Ngoại ngữ tiếng anh 9

Monkey.D.Yato

Học sinh tiến bộ
Thành viên
15 Tháng một 2018
1,074
1,190
186
Gia Lai
THPT Chu Văn An
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

các bạn dịch dùm mình bài này nha. mình xin chân thành cảm ơn

26 Tran Phu Street Ha Noi
October 9. 2003
The Director
431 Le Loi Boulevard
HCMC
Dear Sir/ Madam,
(R) I would suggest that your company should tell your drivers to clear up all the trash on the ground before leaving.
(S) I am writing to you about the short stop of your trucks around my house on their way to the north.
(A) I look forward to hearing from you and seeing good response from your company.
(C) When the trucks of your company have a short break on the streets around my house, the drivers left lots of garbage on the ground after their refreshment. When the trucks leave the place, the ground is covered with trash and a few minutes later there is smell and flies.
(P) Yours faithfully,
Tran Vu Nhat

Hiểu Lam

Học sinh tiến bộ
Thành viên
24 Tháng tư 2017
1,167
1,857
259
21
Trái Đất

October 9. 2003
The Director
431 Le Loi Boulevard
HCMC
Dear Sir/ Madam,
(R) I would suggest that your company should tell your drivers to clear up all the trash on the ground before leaving.
(S) I am writing to you about the short stop of your trucks around my house on their way to the north.
(A) I look forward to hearing from you and seeing good response from your company.
(C) When the trucks of your company have a short break on the streets around my house, the drivers left lots of garbage on the ground after their refreshment. When the trucks leave the place, the ground is covered with trash and a few minutes later there is smell and flies.
(P) Yours faithfully,
Tran Vu Nhat
Bạn đăng nhầm box rồi...

• Like
Reactions: NHOR

Nguyễn Thị Ngọc Bảo

Cựu TMod tiếng Anh | CN CLB Địa Lí
Thành viên
28 Tháng tám 2017
3,161
2
4,577
644
20
Nghệ An
Nghệ An
๖ۣۜɮօռìǟƈɛ❦

October 9. 2003
The Director
431 Le Loi Boulevard
HCMC
Dear Sir/ Madam,
(P) Yours faithfully,
Tran Vu Nhat
26 đường Trần Phú Hà nội
Ngày 09 tháng 10. năm 2003
Giám đốc
431 Đại Lộ Lê Lợi
TP. HỒ CHÍ MINH
Thưa ông / bà,
(R) Tôi xin đề nghị rằng công ty của bạn nên nói với tài xế của bạn để làm sáng tỏ tất cả các thùng rác trên mặt đất trước khi rời khỏi đây.
(S) Tôi viết thư này để bạn biết về điểm dừng chân ngắn của xe tải của bạn xung quanh nhà tôi trên đường về phía bắc.
(A) Tôi mong muốn được nghe từ bạn và nhìn thấy ứng xử tốt đẹp từ công ty bạn.
(C) Khi xe tải của công ty bạn có một kì nghỉ ngắn trên đường phố xung quanh nhà tôi, tài xế để lại rất nhiều rác ở trên mặt đất sau khi họ giải khát Khi chiếc xe rời đi, mặt đát đầy rác rưởi và vài phút sau, có mùi, và ruồi.
(P) Trân trọng,
Trần Vũ Nhất

S I M O

Cựu Phụ trách nhóm Anh
Thành viên
19 Tháng tư 2017
3,385
9
4,341
649
Nam Định
Trái tim của Riky-Kun

October 9. 2003
The Director
431 Le Loi Boulevard
HCMC
Dear Sir/ Madam,
(P) Yours faithfully,
Tran Vu Nhat
26 Đường Trần Phú,Hà Nội
9-10-2003
Giám đốc
Số 431 Đại lộ Lê Lợi
HCMC ( Thành phố HCM ?)
Kính gửi Ông / Bà
Tôi có một đề nghị về việc công ty của ngài nên bảo tài xế dọn dẹp tất cả số rác mà họ tạo ra trước khi rời đi
Tôi viết thư này để nói đến khoảng thời gian mà nhân viên của bạn dừng xe tải xung quanh nhà tôi khi họ đang trên đường tới phía Bắc
Tôi mong đợi sự phản hồi tốt nhất từ ngài và công ty của ngài

Khi nhân viên lái xe tải của công ty ngài dừng lại nghỉ ngơi trên đoạn đường quanh nhà tôi, họ đã để lại rất nhiều rác ở đó. Khi chiếc xe tải rời đi, khắp chung quanh đều là rác, rồi không lâu sau đó, mùi bốc lên và rồi ruồi bay đến.
Trân trọng
...

Top Bottom