Sử 8 Thực dân phương tây xâm lược các nước Đông Nam Á

Only Normal

Bá tước Halloween|Cựu TMod Toán
HV CLB Hóa học vui
Thành viên
5 Tháng hai 2020
2,718
4,776
506
Hà Nội
THCS Quang Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các nước thực dân phương Tây mở rộng và hoàn thành việc xâm lược các nước Đông Nam Á vào thời gian nào?
A. Đầu thế kỉ XIX B. Giữa thế kỉ XIX C. Cuối thế kỉ XIX D. Đầu thế kỉ XX
Em có tham khảo ở các nguồn thì một nguồn là giữa thế kỷ XIX , 1 nguồn là đầu thế kỷ XX , nên em phân vân quá .
Mong mọi người giúp đỡ em. @Võ Thu Uyên

Nguyễn Thị Quỳnh Lan

Cựu TMod Sử
Thành viên
31 Tháng ba 2020
1,503
6,416
551
Bắc Ninh
HocMai Forum
Các nước thực dân phương Tây mở rộng và hoàn thành việc xâm lược các nước Đông Nam Á vào thời gian nào?
Em có tham khảo ở các nguồn thì một nguồn là giữa thế kỷ XIX , 1 nguồn là đầu thế kỷ XX , nên em phân vân quá .
theo em là Giữa thế kỉ XIX. Đáp án B ý ạ

p/s: Ý kiến riêng thôi ạ

• Like
Reactions: anbinhf

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,677
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
=> Giải thích: Từ giữa thế kỉ XIX, chế độ phong kiến ở Đông Nam Á đã lâm vào khủng hoảng, suy yếu. Lúc này chủ nghĩa thực dân phương Tây đang trên đà phát triển, nhu cầu về thuộc địa thị trường trở thành một vấn đề cấp bách. Chính vì vậy các nước phương Tây đã mở rộng và từng bước hoàn thành việc xâm lược các nước Đông Nam Á.

Trên đây là đáp án tham khảo của mình, bạn có thể xem qua. Có bất cứ thắc mắc nào bạn có thể để lại phía dưới, mình sẽ hỗ trợ ạ.

Bạn có thể tham khảo thêm: TRỌN BỘ kiến thức học tốt các môn dành cho bạn. Hoàn toàn miễn phí!
Hoặc bạn có thể tham khảo các topic học thuật mới của box sử tại: Sử Tổng hợp những topic học thuật tại box sử

Top Bottom