Tâm sự thi vào 10

Nguyễn Huy Hiếu

Học sinh
Thành viên
18 Tháng bảy 2019
29
6
21
19
Hà Nội
trường THCS Phúc Tiến

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Các bạn có thể cho mình biết nếu thi vào 10 chuyên Hà Nội , chỉ cần làm các đề thi chuyên ở Hà Nội hay cần mở rộng các đề chuyên nơi khác nữa và cụ thể là ở đâu ? cảm ơn các bạn nhiều
Hiển nhiên chỉ nên làm đề của Hà Nội chứ bạn. Bạn ở đâu, làm đề ở đó thì mới quen format đề, quen dạng đề chứ. Còn tất nhiên, một dạng bạn có thể luyện ở nhiều đề khác nhau, nhưng khi bạn muốn làm đề thi thử thì nên làm lại các đề các năm trước tại địa phương đó thì mới quen nhiều thứ được (thời gian, format,...).

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
Các bạn có thể cho mình biết nếu thi vào 10 chuyên Hà Nội , chỉ cần làm các đề thi chuyên ở Hà Nội hay cần mở rộng các đề chuyên nơi khác nữa và cụ thể là ở đâu ? cảm ơn các bạn nhiều
Chào em, năm chị thi vào Chuyên ấy thì chị đa số là ôn đề của tỉnh mà mình ở, tại vì form đề mỗi tỉnh có thể khác nhau ấy em. Nhưng nếu đã giải xong rồi thì em có thể tìm kiếm thêm các đề của tỉnh lân cận để tham khảo, nâng cao kĩ năng của mình nha ^^
Tình hình dịch năm nay đang rất căng thẳng, hiện nay chắc các em chưa phải học online nhiều nhỉ? Nên các em tranh thủ luyện đề đi nè ^^
Mong rằng em sẽ đạt được những gì mà em mong muốn ^^
Good Luck !!!!

Top Bottom