Văn 8 Thuyết trình

Trịnh Thị Mai Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2020
457
1,369
106
Thanh Hóa
Trường Trung học Cơ Sở Định Hưng

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng

Trịnh Thị Mai Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2020
457
1,369
106
Thanh Hóa
Ý của bạn là muốn thuyết trình về sản phẩm cắm hoa của nhóm mình vào ngày 20/11 phải không?
đúng vậy, mọi người chỉ cần viết một đoạn thôi ạ
cái này các bạn hãy tưởng tượng giúp mình về một lẳng hoa và nêu lên ý nghĩa vì sao lại cắm như thế nhé!
viết giống một bài thuyết trình giúp mình @Roses_are_rosie

Last edited:
  • Like
Reactions: wyn.mai

wyn.mai

Cựu Mod Văn
HV CLB Địa lí
Thành viên
9 Tháng năm 2020
2,043
8,868
726
Lâm Đồng
Lý Tự Trọng
đúng vậy, mọi người chỉ cần viết một đoạn thôi ạ
cái này các bạn hãy tưởng tượng giúp mình về một lẳng hoa và nêu lên ý nghĩa vì sao nhé!
viết giống một bài thuyết trình giúp mình @Roses_are_rosie
Mở đầu thì cậu chào hỏi, giới thiệu người thuyết trình là ai
-Kính thưa ban giám khảo, quý thầy, cô giáo cùng toàn thể các bạn học sinh thân mến !
Em tên là:.............
Đại diện cho lớp:............... Xin trình bày về phần thuyết trình của nhóm mình.
Hòa chung không khí hân hoan, trang trọng của buổi lễ 20/11- nhớ ơn công lao của thầy cô, lòng chúng em không khỏi háo hức, vui sướng nhưng không kém phần hạnh phúc.
"Ơn thầy soi lối mở đường
Cho con vững bước dặm trường tương lai"
Chắc hẳn ai trong mỗi chúng ta cũng đều biết rằng công ơn của thầy, cô là rất lớn, nó đóng góp một phần không nhỏ vào những thành công của thế hệ trẻ chúng ta. Những người lái đò ấy luôn cố gắng hết sức để có thể đưa chiếc thuyền trở đầy ước mơ sang bờ bên kia an toàn mà không quản khó khăn, vất vả. Để tỏ lòng biết ơn, lớp (nhóm) chúng em muốn dâng lên thầy, cô những lẵng hoa tươi thắm nhất.
Đến đây, bạn bắt đầu thuyết trình về sản phẩm của mình rồi đến phần kết.
Lời cuối, em xin thay mặt toàn thể các bạn học sinh gửi lời chúc tốt đẹp nhất đến các thầy, các cô. Cảm ơn mọi người đã lắng nghe phần thuyết trình của nhóm (lớp) em, em xin cảm ơn.
Bạn tham khảo ^^

Trịnh Thị Mai Linh

Học sinh chăm học
Thành viên
2 Tháng tám 2020
457
1,369
106
Thanh Hóa
Mọi viết bài thuyết trình giúp mình với nhé!
Các bạn tưởng tượng giúp mình, rồi ví dụ cắm bông hoa này có ý nghĩa gì ( gồm có hoa hồng, hoa ly ,hoa cúc, hoa hướng dương)
Lời ngỏ và lời bình nha mn

ThanhThuy0511

Học sinh chăm học
Thành viên
11 Tháng tám 2020
153
345
61
17
Bến Tre
Trường THCS Nhuận Phú Tân
Thuyết trình cắm hoa nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20/11 với chủ đề người lái đò
Mọi người viết kiểu thuyết rình giúp mk với ạ. Thanks nhìu nè!:Tonton18:Tonton18
@Trần Tuyết Khả @Roses_are_rosie help me
Kính thưa ban giám khảo, kính thưa các thầy, cô và các bạn học sinh thân mến!
Em tên là...... học sinh lớp........ Hôm nay em rất vinh dự khi được đại diện cho lớp, trình bày bản thuyết trình cắm hoa nhân ngày Nhà giáo Việt Nam 20-11 với chủ đề là " Người lái đò ".
Mỗi loài hoa đều mang những ý nghĩa riêng vô cùng đặc biệt, không hoa nào giống hoa nào. Cũng như hoa hướng dương - loài hoa hướng về mặt trời, biểu hiện của lòng biết ơn, kính trọng, yêu thương của học trò dành cho thầy cô. Hoa xếp dưới tạo điểm nhân, như những bàn tay thầy cô dạy dỗ chúng em. Còn hoa hồng đỏ - một sự lựa chọn tuyệt vời dành để tri ân, gửi gắm tình yêu thương và sự mong ước những điều tốt đẹp đến với những người lái đò. Mang đến sự tươi sáng, vui vẻ, tình yêu và lòng ngợi ca là những ý nghĩa của hoa cúc đồng tiền. Hai loài hoa tưởng chừng như khác xa nhau, nhưng khi kết hợp lại tạo nên một sự kết hợp hoàn hảo. Trên cùng là những bông hoa ly - thể hiện niềm đam mê cũng như động lực vươn tới thành công trong cuộc sống. Cách sắp xếp như vậy làm cho cánh hoa hướng dương như nâng đỡ nhưng bông hoa còn lại. Hình ảnh này khiến em liên tưởng tới hình ảnh thầy cô nâng đỡ tụi em, những búp hoa ly như tụi em, còn các loài hoa kia như những sự yêu thương, kính trọng của chúng em dành cho thầy cô. Thầy cô như những người lái đò đưa chúng em tới bờ bến tương lai trên con đò tri thức, và rồi chúng em để lại cho thầy cô lòng yêu thương, sự biết ơn và tôn kính nhất. Thầy cô đã một đời cống hiến cho sự nghiệp giáo dục, giúp đỡ bao nhiêu thế hệ học sinh mà chẳng muốn nhận lại gì ngoài sự trưởng thành, thành công của mỗi học sinh. Thầy cô thật cao cả, vĩ đại. Cảm ơn thầy cô - những người lái đò thầm lặng!
Cuối lời em xin kính chúc ban giám khảo, thầy cô sức khỏe, hạnh phúc, thành công trong cuộc sống! Em xin chân thành cảm ơn!
Nếu thấy sai chỗ nào thì em sửa lại giúp chị nhé!

Trần Tuyết Khả

Cựu Mod Văn | Cựu phó CN CLB Địa
Thành viên
13 Tháng hai 2018
2,356
6,278
616
20
Hà Nội
Trường THPT Hoài Đức A
Mọi viết bài thuyết trình giúp mình với nhé!
Các bạn tưởng tượng giúp mình, rồi ví dụ cắm bông hoa này có ý nghĩa gì ( gồm có hoa hồng, hoa ly ,hoa cúc, hoa hướng dương)
Lời ngỏ và lời bình nha mn
Bài thuyết trình này còn phụ thuộc vào thành quả của em nữa
Nếu em cắm bông hoa hồng mà các bạn viết là hoa cúc thì sẽ hỏng cả bản thuyết trình luôn
Hơn nữa, khi thuyết trình cũng có thể biến tấu đi, chẳng hạn như nói về hình dáng, bình cắm hoa, sự sắp xếp các bông hoa, lá xung quanh....
Vì vậy, em chỉ nên tham khảo dàn ý chung như của @Roses_are_rosie thôi

Top Bottom