Tâm sự Tìm cách để vào đại học quốc tế khi chưa cho con đi du học được

vudao0112@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng hai 2022
4
4
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Gia đình mình đang rất bế tắc. Không muốn phốt nhưng đành phải đăng lên đây chia sẻ với các bạn và cô chú phụ huynh. Em mình du học Canada nhưng về Vn hồi đợt dịch, hiện đang học lớp 11 trường quốc tế ở VN. Tuy nhiên mình và mẹ có đi tham khảo thì rất ít (thậm chí ko có) trường ĐH quốc tế ở VN chấp nhận bằng cấp của trường này. Giờ thì em mình học THPT quốc tế mà ko vào được ĐH quốc tế ở VN có buồn cười ko các bạn? Trong khi gia đình mình thì chưa sẵn sàng cho bé đi du học vào năm sau vì lo dịch và 1 số lý do khác. Giờ chuyện đã rồi cũng ko còn cách nào, chỉ muốn tìm cho em mình giải pháp để vào đh tốt. Nhờ cả nhà giúp với

trananh27102010.thcskq

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng một 2022
17
73
16
16
Vĩnh Phúc
Gia đình mình đang rất bế tắc. Không muốn phốt nhưng đành phải đăng lên đây chia sẻ với các bạn và cô chú phụ huynh. Em mình du học Canada nhưng về Vn hồi đợt dịch, hiện đang học lớp 11 trường quốc tế ở VN. Tuy nhiên mình và mẹ có đi tham khảo thì rất ít (thậm chí ko có) trường ĐH quốc tế ở VN chấp nhận bằng cấp của trường này. Giờ thì em mình học THPT quốc tế mà ko vào được ĐH quốc tế ở VN có buồn cười ko các bạn? Trong khi gia đình mình thì chưa sẵn sàng cho bé đi du học vào năm sau vì lo dịch và 1 số lý do khác. Giờ chuyện đã rồi cũng ko còn cách nào, chỉ muốn tìm cho em mình giải pháp để vào đh tốt. Nhờ cả nhà giúp với
Ôi sao lại bị thế được vậy chị . Chị hỏi em ấy xem có chỗ nào mà không vào được hay không nhé !

• Like
Reactions: congchuatuyet204

Elishuchi

Cựu Mod Vật lí
Thành viên
13 Tháng mười 2015
2,240
2,920
479
Thanh Hoá
github.com
Thanh Hóa
✎﹏ ๖ۣۜTHPT❄๖ۣۜTriệu❄๖ۣۜSơn❄④ღ

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
THPT quốc tế có nhiều loại, IB, IGCSE, A Level, ... tùy thuộc vào từng quốc gia. RMIT là trường Úc không chấp nhận bằng cấp 3 Mỹ là điều bình thường chứ không có gì buồn cười đâu ạ.

Nếu bạn đã học cấp 3 hệ Mỹ thì có thể cân nhắc Fulbright University Vietnam. Tuy nhiên mức độ cạnh tranh vào trường là cực kì cao, để vào trường thì cần giỏi về cả học vấn lẫn tư duy nhưng vẫn là một nơi có thể có hi vọng.

Btw em có thể hỏi cụ thể hơn là bạn theo học chương trình gì không ạ?

thaovy105

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng hai 2022
2
0
1
23
Đắk Nông
Bạn tham khảo thử chương trình Diploma của QTS xem sao. Hồi đợt ng quen mình có con bị y chang vậy vào RMIT người ta hướng dẫn qua học lấy bằng qts Diploma đấy. học xong diploma là vào thẳng năm 2 RMIT luôn khỏi học năm 1 nữa

vudao0112@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng hai 2022
4
4
6
Bạn tham khảo thử chương trình Diploma của QTS xem sao. Hồi đợt ng quen mình có con bị y chang vậy vào RMIT người ta hướng dẫn qua học lấy bằng qts Diploma đấy. học xong diploma là vào thẳng năm 2 RMIT luôn khỏi học năm 1 nữa
Thật vậy hả chị? Cụ thể chương trình này là thế nào ạ?

vudao0112@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
21 Tháng hai 2022
4
4
6
THPT quốc tế có nhiều loại, IB, IGCSE, A Level, ... tùy thuộc vào từng quốc gia. RMIT là trường Úc không chấp nhận bằng cấp 3 Mỹ là điều bình thường chứ không có gì buồn cười đâu ạ.

Nếu bạn đã học cấp 3 hệ Mỹ thì có thể cân nhắc Fulbright University Vietnam. Tuy nhiên mức độ cạnh tranh vào trường là cực kì cao, để vào trường thì cần giỏi về cả học vấn lẫn tư duy nhưng vẫn là một nơi có thể có hi vọng.

Btw em có thể hỏi cụ thể hơn là bạn theo học chương trình gì không ạ?
thực sự mình ko muốn nói lên đây, vấn đề nó nằm ở tấm bằng ko đc nhiều trường công nhận đó bạn

thaovy105

Học sinh mới
Thành viên
16 Tháng hai 2022
2
0
1
23
Đắk Nông
Thật vậy hả chị? Cụ thể chương trình này là thế nào ạ?

Cái này giống như chương trình tiền du học á chị. Mấy bạn VN trước khi đi du học hay lấy bằng này để dễ liên thông vào ĐH nước ngoài. Cái này được cái khắc phục được điểm yếu profile, kể cả gap year hay ko có bằng tốt nghiệp THPT, IELTS,... có bằng Diploma là các trường nhận nên chị ko phải lo ạ

anna.pham

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng một 2022
2
0
1
25
TP Hồ Chí Minh
Nghe phốt cái biết luôn trường nào. Năm rồi bao nhieu học sinh ko đi du học cũng ko tìm đc trường đh ở VN vì bằng ko đc chấp nhận

anna.pham

Học sinh mới
Thành viên
26 Tháng một 2022
2
0
1
25
TP Hồ Chí Minh
Có nhiều hướng lắm. Bây giờ ôn thi lấy bằng IELTS + SAT (nếu muốn theo hệ Mỹ) hoặc các bằng khác cũng được. Nếu chọn RMIT hoặc hệ Úc thì nên lấy bằng IELTS + Diploma sẽ được bớt 1-2 kỳ học nhé

Top Bottom