Tâm sự THPT ở Bình Dương

socloccoc1008

Học sinh mới
Thành viên
6 Tháng ba 2022
15
17
6
17
Bình Dương
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mk sống ở BD và năm nay là năm cuối cấp của mk nên mk chuẩn bị thi ts ở BD(khu vực này cạnh tranh căng lắm).Sắp tới các trường chuẩn bị mở bán hồ sơ ts.Mk tính vô THD (điểm năm ngoái là 20,4).Qua đợt hsg ở tỉnh mình thì mk thấy bản thân có năng lực nên cũng rất muốn vào hv( tại điểm ở đây chỉ hơn THD 10d mà còn được thi môn chuyên nhân đổi điểm chuyên) điểm dự tính môn chuyên mình định thi là 36,55d.
cho mk hỏi là mk có nên vào chuyên ko b thân mk năng lực có nhưng mk nghe anh chị kể nên sợ kiểu thi dư điểm mà vẫn rớt(dư nhiều so với tiêu chuẩn đậu) r rớt xuống nv 1 và 2 nhưng các trường ở đây lại báo đủ lại đủ thành ra rớt cấp 3 toàn tập,Mk ko biết có nên đi chuyên hv nữa hay chỉ nên ở THD .Theo mn mk có nên bơi ra biển lớn hay chỉ nên ở cái ao á.Vì sợ rớt từ hv rớt xuống đất đau lắm mà lúc thi r mk lại dư điểm lại tiếc vì đã bỏ lỡ cơ hội.Mn có thể cho em ý kiến để em ko còn hối tiếc khi đã chọn trường

Top Bottom