nào phù hợp với bản thân hay không rồi áp dụng theo phương thức nào. Sách kĩ năng thì rất nhiều: Đắc Nhân Tâm, khéo ăn khéo nói có được thiên hạ, cà phê sáng cùng Tony... Nhưng chưa chắc em đã cảm thấy nó hợp với bản thân nên đọc được thì đọc, không đọc được thì thôi, không mất thời gian làm gì.

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
Theo chị thấy thì đọc sách là 1 phần, thực hành cũng không nên thiếu. Như ở trường chị có dạy cho thì biết cái nào hay cái nào dở rồi thực hành, nhưng ở các trường chính quy VN thì không vậy, nên chủ yếu vẫn là do bản thân người đọc có thể tự rút ra được cái nào phù hợp với bản thân hay không rồi áp dụng theo phương thức nào. Sách kĩ năng thì rất nhiều: Đắc Nhân Tâm, khéo ăn khéo nói có được thiên hạ, cà phê sáng cùng Tony... Nhưng chưa chắc em đã cảm thấy nó hợp với bản thân nên đọc được thì đọc, không đọc được thì thôi, không mất thời gian làm gì.
à, số là em đang tìm sách để thi giới thiệu sách thôi, chứ em lười như khỉ ấy :p

Top Bottom