Tâm sự Thi nhảy cấp môn anh

LinhAvoney1234

Học sinh mới
Thành viên
23 Tháng ba 2020
1
0
1
19
Hải Phòng
THPT Ngô Quyền

Homaya Kino

Cựu TMod Sử
HV CLB Lịch sử
Thành viên
20 Tháng hai 2020
850
2,056
236
Hà Tĩnh
THCS Liên Hương
mn cho em hỏi thi nhảy cấp là gì ạ? mn có thể cho em xin luôn kinh nghiệm thi được không ạ? em thi môn anh thì phải học hết chương trình kiến thức lớp mấy ạ? em xin cảm ơn ạ
thi vượt cấp á bạn , e mình cũng thi vượt lớp 8 lên lớp 9 nhưng nó rất khó , gian nan , nó học quên ăn quên ngủ , có khi hơn 0 giờ và kết quả cuối cùng là nó đạt giải nhất tỉnh

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,055
1,174
20
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
mn cho em hỏi thi nhảy cấp là gì ạ? mn có thể cho em xin luôn kinh nghiệm thi được không ạ? em thi môn anh thì phải học hết chương trình kiến thức lớp mấy ạ? em xin cảm ơn ạ
Mình là người đã từng thi vượt cấp được giải Nhì ;) Dù không cao nhưng ít nhiều cũng có cái gọi kinh nghiệm đúng không?
Kinh nghiệm của mình để được đi thi vượt cấp là học thật nhiều thôi, nhất là đừng hỏi kinh nghiệm ai cả, mỗi người mỗi quan điểm khác nhau, cách học khác nhau nên hãy ngưng hỏi han mà vùi đầu vào để học. Đa phần những người đã có mong muốn đạt được những mục tiêu như thế là đều đã có cho mình một con đường để đi, một kế hoạch hoàn hảo để đạt được mục tiêu rồi, ít nhất là mình và một vài người bạn mình quen.

Tài liệu thì tìm lại post cũ của mình, mình có tổng hợp rồi, còn ở đdâu thì mình không nhớ rõ lắm

• Like
Reactions: realme427

ahn___w

Học sinh gương mẫu
Thành viên
22 Tháng một 2020
1,156
4,288
416
Thanh Hóa
Love Sickgirls ❣️
Thi nhảy cấp là vượt cấp đó bạn !! Hiện mình cũng đang nhảy cấp đây này!!
Còn về kinh nghiệm thì mình chỉ có một câu slogan đơn giản hay để trên bàn học thôi:

LIVE WITH IT, LEARN WITH IT, DO WITH IT, YOU 'LL LOVE IT!!
Thử xem sao ^^

Sunny

• Like
Reactions: ng.htrang2004

npan_184

Cựu TMod Anh
Thành viên
10 Tháng mười hai 2018
2,221
10,061
881
Quảng Ngãi
THCS Phổ Ninh
Mình nghĩ bạn nên giành thời gian nhiều vào cho môn này thôi, môn này ko phải học 1 sớm 1 chiều là sẽ xog. Theo mình nghĩ là ngày nào cũng phải học, bạn có thể chia 4 kĩ năng vào 4 ngày mà học. Tốt nhất là sai chỗ nào và kiến thức mới ở đâu thì bạn nên note lại và dán ở cái góc học tập để nhìn hoài sẽ nhớ. Kinh nghiệm học môn này của mình là như zậy. Chịu khó tìm các bài tập ở phần mình còn yếu để luyện tập.

Nấm#

• Like
Reactions: yaya@ 2008
Top Bottom