Thông báo tuyển bạn!

T

thanh_tv91

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thông báo tuyển bạn!

Đề bài: Hãy tuyển bạn trong hocmai.vn để hoàn thành nhiệm vụ. Với giả thiết:

1. Tên mình là: Trần Văn Thành.
  2. Giới tính: Nam.
  3. Sinh nhật: 8.11.1991.
  4. Trình độ học vấn: Sinh viên đại học òi, nhưng ước muốn thi lại vào ngôi trường mình thích ( FTU ^^)
Bài làm:

Điều kiện: R.

Với giả thiết (4)
=> tớ đang thiếu những gia sư nhiệt tình, giúp tớ có thể học tập tốt hơn để chọi được trường khủng đấy.

Mặt khác ta xét cá trường hợp:
TH1: Nếu bạn tự tin khá nhiều khả năng giải trắc nghiệm khối A (đặc biệt là giải nhanh) và nhiệt tình giúp đỡ -> nhanh chóng add nick: shockboy_haha.
TH2: Nếu bạn muốn trao đổi ý kiến học tập hoặc muốn học nhóm online hay đơn giản chung 1 nhiệm vụ -> nhanh chóng add nick: shockboy_haha.
TH3: Nếu bạn muốn nói chuyện, tư vấn về các vấn đề ngoài chuyện học hành thì mình cũng sẵn sàng -> nhanh chóng add nick: shockboy_haha.

Với 3 trường hợp trên, bài toán có nghiệm khi chỉ khi bạn có tấm lòng cao cả giúp đỡ mình nói riêng và các mem trong hocmai.vn nói chung hay đơn thuần bạn muốn kết thêm bạn, bạn chấp nhận các giả thiết (1), (2), (3)... thì bài toán có nghiệm!

Vậy nghiệm của bài toán là: "nhanh chóng add nick: shockboy_haha"

Mình mong các bạn! See you again on Y!M!

N

ngoctt

Đọc xong 1 lượt mà thấy phức tạp quá !
Chắc việc này nằm ngoài khả năng quyết định của tớ rồi nên để tớ hỏi lại mẹ tớ đã rồi thông báo cho cậu sau nhé !

A

a_cow

hề hề...bài toán này zui ghê ák..chưa từng thấy ai có khả năng giải toán giỏi như anh này...đúng là trình độ đại học có khác àk....

Top Bottom