Vui cười THƯ GIÃN BẰNG ÂM NHẠC

Ngọc Anh <3 Tzuyu

Học sinh
Thành viên
6 Tháng sáu 2019
4
3
21
16
Hà Nội
Hà Nội - Thăng Long
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mùa hè đến rồi, chắc chắn các bạn học sinh ai cũng muốn tìm một góc thư giãn giúp mình thoải mái hơn. Tuy nhiên, một người bạn đồng hành không thể thiếu trong góc thư gián chính là âm nhạc. Hãy cùng tán chuyện về âm nhạc nào.
Âm nhạc là những âm thanh có giai điệu và nhịp điệu. Có âm nhạc có lời, có loại thì không có lời. Có rất nhiều thể loại nhạc xung quanh thế giới. Có nhạc Rock, nhạc ba lát, nhạc EDM, nhạc Pop, nhạc cổ điển... thường là các loại nhạc có lời. Nhạc không lời thường là nhạc đánh đàn. Nhạc có lời giúp tinh thần chúng ta sảng khoái, có thêm nhiều động lực hơn. Nhạc không lời thì giúp chúng ta thư giãn và nghỉ ngơi. Nhiều lúc, nhạc không lời có thể giúp ta chìm vào giấc ngủ.
Đối với những thể loại nhạc có lời, các ca sĩ nổi tiếng sẽ là những người hát các thể loại nhạc theo sở trường của họ. Họ có thể là những thần tượng vô cùng trong sáng trong mắt chúng ta, họ có thể là những ban nhạc với mỗi tài năng trống, guitar, hát... khác nhau, họ có thể là những thành viên trong các nhóm nhạc mà giới trẻ hiện nay ai ai cũng ưa thích, họ có thể là những người tự sáng tác ra bài hát của riêng mình, mang màu sắc đặc trưng của mình.
Mình thấy giới trẻ hiện nay từ trẻ con đến người lớn hầu hết đều thích các nhóm nhạc bên Hàn Quốc. upload_2019-6-7_15-4-35.pngupload_2019-6-7_15-5-44.pngupload_2019-6-7_15-8-6.pngupload_2019-6-7_15-8-51.pngupload_2019-6-7_15-9-22.png

Thường thì chúng ta hay dành quá nhiều thời gian vào việc nghe nhạc. Có nhiều bạn trẻ thường bị cuồng các ca sĩ Hàn Quốc. Nhiều bạn thường lơ đãng việc học và tập trung quá nhiều thời gian vào giải trí. Bây giờ là mùa hè, là giây phút giải lao nên các bạn có thể dành thời gian vào giải trí. Tuy nhiên khi vào năm học thì đừng xao lãng việc học mà chỉ tập trung giải trí nhé. Bạn có thể thư giãn bằng việc nghe nhạc nhưng không thể đề nó làm chủ cuộc đời bạn được.

Top Bottom