[Thí nghiệm thực hành lí 8]Cần đề mẫu gấp..........

N

naruto_evil

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Trong các bạn ai có hoặc biết một số đề thi thí nghiệm thực hành lí 8 thì post lên giúp mình nhé!

Mình sắp phải đi thi rồi giúp mình nhé!Tiện thể bạn nào có lời giải thì post luôn nhé~

Mình xin cảm ơn và hậu tạ.................:-*:-*:-*

C

cry_with_me

bạn xem đề này nha ! :)

Bài 1: (2.5 điểm)
Kiểm tra mối quan hệ về hiệu điện thế giữa hai đầu đoạn mạch với hiệu điện thế của hai bóng đèn trong đoạn mạch mắc nối tiếp.
Cho các dụng cụ: Nguồn điện 2 pin nối tiếp, hai đèn sợi đốt giống nhau loại 3V, 3 vôn kế cùng loại, bộ dây, khóa.

Bài 2: (2,5 điểm)
Tìm cách xác định khối lượng riêng $D_X$ của một chất rắn X (chất dẻo)
Cho các dụng cụ: 1 cốc nước có khối lượng riêng$D_n$ đã biết, ống đong, ống nghiệm có vạch chia độ, 1 gói chất dẻo.

Bài 3: (7,5 điểm)
Xác định khối lượng riêng $D_X$ của chất làm quả nặng trong hộp gia trọng (xem như chưa biết khối lượng)
Cho các dụng cụ: Giá thí nghiệm, thước dẹt có độ chia nhỏ nhất đên milimet, dây treo (dây chỉ), 1 cốc đựng nước, ống đong có vạch chia, lò xo, 1 quả cân có khối lượng 100g.

Bài 4: (7,5 điểm)
Xác định khối lượng của 3 quả nặng trong hộp gia trọng.
Cho các dụng cụ: Lực kế, dây chỉ, thướt dẹt có độ chia nhỏ nhất đên milimet, 3 quả nặng trong hộp gia trọng, thanh đòn bẩy, giá thí nghiệm

C

cry_with_me

nữa nè
hay mình cứ đưa lên, bạn tham khảo nha, ko cần bài với thang điểm nữa

1/Xác định khối lượng riêng của sắt.

Cho các dụng cụ: Lực kế, cốc nước (biết nước có khối lượng riêng 1g/cm3 hay 1000kg/m3), gia trọng hay quả nặng bằng sắt (chưa biết khối lượng), 1 đoạn dây chỉ (cho rằng chỉ có khối lượng không đáng kể)

Xác định khối lượng riêng của rượu.

Cho các dụng cụ: Giá thí nghiệm, đòn bẩy (thanh mô men), thước nhựa có giới hạn đo 20cm, độ chia nhỏ nhất đến mm, 100cm dây chỉ (chỉ có khối lượng không đáng kể), cốc nước, 2 quả cân có khối lượng khác nhau (chưa biết khối lượng), cốc rượu (rượu 40 độ). Biết nước có khối lượng riêng 1g/cm3 hay 1000kg/cm3.

Top Bottom