Văn tiểu học Tiếng việt 4

santamariaanna

Học sinh mới
15 Tháng mười 2024
1
0
1
18
Cần Thơ
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Đề:Trong giấc mơ, em được một bà tiên cho ba điều ước và em đã thực hiện cả ba điều ước đó. Hãy kể lại câu chuyện ấy theo trình tự thời gian.
Mình viết như thế này được không mn? Có mắc lỗi sai nào ko
Chiều thứ Năm, khi đang trên đường đi học về, em tình cờ gặp một cô khoảng ba mươi tuổi, tay vừa bế con nhỏ vừa xách theo một túi đồ lớn.Thấy vậy, em vội chạy lại và giúp cô mang đồ về nhà. Khi đến nơi, cô ấy cảm ơn em rối rít. Đêm hôm đó, sau khi học bài xong, em đi ngủ liền vì cảm thấy mệt mỏi. Trong giấc mơ, em thấy mình lạc vào một khu rừng tuyệt đẹp có rất nhiều loài hoa với đủ màu sắc và tỏa hương thơm ngát. Em đang mê mẩn chiêm ngưỡng vẽ đẹp của khu rừng thì bỗng nhiên có một bà tiên hiện ra trước mặt em. Bà tiên trông thật phúc hậu. Bà mặc một chiếc áo choàng màu trắng có kim tuyến lấp lánh, tay cầm một chiếc đũa phép thuật tỏa ánh hào quang chói lóa. Bà nở nụ cười hiền từ và bảo:
–Cháu là một đứa trẻ ngoan ngoãn,biết giúp đỡ người khác và chăm chỉ học hành. Ta tặng cho cháu ba điều ước. Cháu muốn ước gì nào?
Điều ước thứ nhất, em ước ông em không còn bị đau lưng mỗi khi trời trở lạnh nữa. Điều ước thứ hai, em mong cho bác Tư Dũng trong xóm em không còn bị tật ở chân để bác ấy có thể đi lại bình thường như mọi người. Điều ước cuối cùng, em ước trên thế giới không còn chiến tranh nữa, ai cũng được sống trong hòa bình.
Đang chìm đắm trong giấc mơ đẹp, em chợt giật mình tỉnh giấc khi nghe tiếng mẹ gọi. Em thấy tiếc vì đó chỉ là một giấc mơ. Nhưng em vẫn vui vì mình đã kịp nói ra ba điều ước. Em tự nhủ với mình:"giấc mơ ấy sẽ là động lực giúp mình cố gắng học tập để sau này khi lớn lên, mình có thể giúp đỡ ông, bác Tư và góp phần xây dựng thế giới hòa bình."

Top Bottom