Sinh thi thu đại học

Status
Không mở trả lời sau này.
H

huong18vn

trang 1:

trang 2:

trang 3:

trang 4:

H

huong18vn

để như này sẽ dễ đáng hơn Hoài ạ, đỡ phải mở ra trang mới. Nào các ban vào thử sức nào... mấy lần thi thử ở trung tâm Tô Hoàng, đề ra chán chẳng bùn chết nên mình không ra thi đợt này nữa ^^

H

huong18vn

ặc ặc h mới đọc kỹ lại đề, đây là đề đợt 2 hở hoài, đề này mình làm rồi, mình cứ tưởng đề đợt 3 chứ, có đề đợt 3 bạn post típ lên đi

H

huong18vn

nhưng mờ đề này có rõ đáp án như ban ngày roài còn đâu ^^ tự nhiên thấy chán hẳn ^^

N

nguyenhoai

tớ sorry nha, nhưng mà lam sao được vì tất cả các đề tớ dều tô mất rùi. Các bạn xem thử xem tớ làm cso sai nhiều hông? Tớ đinh post nên lâu rùi, nhưng mà máy scan nhà tớ có vấn đề nay mới post đc. Lát nữa tớ post đề khác, các cậu xem thử nha.

N

nguyenhoai

huong18vn said:
để như này sẽ dễ đáng hơn Hoài ạ, đỡ phải mở ra trang mới. Nào các ban vào thử sức nào... mấy lần thi thử ở trung tâm Tô Hoàng, đề ra chán chẳng bùn chết nên mình không ra thi đợt này nữa ^^

Uhm, tớ có đề 3 và sẽ post nên các cậu tham khảo, nhưng chắc phải tối mai(T6) nha.

H

huong18vn

uh` mong chờ từng ngày post càng sớm càng tốt, để xem cái câu bài tập di truyền quần thể chuối chuối, làm mấy ngày mờ vãn không ra nhưng tớ đoán là 0.75:0.25 đấy , ra được f alen là ra được mấy câu kia lun ^^ chẳng biết đáp án như nào, để xem lại

N

nguyenhoai

CÁC BẠN UI, CHÚ Ý!
PHẦN ĐƯỢC TÔ MÀU XANH Ở ĐỀ KHÔNG PHẢI LÀ ĐÁP ÁN ĐÂU. ĐẤY LÀ BÀI LÀM CỦA TỚ. CÁC BẠN XEM CÓ Ý KIẾN GÌ HÔNG?[/tex]

V

vanlongthan

tớ mới xem qua,có mấy câu này tớ nghĩ #
12 B
13 C
17 tớ nghĩ cả A và C
24 C
30 C
36 D
40 theo loại trừ thì A :D , nhưng bệnh teo cơ có trong sgk ko nhỉ ?
42 B
44 A
45 D

mấy câu bt lười tính wa', nên ko bít sao :D

N

nguyenhoai

huong18vn said:
snowhot said:
pót đề 3 lẹ đi cho bà kon làm với
đã post, bạn vào top đề thi thử của TTTL( HN) mà tìm ^^

Không phải cái đóa đâu hương ạ. Đấy là của trung tâm Thăng Long, tớ đã nói ngày mai tớ mượ đề của bạn rồi post cho các bạn cùng xem và thảo luận lun ròi mà. Hiện tại tớ không có đề. Tớ đưa cho 1 ngừoi bạn mai lấy về.

CÁC BẠN XEM ĐỀ CỦA THĂNG LONG ĐI RỒI BÀN LUẬN.

N

nguyenhoai

vanlongthan said:
tớ mới xem qua,có mấy câu này tớ nghĩ #
12 B
13 C
17 tớ nghĩ cả A và C
24 C
30 C
36 D
40 theo loại trừ thì A :D , nhưng bệnh teo cơ có trong sgk ko nhỉ ?
42 B
44 A
45 D

mấy câu bt lười tính wa', nên ko bít sao :D

Câu 12: Nếu là B mà xảy hoán vị gen thì tỉ lệ không phải là 1:1:1:1 đâu bạn .
Câu 13: tớ cũng chọn C mà.
Câu 17: cây trồng vật nuôi mà => CLNT (D) mới đúng chứ nhỉ?
câu 24: tớ cũng chọn C mà.
câu 30, tớ cũng chọn C mà
Câu 36: tớ cũng chọn D
Câu 40: bệnh teo cơ không có trong sgk nhưng đó là bệnh do đột biến gen lăn trên NST giới tính.
câu 42: tớ cũng chonB mà
câu 44:ai cũng nghĩ là A nhưng mà C mới đúng. đột biến là vô hướng thì làm sao mà xác đinh đc nguồn gốc cơ chứ. Đột biến nhân tạo cũng không phải do con ngừoi tạo ra, nó do tự nhiên đấy,(lúc đầu tớ cũng nghĩ như cậu nhưn gmaf thầy giáo tớ bào C, nên tớ tin thầy vì dù sao thầy cũng là giảng viên).
Câu 45: cái này tớ cũng không bit đc.

N

nguyenhoai

không có đáp án đâu bạn. khoanh tròn là do ngừoi khac khoanh, con tô xanh là tớ làm. Đáp án được in ra 1 tờ riêng , nhưng mà tớ làm mất rùi.

V

vanlongthan

12 tớ xem lại rùi. Câu A sai, câu B cũng sai, D mới đúng !
17 có ai giải thích được không ?
44 A Do tác nhân tự nhiên và tác nhân nhân tạo
ĐB nhân tạo do con nười tạo ra !
45 D

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom