Thủ thuật - Kinh nghiệm :D

L

lightning.shilf_bt

bạn tìm mua cuốn giải toán lượng giác (của lê hồng đức_ nhóm cự môn )là có hết ở trong đó rồi chứ bây giờ bạn lại hỏi
kinh nghiệm biến đổi thì có nhiều cách biến đổi lắm. cuốn sach đó có rất nhiều tại các hiệu sách bạn mua đọc thử đi,đảm bảo hiệu quả, bạn ở bác giang ah? tớ cũng ở đó đấy !!

0

0ocxinh

Chỉ có kinh nghiệm là làm nhiều bài tập ở các dạng.quen dần thì khi làm bài bạn có thể biết được dạng và phương pháp làm bài.

D

duynhan1

Làm bài tập rút gọn, tính, CM trước, sẽ rất có hiệu quả trong giải phương trình :), với lại làm bài tập rút gọn, tính, CM thì sẽ quen dần với các cách biến đổi :).

Điều quan trọng nhất là học lỏm :)), đừng có ngại khi xem bài giải của người khác, :), cũng đừng chê cách giải của ai hết, tất cả đều có cái hay riêng của nó, ta chọn cái hay nhất mà bắt chước còn mấy cái kia coi như tham khảo.

Quan trọng hơn cả thấy bài hay thì thanks =)) =)), thanks giúp nhớ bài lâu đó =))

T

thanks_to_you

Uh uh, mình cũng đang làm bài tập trong cuốn đó :).
Hay lấy topic này bàn luận kinh nghiệm giải luôn nhỉ? :)) =))

T

toilamoc

BẠn ơi, bạn cho mình chi tiết tên bìa sách và hình để mình tìm. Mình thấy có nhiều tên quá

H

hetientieu_nguoiyeucungban

BẠn ơi, bạn cho mình chi tiết tên bìa sách và hình để mình tìm. Mình thấy có nhiều tên quá
có quyển giải toán lượng giác của Lê Hồng Đức đó
bạn chỉ cần tìm tên ác giả là đc mà
bạn nên mua quyển dày cộp mà 62000đ hay sao í nó đủ các thể loại học cả lớp 12 đc đấy ,nếu k muốn thì mua theo từng bộ
mỗi năm ông ấy có 1 bộ đó mỗi bộ có 3 quyển là hình học ,đại số và lượng giác
bạn tìm mua nhé ,mình nghĩ chắc ở dố sách này cũng nhìu mà

C

chip_coi244

Theo mình thấy kinh nghiệm hay không là do mỗi người nếu bạn thường xuyên làm bài tập nhiều thì sẽ tự nhiên trở thành kĩ năng, đặc biệt là trên trường phải chú ý nghe giảng về nhà làm hết tất cả bài tập chỗ nào ko rõ thì hỏi bạn bè thầy cô, người ta thường nói " văn ôn võ luyện" mà phải siêng năng và luôn lắng nghe mới thành kĩ năng và kinh nghiệm đc, nếu bạn chỉ hỏi cho biết cách làm cách giải cho ngắn gọn mà không thường xuyên làm thì cũng quên hết thui. Kinh nghiệm kĩ năng là ở bạn bất cứ ai giỏi toán cũng phải làm thật nhiều mới giỏi cả

T

thanks_to_you

Mình xài Phương Pháp giải toán Lượng giác của Lê Hồng Đức với vài quyền của thầy Trần Phương :D

L

lightning.shilf_bt

ban cu lam het bai tap trong quyen do di ! neu khong hieu cho nao thi ban con co chung to giai ho ma

Top Bottom