Tìm cậu chủ đề và cho biết đoạn văn đk xậy dụng theo kểu nào...

L

linhngaoop

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp mình giải câu này nhé. mai mình phải nộp rồi.
Hãy cho biết đoạn văn được xây dựng theo kiểu đoạn văn nào, tìm câu chủ đề của đoạn văn và nhận xét cách trình bày nội dung của đoạn văn đó.
Một trong những niềm vui sướng của tuổi thơ là được cắp sách tới trường cùng bạn bè để học tập. biển rộng bao la. trước mắt chúng ta là những chân trời. Học văn hóa và khoa học kĩ thuật . học đạo lý làm người để hiểu vì sao '' tiên học lễ hậu học văn''. học ở trường, học thầy , học bạn. học trong sách vở, học trong cuộc đời '' đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn''. học đi đối với hành. tóm lại, chúng ta phải học 1 cách thông minh và có mục tiêu để học tập đúng đắn.
Mk thanks nhiều.

Chú ý không được sử dụng ngôn ngữ teen khi viết bài.

Last edited by a moderator:
B

biobaby

Tìm cậu chủ đề và cho biết đoạn văn đk xậy dụng theo kểu nào...
Chú ý, chú ý không dùng ngôn ngữ tên.
Tham khảo thôi nhé không chắc đâu|-):
Câu chủ đề:
Tóm lại, chúng ta phải học 1 cách thông minh và có mục tiêu để học tập đúng đắn.
Ta thấy câu chủ đề đặt ở cuối đoạn văn \Rightarrow viết theo lối quy nạp.

G

gabenho_lovely

Giúp mình giải câu này nhé. mai mình phải nộp rồi.
Hãy cho biết đoạn văn được xây dựng theo kiểu đoạn văn nào, tìm câu chủ đề của đoạn văn và nhận xét cách trình bày nội dung của đoạn văn đó.
Một trong những niềm vui sướng của tuổi thơ là được cắp sách tới trường cùng bạn bè để học tập. biển rộng bao la. trước mắt chúng ta là những chân trời. Học văn hóa và khoa học kĩ thuật . học đạo lý làm người để hiểu vì sao '' tiên học lễ hậu học văn''. học ở trường, học thầy , học bạn. học trong sách vở, học trong cuộc đời '' đi 1 ngày đàng học 1 sàng khôn''. học đi đối với hành. tóm lại, chúng ta phải học 1 cách thông minh và có mục tiêu để học tập đúng đắn.
Mk thanks nhiều.
đoạn văn của bạn hơi ... tối nghĩa và hơi lủng củng thì phải
đoạn văn này sao mà vừa giống Tổng-phân - hợp vừ giống quy nạp
n mà lại bắt tìm câu chủ đề thì chắc là quy nạp oy
câu chủ đề là
''tóm lại, chúng ta phải học 1 cách thông minh và có mục tiêu để học tập đúng đắn.''

Top Bottom