thi vào cấp 3 có thi tiếng anh hok???????

Thảo luận trong 'Tuyển sinh lớp 10 năm học 2008-2009' bắt đầu bởi minhhien_94, 6 Tháng hai 2009.

Lượt xem: 10,770

1. minhhien_94

minhhien_94 Guest

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

thi vào các trường cấp 3 và chuyên có môn tiếng anh hok? ( hok thi chuyên anh), có tỉnh nào thi như thế hok các bạn. Mình nghe dc thông tin ở chỗ mình Quảng Ninh thi tiếng anh, sợ quá, đã dốt tiếng anh sẵn mà.

2. trang14

trang14 Guest

Có thi nhưng ko tính điểm vào trừng bạn ak!
    Thi Tiếng Anh chỉ để khi bạn ko đỗ chuyên thì lấy điểm TA và Toán,văn để xét về địa phương thui!

3. bang212

bang212 Guest

có trường tính có trường không tùy thôi
    như có trường chuyên hóa thi phụ thêm mốn hóa có trường chuyên lý thi thêm lý còn những trường ko chuyên chắc chỉ thi toán văn thôi
    hoặc như trường mình thì xét cả 4 năm học cấp 2 nên thi toán văn lấy điểm nhân đôi cộng với điểm xét 4 năm
    còn như 1 trường ở gần chỗ mình nó không xét nó thi toán văn TA 3 môn cộng vào.

4. phonglado187

phonglado187 Guest

Năm mgoái mình thi, trưởng mình ko thi tiếng Anh ( trừ thi vào chuyên Anh) còn lại chỉ thi văn toán với 1 môn chuyên thôi.

5. Theo anh nghi la ko thi
    Neu em thi chuyen thi thi Toan, Van va 1 mon chuyen thoi
    còn nêu ko thi chuyên thì theo anh nghĩ là ko thi môn này, vì o 1 số tỉnh miền núi thì chưa học Tiếng anh hoặc mới học thôi

6. b4bygjrlkjss

b4bygjrlkjss Guest

híc ở chỗ mình mới có thông tin thi vào trường chuyên thì mới phỉa thi tiếng Anh

7. minhhien_94

minhhien_94 Guest

uh, mình cũng nghe nói thế, bạn ở tỉnh nào thế, thông tin này hok biết có chính xác hok nữa.

8. toanhoahoc

toanhoahoc Guest

mình ko biết thi chuyên có thi anh văn ko
    nhưng ở chỗ mình thi vào công lập có môn anh văn

9. trinhluan

trinhluan Guest

Ở hà nội mình cũng thế thi vào lớp 10 chỉ có 2 môn toán và văn còn môn tiếng anh chỉ thi chuyên thôi. Bạn ko phải lo lắng đâu

10. peni_peni123

peni_peni123 Guest

Chẳng bik ở Bình Dương chổ Nj thi môn gì nửa seo Nj lo we' àh!
    lạy trời đừng thi hóa!!!!!!!!!:-SS:-SS:-SS

11. tuanh038

tuanh038 Guest

theo như mình biết thì thi vào lớp 10 sẽ thi toán-văn và môt môn thứ 3( môn này bốc thăm)
    còn thi tiếng anh thì dành cho những ai thi chuyên anh nhưng cũng có trường hợp bốc thăm môn thứ 3 là môn tiếng anh thì sao?
    cái đó thì chưa nói trước đựơc

12. chỗ mình(bình thuận) nghe ngóng hti2 đợt này thi [ANH] hoặc [LÍ]đấy!!!

13. ừ ở mình người ta cũng làm vậy
    lo ghê nếu bốc phải môn học thuộc thì cứ phải gọi là thôi rồi........

14. tuanh038

tuanh038 Guest

nhưng nghe nói là năm nay ở nghệ an thi môn thứ 3 là môn tiếng anh hoặc môn sinh!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
    bạn nào ở nghệ an thì chú ý 2 môn này nha!!!!!!!!!!!!

15. quangson317

quangson317 Guest

Đáng lẽ phải thi
    Toán Văn Tiếng Anh và một môn thứ tư chứ.

16. huyblog

huyblog Guest

Hơ hơ... thi thế để làm gì? Nếu thế ở các trường nông thôn và miền núi toi luôn!

17. muilopt1994

muilopt1994 Guest

hơ, nói gì mà nghe nặng nề zậy bạn. Tui ở miền núi Lai Châu nè, nghèo rớt mùng tơi, học thì công nhận cũng yếu thật nhưng đâu đến nỗi như bạn nói nào. Xét trung bình chũng tui học yếu vì có nhiều học sinh dân tộc, đọc còn hok sõi thì học hành nỗi gì. Với lại chũng tui làm gì có điều kiện cơ sở vật chất để mà học tập? Đừng vơ đũa cả nắm nhá

18. muilopt1994

muilopt1994 Guest

à này mọi người ơi!!! Tớ học cũng kém, nên năm sau tớ chỉ giám thi vào PTDL Trí Đức ở Hà Nội thôi, nghe nói hình như trường này được tách ra từ DDH Sư Phạm 1 Hà Nội thì phải. Ai biết thông tin gì về trường thì giúp tớ với nha

19. kuzbom

kuzbom Guest

híc híc nghệ an mong cho thi Ank thì mừng quá chời lun
    trúng mấy kái môn tík toán thỳ khổ mìk thui hà :((

20. rooney_cool

rooney_cool Guest

MÌnh nghe đồn năm nay chỗ mình thi lịch sử!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :( :eek:

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted