thình bạn

C

chungtinh_4311

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

tình bạn

1)chọn bạn
Bạn tò mò thú vị về cô gái kia, một hot girl được nhiều người hâm mộ. Bạn quyết tìm cho ra điều gì khiến cô ấy hot đến thế. Thông thường người ta được yêu mến nhờ sự cuốn hút, nồng ấm, vui vẻ, thông minh và ngọt ngào, dễ thương nhưng không chảnh, tự phụ - một cô gái thật hoàn hảo phải không? Nhưng đôi khi, người ta nổi tiếng nhờ những thứ mà họ có: tiền bạc, sắc đẹp, xe mới, hoặc bạn trai có học thức chẳng hạn.

Khi hình thành một tình bạn, điều cốt yếu là tìm ra lý do tại sao bạn lại muốn bên cạnh người đó. Nếu lý do trong sáng, thì bạn sẽ có một mối quan hệ tốt đẹp hơn, bền chặt hơn. Có thể bạn bị thu hút bởi một cô nàng “của công chúng” do được nhiều chàng trai để ý hoặc mọi người hay nói về bạn ấy nhưng rõ ràng, nếu không có sự tin tưởng và yêu thương, tình bạn của bạn chỉ “thọ” trong một thời gian ngắn thôi.

Tình bạn sẽ vững bền hơn khi cùng chia sẻ những sở thích, bên nhau trong những vui buồn của cuộc sống. Nếu các bạn không chỉ tràn đầy nhiệt huyết mà còn tạo thành một đội mạnh, nếu các bạn cùng viết báo kiếm nhuận bút và cùng thích tìm kiếm những ý tưởng sáng tạo, vậy xem như là bạn thật may mắn. Hãy chọn bạn vì những phẩm chất bên trong và sở thích chung thay vì vị thế của họ. Khi ở bên những người bạn này, bạn sẽ cảm thấy thật thoải mái, đáng tin cậy, và có những giây phút thật tuyệt vời.

2. Trân trọng bạn

Mẹ và bạn hay có những bất đồng về quan điểm sống, về cách ăn mặc, về trình độ, hay bất cứ điều gì. Bạn sẽ xông vào phòng, đóng cửa và gọi điện cho một nhỏ bạn. Bạn ấy sẽ lắng nghe, thông cảm và an ủi bạn. Khi cúp máy, bạn sẽ cảm thấy dễ chịu hơn rất nhiều. Và khi có điều gì may mắn đến với bạn, bạn ấy là người đầu tiên bạn kể. Khi bạn có dịp gì để kỷ niệm, bạn ấy vui mừng một cách chân thành và chẳng bao giờ ghen tỵ với bạn về điều đó.

Đó là một người bạn thật sự. Vậy bạn đã làm gì để duy trì tình bạn với bạn ấy? Hãy cho bạn ấy biết bạn ấy ý nghĩa với bạn như thế nào. Nếu bạn ăn nói không khéo, hãy bày tỏ bằng cách tặng bạn ấy một món quà nhỏ, một cái giỏ hay một cuốn tạp chí mà bạn ấy yêu thích; hay khi có một tấm vé, hãy rủ bạn ấy đi xem phim cùng gia đình bạn. Bên cạnh những món quà vật chất, hãy làm cho bạn ấy những gì bạn ấy làm cho bạn. Chúc mừng khi thấy bạn ấy có chuyện vui, hãy nói rằng bạn ấy rất xứng đáng với những chiến thắng của mình. Hãy an ủi khi bạn ấy cảm thấy không vui. Hãy quan tâm bằng những câu hỏi như “Ai thắng cuộc vậy?”, “Khán giả thế nào?”, hay “Bà bạn xuất viện chưa?”. Khi bạn có một người bạn chân thành, đừng cho rằng điều đó là thừa, không cần thiết.

3. Đừng bỏ bạn vì bạn trai

Bạn và bạn trai bạn có thể có một kết cục là một cuộc sống hạnh phúc, cùng bên nhau cho đến khi bạn đầu bạc răng long. Nhưng hầu như những cuộc tình mùa hè không kéo dài đến mùa đông, và tình yêu học trò lại có những ngã rẽ khi vào đại học. Bi kịch ư? Không hẳn như thế! Hãy lắng xuống, bạn biết rằng đây là thời điểm để khám phá bạn là ai và bạn muốn điều gì ở cuộc sống, đừng nghĩ đến chuyện mãi mãi với anh chàng nào cả.

Nhưng bạn gái với nhau lại khác. Bằng chứng là, mẹ bạn vẫn còn liên lạc với ít nhất một người bạn từ thời con gái. Hãy lưu ý điều này trước khi bạn quyết định nghỉ chơi với một cô bạn thân để đến với cậu con trai nào đó. Tại sao phải đánh đổi một tình bạn lâu dài với một mối quan hệ lãng mạn chớp nhoáng nhỉ? Nếu bạn và bạn ấy chơi với nhau từ năm lớp hai, đùng một cái không muốn nhìn mặt nhau bởi vì cả hai cùng kết một anh chàng (người mà hiếm khi thừa nhận mối quan hệ của cả hai), đã đến lúc để xem xét lại tình huống này.

Hãy tính toán những con bài cho khéo, và bạn có thể có tất cả: bạn thân, bạn bè và cả bạn trai nữa. Bạn cũng không cần phải “thề không yêu” để tuyệt đối trung thành với bạn gái. Chỉ cần bạn không bỏ bê bạn bè là tốt rồi. Nhớ đừng bao giờ “bon chen” cạnh tranh cùng một anh bạn trai nhé. Tuyệt đối không được cầm cưa tán tỉnh bạn trai của bạn mình, dù chỉ trong tư tưởng. Hãy vui vì bạn mình có bạn trai, thậm chí ngay cả khi mình chưa có, vì bạn ấy thật đặc biệt và xứng đáng có được một bạn trai tử tế.

4. Một người bạn trọn vẹn

Không gì khó chịu hơn khi các bạn đang đi chơi cùng nhau mà bạn như quên béng mất bạn mình đang có mặt ở đó, vì bạn quá say sưa chuyện trò khi gặp đám bạn thuộc tầng lớp thượng lưu hay gặp anh chàng mà bạn đang kết. Nếu bạn quan tâm đến ai đó thì hãy xem họ là người trong cuộc trong mọ tình huống. Có thể bạn thấy mình “đàn chị” hơn nên cứ xông lên? Bạn có quyền đưa vào danh sách những người bạn ít gặp thường xuyên hơn cơ mà.

5. Đừng làm… bí thở

Một người bạn thật sự biết tôn trọng những mối quan hệ khác cũng như những lúc “mình ta với ta” của bạn mình. Thậm chí là bạn thân nhất, nhưng không có nghĩa là bạn phải ngồi cạnh bạn ấy suốt các buổi học hay cùng đi chơi tất cả những buổi chiều. Nếu bạn quá đòi hỏi sự quan tâm từ bạn bè, bạn ấy có thể bực bội vì giống như là làm nghĩa vụ. Bên cạnh đó, nếu bạn cứ bám lấy bạn ấy quá chặt, bạn sẽ bỏ lỡ cơ hội làm quen bạn mới.

6. Không cãi nhau không phải là bạn

Không nhất thiết là bạn thân thì phải cùng mọi quan điểm. Những hiểu lầm và tranh cãi là hiển nhiên. Trút hết bực bội ra ngoài, đừng có tích trữ trong lòng. Nếu việc bạn phản đối là chính đáng, hãy nhấn mạnh vấn đề một cách cụ thể, khéo léo và theo lẽ phải. T. hẹn gặp bạn ở rạp chiếu phim mà sau đó không đến? Đừng la toáng lên “Cậu là người tồi, tớ chẳng bao giờ lên hẹn hò gì với cậu nữa đâu!”. Thử xem: “Tớ chờ dài cổ mà cậu không đến, chuyện gì đã xảy ra thế?” Rồi lắng nghe bạn ấy trả lời, và cho bạn ấy biết rằng sau này bạn đánh giá cao nếu bạn ấy gọi điện báo cho bạn khi không thể thực hiện được.

Bạn của bạn có quyền nổi điên lên với bạn. Bạn làm lộ bí mật của bạn ấy, bỏ bạn ấy khi bạn ấy cần bạn, hay làm vỡ món đồ mà bạn mượn bạn ấy. Hãy xin lỗi thay vì có hành động chống chế, và đừng để điều đó xảy ra lần nữa.

Đôi khi các bạn cũng phải biết sống chung với thói xấu của nhau. V. lúc nào cũng “rùa” nhưng bạn ấy là người tuyệt vời, vậy khoan bắt bạn ấy phải đúng giờ y chang. D. hay nói và hơi nhiều chuyện, vậy khi nói chuyện tốt nhất là tự giữ bí mật cho chính mình.

Cuối cùng, luôn nhớ rằng các bạn là bạn, không phải là nhân bản, không thể lúc nào cũng nhìn nhận sự việc giống nhau. Hãy cảm thông, thẳng thắn và các bạn vẫn mãi là bạn dù điều gì xảy ra.

7. Giữ liên lạc
Cuộc sống có nhiều thay đổi. Người chuyển từ thành phố này đến thành phố khác, người đi học xa... Điều đó không có nghĩa là họ đã ra khỏi cuộc đời bạn nếu bạn vẫn giữ liên lạc. Gọi điện, viết thư, email, nhớ ngày sinh nhật, chia sẻ tin tức, đi thăm... Khoảng cách sẽ không làm một tình bạn chân thành bị ngăn
đây là tớ đọc trên web thấy rất hay lên post cho mọi người

Last edited by a moderator:
T

trang14

Bạn và bạn trai bạn có thể có một kết cục là một cuộc sống hạnh phúc, cùng bên nhau cho đến khi bạn đầu bạc răng long. Nhưng hầu như những cuộc tình mùa hè không kéo dài đến mùa đông, và tình yêu học trò lại có những ngã rẽ khi vào đại học. Bi kịch ư? Không hẳn như thế! Hãy lắng xuống, bạn biết rằng đây là thời điểm để khám phá bạn là ai và bạn muốn điều gì ở cuộc sống, đừng nghĩ đến chuyện mãi mãi với anh chàng nào cả.
Tất nhiên, trên đời này làm gì có tên boy nào ra hồn đâu ;))
Ngoài papa ra thì chỉ có các huynh với ông bạn vàng là tốt thui à :D
Không cãi nhau không phải là bạn
Quá đúng, qua 1 trận cãi nhau kinh hoàng trang14 mới quen được ông bạn vàng mà ;))

Giữ liên lạc
Cuộc sống có nhiều thay đổi. Người chuyển từ thành phố này đến thành phố khác, người đi học xa... Điều đó không có nghĩa là họ đã ra khỏi cuộc đời bạn nếu bạn vẫn giữ liên lạc. Gọi điện, viết thư, email, nhớ ngày sinh nhật, chia sẻ tin tức, đi thăm... Khoảng cách sẽ không làm một tình bạn chân thành bị ngăn
Tình bạn mà, mấy chuyện đó đâu nhằm nhò gì, quan tâm tới nhau và luôn coi nhau là bạn tốt là đủ oy, phải không ông?
Tui thấy bài này hay đấy ^^

O

oack

Không nhất thiết là bạn thân thì phải cùng mọi quan điểm. Những hiểu lầm và tranh cãi là hiển nhiên. Trút hết bực bội ra ngoài, đừng có tích trữ trong lòng. Nếu việc bạn phản đối là chính đáng, hãy nhấn mạnh vấn đề một cách cụ thể, khéo léo và theo lẽ phải. T. hẹn gặp bạn ở rạp chiếu phim mà sau đó không đến? Đừng la toáng lên “Cậu là người tồi, tớ chẳng bao giờ lên hẹn hò gì với cậu nữa đâu!”. Thử xem: “Tớ chờ dài cổ mà cậu không đến, chuyện gì đã xảy ra thế?” Rồi lắng nghe bạn ấy trả lời, và cho bạn ấy biết rằng sau này bạn đánh giá cao nếu bạn ấy gọi điện báo cho bạn khi không thể thực hiện được.

Bạn của bạn có quyền nổi điên lên với bạn. Bạn làm lộ bí mật của bạn ấy, bỏ bạn ấy khi bạn ấy cần bạn, hay làm vỡ món đồ mà bạn mượn bạn ấy. Hãy xin lỗi thay vì có hành động chống chế, và đừng để điều đó xảy ra lần nữa.

Đôi khi các bạn cũng phải biết sống chung với thói xấu của nhau. V. lúc nào cũng “rùa” nhưng bạn ấy là người tuyệt vời, vậy khoan bắt bạn ấy phải đúng giờ y chang. D. hay nói và hơi nhiều chuyện, vậy khi nói chuyện tốt nhất là tự giữ bí mật cho chính mình.

Cuối cùng, luôn nhớ rằng các bạn là bạn, không phải là nhân bản, không thể lúc nào cũng nhìn nhận sự việc giống nhau. Hãy cảm thông, thẳng thắn và các bạn vẫn mãi là bạn dù điều gì xảy ra.
tui thích nhất đoạn này :D mà thực ra cũng mới đọc đoạn này thôi ;)) ông post nhìu quá >''< nản :D
nhưng chắc những phần kia cũng hay ^^ ai đông tình thick đoạn này giơ tay ^^

V

vietngocwindir

Tình bạn mà, mấy chuyện đó đâu nhằm nhò gì, quan tâm tới nhau và luôn coi nhau là bạn tốt là đủ oy
Đối với mình,những người bạn trên mạng thì mình không biết,nhưng ngoài cuộc sống thì chưa thấy ai là một người bạn thực sự của mình cả!

C

chungtinh_4311

để hiểu thêm tớ post thêm 1 số danh ngôn hay nhằm định hướng tình bạn
1. Một trong những hạnh phúc lớn của đời sống là tình bạn và một trong những hạnh phúc lớn của tình bạn là có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư .(Manzôni)
2. Lòng trung thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người . Sự thật ,lòng tin cậy , tình bạn và tình yêu đều tuỳ thuộc vào điều đó cả .(Elviisresley )
3. Hãy cho đi cái mà bạn có . Đối với ai đó thì món quà ấy mang một ý nghĩa sâu sắc mà bạn không ngờ . (Hrnry Wadsworth - Longellow)
4. Chân thật và thẳng thắn là bước đầu cần thiết làm nảy nở và củng cố mối quan hệ bạn bè .(Lênin)
5. Bạn là người chúng ta tin cậy để ta tự tin.(F.Perier)
6. Cuộc đời chỉ là một chuỗi những cơ hội ngẫu nhiên . Cái khó là nắm bất cơ hội mà hành động . Đừng bao giờ để vuột mất."Không phải ngày nào bạn cũng gặp cơ hội may đâu " . (George Besnard-Shaw )
7. Bạn đứng hận thù nếu ta cứ hận thù thì trật tự mới sẽ chỉ là trật tự cũ mà thôi ...Chúng ta phải đem hận thù gặp gỡ yêu thương , sức mạnh vật chất gặp gỡ sức mạnh tinh thần . ( Martin Luther Kinh.JK )
8. Không có gì thiêng liêng hơn tình đồng loại . Bố mẹ yêu con , con yêu bố mẹ . Nhưng các bạn ạ , cái đó không có gì lạ , vì ngay con vật cũng biết yêu bố mẹ của nó . Nhưng gắn bó với nhau bằng huyết thống thì chỉ có con người mới có khả năng ấy .(Gogol )
9. Bao lâu bạn còn tự tin ở bạn thì người khác còn tin ở bạn .( cynda Willams )
10. Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn . ( Ghersen )
11. Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa giữa những người bạn . Nếu không , tình bạn không thể nảy sinh hoặc tồn tại ( Saint Francis De sales )
12. Hãy cho hết những gì bạn nhận được .
Và hãy lắng nghe tiếng gọi của lòng thương xót .
Đừng nghĩ rằng cái ít ỏi bạn cho đi là to lớn .
Và cái to lớn bạn nhận được là ít ỏi .(Phoebe Vary )
13. Không phải tất cả những người cười với ta đều là bạn cũng không phải tất cả những người làm ta bực mình đều là kẻ thù của ta . ( Ngạn ngữ Mông Cổ )
14. Trong tình bạn , Nếu không sẵn sàng lòng tha thứ cho nhau những lỗi lầm nhỏ mọn thì không sao bền vững được .
15. Tự ái là thuốc độc giết chết tình bạn . (Balzac)
16. Tình bạn đó là một tâm hồn trong hai cơ thể. ( Aristoteles )
17. Tình bạn như ngọn lửa hồng trong không gian giá lạnh .( Nguy Nguy )
18. Đừng để ai phiền trách bạn . Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn . Đừng đổ lỗi cho ai . ( Earvin )
19. Kẻ lấy thân thế chơi với nhau , thân thế đổ là bạn hết . Kẻ lấy của cải chơi với nhau , của cải hết là mất bạn ( Vân Trung Tư )
20. Ai không hề cảm thấy cái hấp dẫn của một tình bạn chân thật , bất vị lợi , nguời ấy không biết được hạnh phúc mà một người có thể nhận được ở một người . ( Young )
21. Thông cảm nỗi khổ của bạn là tốt mà ra tay tiếp cứu họ còn hay hơn . (voltaire )
22. Bạn hãy cười và thế gian sẽ cười với bạn .
Bạn hãy khóc và bạn khóc cô đơn .(E.W.Wilcox )
23. Bạn hãy dạy cho họ biết sống làm sao và bài học khó hơn nữa biết bao là chết làm sao . (B.porteus)
24. Khi bạn thấy khó chịu về lỗi của người khác , bạn hãy xét mình lại và coi xem bạn có làm như họ vậy không . ( Marc-Aurele)
25. Dám và thử thánh là những trận chiến . Nếu bạn thua một lần , hai lần hoặc nhiều lần nữa , bạn hãy giao chiến lại rồi sẽ được lúc bạn toàn thắng .(Epictete)
26. Bạn đau khổ : bạn hãy nhẫn nại .Đau khổ hiện giờ không thiệt cho tương lai bạn , Bạn không khát vọng quá cũng không sợ hãi quá , Bạn coi sự thanh thản tâm hồn như một quà quý , nhờ đau khổ làm cho nó cứng rắn và chịu đựng thản nhiên muôn nghìn rắc rối của cuộc đời . ( De Charnage )
27. Chúng ta sống với các khuyết điểm như những mùi hôi của ta . Chúng ta không hay biết gì nhưng chúng làm cho người khác khó chịu thôi .( BA de )
28. Bạn hãy hiền dịu bao dung với hết tất cả mọi người trừ chính mình .(joubert )
29. Mỗi người có trong đời mình những trang sách mà mình không biết và được viết bởi công trạng của người khác .(G.Guyau )
30. Bạn đừng làm một điểm trên vong tròn mà phải làm một trng tân điểm . ( Luc miriam )
31. Làm cho người khác tốt hơn đó alf cách duy nhát làm cho người ta hạnh phúc hơn .(Ampere)
32. bạn đừng phán xét hạt tiêu theo hình dáng nhỏ bé của nó , hãy nếm nó và bạn sẽ cảm thấy nó cay cỡ nào . ( Ngạn ngữ Ả Rập )
33. Nếu ai nói xấu bạn mà đúng thì sửa lỗi .
Nếu họ nói bậy thì cười thôi .
(Epictete )
34. Nếu đẹp , bạn hãy đáng với nhan sắc của mình , nếu xấu bạn hãy làm cho người ta quên cái xấu của bạn bằng kiến thức của bạn . (Nicole)
35. Bạn hãy nhớ bạn là con người và đừng tự làm mình hèn hạ . ( Cổ ngạn )
36. Nếu chẳng may bạn phạm phải lỗi lầm , kể cả những lỗi lầm lớn , hãy luôn nhớ rằng còn cơ hội may khác cho bạn chuộc lỗi . Thất bại không phải là vấp ngã , mà là cứ nằm lì sau khi ngã . ( Mary )
37. Chúng ta không thể nói chính xác lúc nào tình bạn hình thành . Cứ nhỏ từng giọt nước vào ly , sẽ có lúc một giọt nước làm tràn ly . Cũng vậy , trong mỗi chuối những điều dễ thương , tử tế , sẽ có một điều làm con tim tràn đầy .(Samuel )
38. hãy giữ một người bạn chân thành với cả hai tay của bạn . ( tục ngữ )
39. Ai cũng tự nhiên cảm thấy rằng tất cả những tình cảm tốt đẹp trên thế giới này không giá trị bằng một hành động yêu thương . ( Jamé Russell )
40. Nếu bạn phải hỏi tình bạn giá bao nhiêu thì bạn không đủ tiền mua đâu

tình bạn là thứ tình cao quý nhất vì nó là khởi đầu cho tất cả(yên)

T

trang14

Đối với mình,những người bạn trên mạng thì mình không biết,nhưng ngoài cuộc sống thì chưa thấy ai là một người bạn thực sự của mình cả!

Có thể ta sẽ cảm thấy an toàn, tự tin hơn bên cạnh những nguoiwf bạn ảo_những người không biết ta là ai, không biết đến quá khứ của ta
những người bạn khiến ta có thể tự tin sống với con người thật của mình
Ta có thể thoải mái bộc lộ rõ kon người thật sự của mình mà không phải bận tâm lo lắng.
Là bạn ảo thật đấy nhưng tình bạn thì không ảo chút nào ^^

V

vietngocwindir

Có thể ta sẽ cảm thấy an toàn, tự tin hơn bên cạnh những nguoiwf bạn ảo_những người không biết ta là ai, không biết đến quá khứ của ta
những người bạn khiến ta có thể tự tin sống với con người thật của mình
Ta có thể thoải mái bộc lộ rõ kon người thật sự của mình mà không phải bận tâm lo lắng.
Là bạn ảo thật đấy nhưng tình bạn thì không ảo chút nào ^^

Họ không biết đến quá khứ nhưng lại biết đến hiện tại!
Con người thực sự của tôi chưa bao giờ bộc lộ ra đối với bạn bè và người khác!

C

chungtinh_4311

Bạn hãy nhìn những hạt cát dưới chân bạn và nắm một nắm cát đầy đi. Bạn biết không, nắm cát trong lòng bàn tay của bạn cũng giống như bạn bè của bạn vậy. Những hạt cát quá xa lòng bàn tay bạn sẽ theo kẻ hở giữa những ngón tay bạn mà rơi ra ngoài. Nếu bạn càng siết chặt bàn tay thì chúng càng rơi ra nhiều hơn. Chỉ có những hạt cát nằm giữa lòng bàn tay bạn, được giữ chặt trong đó mới còn lại mà thôi. Đó chính là những người bạn thân thiết mà chúng ta thật sự cần, những người bạn này sẽ ở lại với ta dù bất cứ chuyện gì xảy ra. Nhưng, bạn thấy đó, những hạt cát này rất ít và dễ dàng rơi ra nếu ta không biết giữ gìn. Hãy đem chúng về và ngâm trong những vỉ màu đẹp nhất. Hãy giữ gìn và nâng niu chúng bằng tình cảm của mình. Chúng sẽ ở bên cạnh bạn và không rời xa đâu. Tôi chỉ có thể khuyên bạn như vậy thôi...
bạn suy nghĩ gì về tình bạn của chúng ta

M

marik

Cái này là dành cho con gái hả ông!!! Con trai áp dụng sao nổi! Mà ông edit lại tiêu đề đi.
Họ không biết đến quá khứ nhưng lại biết đến hiện tại!
Con người thực sự của tôi chưa bao giờ bộc lộ ra đối với bạn bè và người khác!
Không tin tưởng ai khác ngoài chính mình, sống như vậy thật mệt, muốn tâm sư với một người khác nhưng chẳng biết nói với ai, kể cả thằng bạn thân nhất.

Last edited by a moderator:
V

vietngocwindir

tình bạn là thứ tình cao quý nhất vì nó là khởi đầu cho tất cả(yên)
Tình bạn là thứ cao quý,cao quý đến nỗi tôi không thể động vào nó được.Nó như một thứ thuỷ tinh dễ vỡ mà một bàn tay chai đá,thô ráp không được phép cầm!

H

hd_kinh_can_90

hi hi, tớ cũng có 1 người bạn như vậy, người bạn chân thực, 1 người bạn mà mỗi khi tớ buồn, cậu ấy an ủi tớ, mỗi khi tớ vui cậu ấy cũng cảm thấy vui. Đúng vậy, có những chuyện tớ k thể tâm sự với mẹ, hay với người thân trong gia đình, nhưng tất cả mọi chuyện ấy tớ lại tâm sự với cậu ấy. Chỉ cần tớ nhắn 1 tin nhắn nói rằng lúc này tớ thấy mệt mọi quá, dù bận đến đâu cậu ấy cũng lên mạng ngay và online với tớ, an ủi tớ với tất cả sự nhiệt tình của cậu ấy. Mỗi lần như vậy, dù mệt mỏi, chán ghét cuộc sống đến đâu đi nữa, thì tớ lại vẫn vui vẻ trở lại, thoải mái lắm. Đó có phải người bạn thực sự không mọi người?

T

trang14

Tình bạn là thứ cao quý,cao quý đến nỗi tôi không thể động vào nó được.Nó như một thứ thuỷ tinh dễ vỡ mà một bàn tay chai đá,thô ráp không được phép cầm!
Thuỷ tinh lỏng thì không thể nào vỡ được :D
Bàn tay chai đá thô ráp thì đã có Nivea :)) ;))

=> không có thứ gì là không thể trừ khi huynh chưa thật sự cố gắng
=> Không có gì là mãi mãi, ngoại trừ tình bạn bất tử và bất diệt ^^
Ai muốn làm bạn với trang14 thì vào profile để lại tin nhắn khách nhá :):):)

H

hd_kinh_can_90

cảm ơn chungtinh đã post bài này lên để tớ lại cảm nhận đc mình thật hạnh phúc , thật ấm áp khi có 1 người bạn như vậy. Cảm ơn cậu nhiều lắm!

C

chungtinh_4311

Một tình bạn chân chính và cao đẹp - Đó là cái đích cho tôi , cho bạn và tất cả chúng ta vươn tới . Một trong những hạnh phúc lớn lao nhất ở cuộc đời chúng ta đó là tình bạn. Vậy thế nào là tình Bạn ? Một ẩn số mà chúng ta đang đi tìm , nhưng hiểu một cách khái quát có thể hiểu rằng : Tình bạn đó là cái gì thiêng liêng và cao quí , cùng chung ý tưởng , cùng chung niềm vui và sống hết mình vì bạn .
-Hiểu một cách đơn giản Bạn là những người mà chúng ta gặp,cảm thấy thân thiết,nói chuyện với nhau thoải mái vui vẻ đó là những biểu hiện rằng mình có một ngươì bạn.Nhưng để đạt đến độ gọi là Bạn Thân thì phải có thời gian mới kiểm chứng được.
*Nói về tình bạn thì có rất nhiều điều phải nói trong đó có câu mà tôi thấy rất là hay đó là : " Tình bạn giúp con người vượt qua mọi giông tố của cuộc đời ".
còn nữa nè
nói thiệt nhá tìm được 1 người bạn thật lòng mình đã khó như có lẽ dữ được tình bạn đó còn khó hơn

C

chungtinh_4311

đích cuối của tình bạn
Đi đến tận cùng tình bạn… Là nụ cười. Một ngày tình cờ, những người bạn thân cùng ngồi bên nhau, ôn lại chuyện cũ. Chuyện từ thời xưa lắc xưa lơ. Đứa nhớ chuyện này, đứa thuộc chuyện kia. Cướp lời nhau kể rồi cười ngặt nghẽo. Bạn bảo, chỉ hồi con nít mới vậy mà thôi. Ừ, con nít quá chừng, nhưng cũng quá chừng đáng yêu và ngộ nghĩnh. Từng lời, từng chuyện khẽ khàng khía vào cảm xúc. Rộn ràng. Sâu lắng. Cười đó, đâu biết trong lòng đang thổn thức đó. Thèm một lần được chạm vào tình bạn ngày xa xưa ấy. Trong suốt như sương mai. Tinh khôi như nắng mới.

Đi đến tận cùng tình bạn… Là chia sẻ. Một bàn tay chìa ra: này có chuyện gì thì nói mình biết nghen, chứ tụi mình chơi chung, bạn buồn mình buồn theo đó, bạn ngập ngừng… Mình bần thần, không thốt được tiếng nào. Bạn là vậy, không ồn ào bày tỏ, chỉ lặng lẽ quan tâm mình theo cách của bạn. Bạn đã đến đây, bên mình, khi mình cần tha thiết một vòng tay…

Đi đến tận cùng tình bạn… Là giận hờn. Những lý do cỏn con, giờ nhắc lại cũng không nhớ nổi. Tại sao giận, tại sao huề, không biết nữa. Có khi giận, vẫn hàn gắn được và cũng có khi giận, một tình bạn đã ra đi. Như giọt nước đã tràn, hứng ngược trở lại vẫn không đầy. Vẫn gặp mặt đó, vẫn trò chuyện đó, nhưng tình bạn ngày xưa đã chuyển sang hình thái khác. Nửa gần nửa xa. Nửa thân nửa sơ. Cần thiết phân định rạch ròi đến thế, có lẽ không… Thôi thì đã bước con đường một chiều, chỉ đi tiếp mà không thể quay lại.

Đi đến tận cùng tình bạn… Là cảm thông. Đã nhiều lần mình rất muốn trách bạn, nhưng chưa bao giờ mình nói được trước mặt bạn. Sự vun đắp phải đến từ hai phía, một mình mình không đủ sức kéo trở về, cho gần nhau hơn… Chẳng biết thế nào… Mình nản lòng mất rồi, bạn biết không? Ai mà chẳng bận rộn, ai mà chẳng canh cánh trong lòng những nỗi lo riêng. Bao nhiêu ấy liệu có đủ để giải thích cách bạn đối xử với tình bạn của chúng ta? Chắc mình quá cầu toàn, chỉ muốn mọi chuyện như ngày xưa, mà quên rằng đã có những đổi thay. Nói vậy thôi, chứ có thể nào trách bạn vô tình khi đôi lần mình cũng vô tình trước tâm trạng của bạn. Có bao giờ bạn nghĩ đôi khi người ta chỉ cần mở lòng ra với nhau, chỉ một chút thôi, mọi chuyện sẽ giản đơn đi rất nhiều.

Đi đến tận cùng tình bạn… Là nhiều, nhiều nữa. Nhưng đây chỉ là cảm nhận của riêng mình, biết đâu bạn lại suy nghĩ khác? Dù buồn dù vui, một góc trong tim mình vẫn dành cho bạn. Chan chứa, ắp đầy. Kỷ niệm lúc nào cũng đẹp bạn

H

ha_nghi

Đối với tui hai từ tình bạn là hai từ quan trọng nhất sau gia đình. Tui kO thể nào quên giây phút bạn ấy đến bên tui, gạt nước mắt trên má tôi và bảo rằng: "mình biết bạn buồn, đó không là tất cả, mình tin ở bạn và bạn hãy tin ở chính mình, nghị lực và niềm tin là đôi chân vững chãi nhất giúp bạn đi qua mọi nơi" Bạn kO học văn, không giỏi hay trội môn gì nhưng khi bạn nói lên câu đó, tui lại thấy bạn là thiên sứ của tui và tui đã kO bao giờ quên đc giây phút đó...về bạn...

J

jupiter994

Mình bây giờ chưa kiếm được 1 người bạn thực sự gọi là chí cốt cả , đứa nào cũng cứ khư khư biết mình :(( thật khó để kiếm 1 tri kỉ :(

C

congchualolem_b

Bạn là người đồng hành với mình và rất gắn bó, nếu nói tìm bạn là dễ thì sai lầm. Có người phải rất lâu mới tìm được một người bạn, như mình đến bây giờ mới biết bạn là gì? Cốt yếu của tình bạn là chia sẽ, thông cảm và vị tha, để tìm được bạn hãy trải lòng mình và lắng nghe người khác nói.

8

816554

em hok đồng tình với cái này, em với nhỏ bạn thân, thật sự chưa bao giờ cãi nhau, em đoán có lẽ hai đứa chỉ tranh luận, hết rối nhìn nhau cười, chưa bao giờ tức điên lên vì nhau, có lúc nó cho em cái móc khoá, em trót dại bán cho nhỏ bạn cùng lớp rùi mua kem ăn, nó biết cũng cười bảo: " mày gầy mà còn ham ăn hơn tao", em biết lỗi, cái mua kẹo cho nó ăn luôn. Vậy đó, chúng em chưa có xung đột nào, nhưng vẫn là bạn thân

Top Bottom