Thời gian và chất lượng của khóa lyện đề đại học môn TIẾNG ANH của Hocmai.vn

H

hnstudent

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đã đợi phải gọi là rất lâu khi khóa luyện đề đại học môn Tiếng anh trở lại. Và chính thức nó đã trở lại vào 28/04 với đầy thất vọng. Cấu trúc đề thi không sát (đề thi đại học có những...5 câu ngữ âm), bên cạnh đó kiến thức nhiều câu quá đơn giản không đúng với mức đọ 1 đề thi đại học. Mong Hocmai.vn chuyển lờ đến giáo viên biên soạn khó học này biên soạn để khóa học đúng như tên của nó.
Tiếp nữa, như quảng cáo Hocmai.vn trước đó, khóa này đầu tiên có 30 đề nhưng do co Hà bị ốm, khóa học này bị gián đoạn hàng vài tuần. Trong khi các khó luyện đề khác đã qua bài giảng số 10. Đề nghị phía Hocmai.vn nhanh chóng update đề thi thực sự có chất lượng với thời gian nhanh hơn, chứ cái kiều 1 tuần/1 đề thì te tua (đề cuối up lên vào 29/06__luc đó còn ôn là vừa nhỉ????).
Mong rằng các đề thực sự có chất lượng, chứ cứ như khóa học của cô Hồng thì thật là ... bọn em nộp rồi mới thấy tiếc thì cũng không kịp. Àh mà khóa học học của cô Hồng quảng cáo giáo viên sẽ cung cấp hết kĩ năng, kĩ xảo mà khóa học sắp full bài rồi mà giáo viên chưa tung bí kíp j ra nhỉ? Hay là bài giảng cuối cùng cô mới show cho bọn mình nhẻ @@?

T

tranthuha93

đúng vây, e muốn bổ sung thế này 1 bài đọc trong đề thi địa học thường có 10 câu hỏi Tn nhưng dây chỉ có 5 câu để hỏi liên quan đến bài đọc giống cấu trúc đề tốt ngiệp hơn ý ak, mấy đề đại học đợt đầu e thấy chất lượng sao hocmai lại bỏ hết đi hjx hjx

H

hocsinhkhongngoan

Thật không hiểu nổi !!! Không có một ai vào để trả lời những góp ý này !!! Vậy nghĩa là sao ???

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

Tiện đây cũng cho em thắc mắc luôn ! Em đã lập topic ở khóa luyện đề tiếng anh suốt từ sáng nhưng k có 1 ai vào để giải quyết .

Khóa luyện đề thi Đại học 2011 Tiếng Anh:

+ Sau khi làm đề thứ 4 của khóa ( link đây :http://hocmai.vn/mod/quiz/view.php?id=31230). Tuy mới chỉ làm khoảng hơn chục câu nhưng em đã nhận ra là những câu đó đã xuất hiện trong đề thứ 1 của cô Hà ( cô mà đã phụ trách khóa này trước khi khóa luyện đề bị gián đoạn ... )-> Dựa vào trí nhớ thì em dám khẳng định là 2 này hoàn toàn giống nhau
=> Mong ban quản trị có lời giải thik cho em !

+ Thêm nữa là những đề trước của cô Hà sao lại xóa đi mà không giữ nguyên trạng như cũ vì có thể có học sinh muốn xem lại ( dù j thì đã mất tiền mua nó thì hocmai k thể xóa như thế đc )

H

hocmai.cskh

Em đã đợi phải gọi là rất lâu khi khóa luyện đề đại học môn Tiếng anh trở lại. Và chính thức nó đã trở lại vào 28/04 với đầy thất vọng. Cấu trúc đề thi không sát (đề thi đại học có những...5 câu ngữ âm), bên cạnh đó kiến thức nhiều câu quá đơn giản không đúng với mức đọ 1 đề thi đại học. Mong Hocmai.vn chuyển lờ đến giáo viên biên soạn khó học này biên soạn để khóa học đúng như tên của nó.
Tiếp nữa, như quảng cáo Hocmai.vn trước đó, khóa này đầu tiên có 30 đề nhưng do co Hà bị ốm, khóa học này bị gián đoạn hàng vài tuần. Trong khi các khó luyện đề khác đã qua bài giảng số 10. Đề nghị phía Hocmai.vn nhanh chóng update đề thi thực sự có chất lượng với thời gian nhanh hơn, chứ cái kiều 1 tuần/1 đề thì te tua (đề cuối up lên vào 29/06__luc đó còn ôn là vừa nhỉ????).
Mong rằng các đề thực sự có chất lượng, chứ cứ như khóa học của cô Hồng thì thật là ... bọn em nộp rồi mới thấy tiếc thì cũng không kịp. Àh mà khóa học học của cô Hồng quảng cáo giáo viên sẽ cung cấp hết kĩ năng, kĩ xảo mà khóa học sắp full bài rồi mà giáo viên chưa tung bí kíp j ra nhỉ? Hay là bài giảng cuối cùng cô mới show cho bọn mình nhẻ @@?
Cảm ơn em đã góp ý cho Hocmai.vn :).

Hocmai.vn rất xin lỗi em vì đã trả lời chậm các thắc mắc, mặc dù giáo viên môn Tiếng Anh đã gửi ý kiến phản hồi. Trong ý kiến đó, giáo viên sẽ nghiêm túc tiếp thu ý kiến của em và các bạn học sinh khác để mang đến 1 khóa học chất lượng hơn, nhanh chóng hơn.

Còn khóa cô Hồng là khóa luyện thi TN và ĐH theo chủ đề (không phải là khóa luyện thi ĐH đảm bảo) nên nội dung sẽ không đầy đủ theo chương trinh sẽ thi Đại học. Mong các bạn hiểu rõ và thông cảm ạ.

đúng vây, e muốn bổ sung thế này 1 bài đọc trong đề thi địa học thường có 10 câu hỏi Tn nhưng dây chỉ có 5 câu để hỏi liên quan đến bài đọc giống cấu trúc đề tốt ngiệp hơn ý ak, mấy đề đại học đợt đầu e thấy chất lượng sao hocmai lại bỏ hết đi hjx hjx
Hocmai.vn xin cảm ơn những góp ý của bạn :)

Thật không hiểu nổi !!! Không có một ai vào để trả lời những góp ý này !!! Vậy nghĩa là sao ???

+++++++++++++++++++++++++++++++++++

Tiện đây cũng cho em thắc mắc luôn ! Em đã lập topic ở khóa luyện đề tiếng anh suốt từ sáng nhưng k có 1 ai vào để giải quyết .
Thắc mắc của bạn hocsinhkhongngoan, hocmai.tuvan1 sáng nay đã giải đáp trực tiếp trên kênh hỗ trợ trực tuyến :)

Trân trọng cảm ơn và chúc các bạn đạt kết quả tốt trong những kì thi sắp tới :)

H

hnstudent

Cảm ơn em đã góp ý cho Hocmai.vn :).

Hocmai.vn rất xin lỗi em vì đã trả lời chậm các thắc mắc, mặc dù giáo viên môn Tiếng Anh đã gửi ý kiến phản hồi. Trong ý kiến đó, giáo viên sẽ nghiêm túc tiếp thu ý kiến của em và các bạn học sinh khác để mang đến 1 khóa học chất lượng hơn, nhanh chóng hơn.

Còn khóa cô Hồng là khóa luyện thi TN và ĐH theo chủ đề (không phải là khóa luyện thi ĐH đảm bảo) nên nội dung sẽ không đầy đủ theo chương trinh sẽ thi Đại học. Mong các bạn hiểu rõ và thông cảm ạ.

Vậy sao Hocmai.vn không nói rõ ngay từ đầu là không cung cấp đầy đủ hết kiến thức ạ. Chị nói là nội dung không thể đầy đủ theo chương trình ôn thi đại học, nhưng sao quảng cáo lại hay thế ??? _ - Củng cố và nâng cao kiến thức ngữ pháp bằng cách ôn luyện và rà soát lại tất cả các vấn đề Tiếng Anh. Học lý thuyết đến đâu ứng dụng vào làm các câu trong đề thi đến đấy. ( thế này học viên tưởng ok lắm rồi!. Các bạn có thể xem quảng cáo < sau khi dăng nhập tại khóa Tiếng Anh ôn thi đại học - cô Hồng __http://hocmai.vn/course/view.php?id=223&cid=12
Quảng cáo ko hề dúng với thực tế => Bên Hocmai.vn lừa học viên????

xin lưu ý lại là bộ phận chăm sóc khách hàng của hocmai.vn cần giải đáp, trả lời và tiếp nhận phản hồi từ phía khách hàng, tránh để tình trạng các topic chết vì chỉ biết kêu!!!

H

hocmai.cskh

Vậy sao Hocmai.vn không nói rõ ngay từ đầu là không cung cấp đầy đủ hết kiến thức ạ. Chị nói là nội dung không thể đầy đủ theo chương trình ôn thi đại học, nhưng sao quảng cáo lại hay thế ??? _ - Củng cố và nâng cao kiến thức ngữ pháp bằng cách ôn luyện và rà soát lại tất cả các vấn đề Tiếng Anh. Học lý thuyết đến đâu ứng dụng vào làm các câu trong đề thi đến đấy. ( thế này học viên tưởng ok lắm rồi!. Các bạn có thể xem quảng cáo < sau khi dăng nhập tại khóa Tiếng Anh ôn thi đại học - cô Hồng __http://hocmai.vn/course/view.php?id=223&cid=12
Quảng cáo ko hề dúng với thực tế => Bên Hocmai.vn lừa học viên????

xin lưu ý lại là bộ phận chăm sóc khách hàng của hocmai.vn cần giải đáp, trả lời và tiếp nhận phản hồi từ phía khách hàng, tránh để tình trạng các topic chết vì chỉ biết kêu!!!
Chào bạn :)

Hocmai.vn cảm ơn những ý kiến tiếp theo của bạn, chúng tôi sẽ trả lời cụ thể để bạn hiểu hơn.

Đây là thông tin về khóa Tiếng Anh luyện thi TN và ĐH theo chủ đề:
  • - Củng cố và nâng cao kiến thức ngữ pháp bằng cách ôn luyện và rà soát lại tất cả các vấn đề Tiếng Anh. Học lý thuyết đến đâu ứng dụng vào làm các câu trong đề thi đến đấy.
  • - Hệ thống bài tập được chú trọng, xây dựng dựa trên cấu trúc đề thi, các điểm yếu của học sinh nhằm nâng cao khả năng học và tiếp thu kiến thức.
  • - Cung cấp tất cả các kĩ năng, bí quyết cũng như những lưu ý khi làm bài kiểm tra, bài thi.
  • - Hướng dẫn giải đề thi tuyển sinh ĐH, CĐ qua các năm, làm các dạng đề thi do chính giáo viên biên soạn dựa trên cấu trúc đề thi tuyển sinh ĐH, CĐ và kinh nghiệm giảng dạy thực tế.

Còn đây là thông tin của khóa luyện thi Đại học đảm bảo môn Toán của thầy Khải:
- Hệ thống bài giảng được biên soạn theo nội dung cấu trúc đề thi tuyển sinh tốt nghiệp THPT và tuyển sinh ĐH, CĐ năm 2011.
- Hệ thống bài tập về nhà và lời giải chi tiết của từng dạng bài trong mỗi chuyên đề.
- Hệ thống bài kiểm tra định kì và hướng dẫn giải sau mỗi chuyên đề đã được Cục Khảo thí kiểm định

Sự khác biệt của khóa luyện thi theo chủ đề và khóa luyện thi đảm bảo là: khóa luyện thi theo chủ đề hướng tới những bạn học sinh muốn củng cố những phần kiến thức bị thiếu trong 1 môn học. Còn khóa đảm bảo là cung cấp toàn bộ kiến thức đươc sử dụng để thi Đại học.

Trong cam kết của Hocmai.vn về khóa luyện thi tiếng Anh theo chuyên đề, chúng tôi không đề cập tới việc sẽ cung cấp toàn bộ kiến thức môn Anh để thi Đại học 2011. Bạn vui lòng tìm hiểu kĩ thông tin.

Xin trân trọng cảm ơn bạn!

T

trantuongvi_36

Mình ko biết các bạn ở thành phố học tiếng Anh như nào, nhưng mình là hs tỉnh lẻ rất cảm ơn HM và cô Hồng vì nhờ đó mình học hỏi được rất nhiều kiến thức tiếng Anh, những điều mà thầy cô ở trường mình học không có được.

Chúc HM luôn phát triển và cố gắng hơn nữa, hì hì nhưng còn vài điều em chưa hài lòng đâu đó nhé ;))

H

hnstudent

Tuy nhiên nếu cậu học theo giáo trình của cô Hồng và từ những jbanj nói thì mình cam đoan bạn thi không thể trên 7d

T

trantuongvi_36

Tuy nhiên nếu cậu học theo giáo trình của cô Hồng và từ những jbanj nói thì mình cam đoan bạn thi không thể trên 7d
;)) khóa cô Hồng có phải là khóa đảm bảo đâu mà mình có thể yêu cầu HM dạy tớ trên 7đ, cậu cứ bắt bẻ HM trong khi thông tin của các khóa học lại không tìm hiểu kĩ.

với lại tớ cho rằng điểm thi đại học không chỉ phụ thuộc vào mỗi Hm, mà còn phải do sự cố gắng, nỗ lực của chính bản thân nữa. Nếu cậu cứ ỷ lại vào Hm mà ko chịu tìm tòi, tham khảo thêm, vậy hóa ra cậu chỉ muốn thi được đến 7đ thôi à, tớ lại muốn thi môn Anh được 9đ đấy, và tớ sẽ rất vui nếu số điểm đó là do phần nhiều công sức tớ bỏ ra.

Cậu cũng như nhiều bạn hs khác, rất ỷ lại vào thầy cô, nhà trường, tớ cho rằng đó là một thói quen ko tốt đâu :D

H

hocsinhkhongngoan

;)) khóa cô Hồng có phải là khóa đảm bảo đâu mà mình có thể yêu cầu HM dạy tớ trên 7đ, cậu cứ bắt bẻ HM trong khi thông tin của các khóa học lại không tìm hiểu kĩ.

với lại tớ cho rằng điểm thi đại học không chỉ phụ thuộc vào mỗi Hm, mà còn phải do sự cố gắng, nỗ lực của chính bản thân nữa. Nếu cậu cứ ỷ lại vào Hm mà ko chịu tìm tòi, tham khảo thêm, vậy hóa ra cậu chỉ muốn thi được đến 7đ thôi à, tớ lại muốn thi môn Anh được 9đ đấy, và tớ sẽ rất vui nếu số điểm đó là do phần nhiều công sức tớ bỏ ra.

Cậu cũng như nhiều bạn hs khác, rất ỷ lại vào thầy cô, nhà trường, tớ cho rằng đó là một thói quen ko tốt đâu :D
Những kiến thức cô Hồng dạy hầu hết đều lấy từ kiến thức trong các cuốn Grammar in Use.

Mình học đc mấy bài đầu thì cảm thấy lượng kiến thức như thế thì nên đọc cuốn đó Grammar in Use thì tốt hơn. Cái lợi của việc học bài giảng cô Hồng là cô lấy ví dụ nhiều và giải thik thêm nếu cậu chưa hiểu thôi. Còn với những ng đã hiểu thì khá tốn thời gian vào việc giải thik đi giải thik lại hoặc chỉ cần định nghĩa đã có thể hiểu đc rồi.

Đề thi thử thi cô lại lấy những đề của các năm trước ( những thứ đã có sẵn trên mạng và nhiều trang đã có rồi ) Nếu cô tự soạn thì tốt biết bao.

Cậu nói thế là lạc vấn đề rồi.

Việc bọn mình phàn nàn là góp ý để họcmãi làm tốt hơn. Nếu HM đã làm tốt thì mình đâu có j để phàn nàn. Vấn đề tự học và bỏ tiền ra mua 1 thứ để học là hoàn toàn khác nhau.

Vấn đề điểm số thì HM k phải là nhân tố quyết định. Mình k bàn !

Nhưng cậu phán xét 1 tập thể thì cậu nên xem xét lại lời lẽ của cậu đi ! Cậu hơi tự phụ đó ;)

Cậu thì biết j về bạn chủ topic và những ng được cậu cho là giống cậu ấy mà dám chắc thể :)) cậu chắc chắn là cậu ấy chỉ học ở hocmai àk =)) nói đến đây k hiểu sao mình thấy cậu có thể thông minh mà k nghĩ ra đc điều này :))

Last edited by a moderator:
H

hocsinhkhongngoan

Cậu có thể tự học đc 9 điểm ( đó là đáng quý trọng ) nhưng với 9 điểm đó cậu cỏ thể chế giễu những ng cần có sự giúp đỡ của thầy cô mà chỉ đc 7 điểm thì cậu nên xem xét lại mình đi !

Nếu chỉ thắc mắc vấn đề kia mà cậu đánh giá là ỷ lại ( cậu nên uốn lưỡi 7 lần rồi hãy phát ngôn ra điều j đó )

Peace Out !

H

hnstudent

chài chài. Có lẽ topic không cần nói j thêm. Nhưng bạn tườngvi ơi, mình không thể tin nếu bạn được 9d trong kì thi sắp tới đâu ( khi mà bạn bảo bạn học ở cô Hồng rất nhìu, bạn ở nơi mà chưa dc học nhìu những kiến thức đó). Ah tớ đâu bảo tớ chỉ học khóa luyện thi của cô Hồng đâu. Học trên hocmai là phụ, quan trọng là học giáo viên chỗ tớ. Có đến mình giới thiệu cho học nhé, hơn cô Hồng lacf cái chắc... Tiếc thay số tui và nhìu bạn đã chót đăng kí 1 khóa học không chất lượng như tên gọi của nó...toàn học lại nhìu cái cơ bản bít rồi, quảng cáo sẽ tung ra kĩ xảo khi làm bài nhưng em đâu có hứng được cái j đâu!

T

trantuongvi_36

cậu sai rồi hnstudent ạ.

Tớ cũng tự học rất nhiều, học trên Hm chỉ là phụ, những kiến thức tớ học từ cô hồng tớ vận dụng làm thành kiến thức của chính mình, như vậy mới nhớ lâu, chứ ko phải biến thành 1 con vẹt, dạy gì thì học đấy. Từ nhỏ tớ đã được dạy rằng hãy biến kiến thức của họ thành cái của mình. mà rõ ràng Hm đã cho cậu học thử trước khi đăng kí, cho cậu xem khóa này sẽ dạy những cái gì, giờ cậu lại quay sang trách. tớ thấy ko phải nơi đâu cũng cho học thử trước khi đăng kí đâu, cậu nên dành thời gian học lúc này đi, như vậy có ý nghĩa hơn nhiều so với việc đi tìm hiểu lỗi của người khác, chỉ thiệt cho cậu thôi

Top Bottom