Toán 11 Tìm sách thảm khảo

Lê Thanh Na

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
180
43
36
20
Nam Định
Thpt Trần Văn Lan
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình thấy rất mông lung trước cả đống sách tham khảo, ko biết quyển nào tốt, quyển nào mình thật sự cần. Mình cần cuốn sách có nhiều dạng bài, chia bố cục rõ ràng, có ví dụ và nhiều bài tập thực hành cả đáp an nữa thì càng tốt,dành cho học sinh luyện từ khá lên giỏi. Ai biết giúp mình với, nếu có thể thì cho mình thêm cả vật lý, hóa học, sinh học nữa. Cảm ơn nhiều.

Ngoc Anhs

Cựu TMod Toán
Thành viên
4 Tháng năm 2019
5,482
3,916
646
21
Ha Noi
Hà Nam
trường thpt b bình lục
Mình thấy rất mông lung trước cả đống sách tham khảo, ko biết quyển nào tốt, quyển nào mình thật sự cần. Mình cần cuốn sách có nhiều dạng bài, chia bố cục rõ ràng, có ví dụ và nhiều bài tập thực hành cả đáp an nữa thì càng tốt,dành cho học sinh luyện từ khá lên giỏi. Ai biết giúp mình với, nếu có thể thì cho mình thêm cả vật lý, hóa học, sinh học nữa. Cảm ơn nhiều.
Theo mình thì bạn nên học chắc kiến thức trong SGK cơ bản trước đã, sau đó nếu muốn tìm hiểu sâu hơn thì tham khảo thêm SGK nâng cao. Đồng thời, bạn nên làm hết bài tập trong SBT, rồi nghĩ đến việc tìm thêm chuyên đề để làm.
Không nhất thiết là phải đọc NHIỀU sách tham khảo đâu bạn! :D

Top Bottom