thi học sinh giỏi quốc gia và....

N

nguyenhuongvu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

từ năm 2007 bộ giáo dục quyết định sẽ không có chế độ tuyển thẳng những học sinh đạt giải quốc gia nữa mà để tự các trường quyết định. điều này đã khiến cho không ít bạn hoang mang và chán nản. thậm chí đã có nhiều bạn quyết định bỏ thi khi nghe thấy quyết định này . khiến cho nhiều đội tuyển của nhiều tỉnh có hiện tượng thiếu học sinh. tôi biết rằng các bạn lo lắng cho kì thi đại học sắp tới và quyết định đó có thể có những thiệt thòi . nhưng bạn hãy tự hỏi mình xem bạn thi học sinh giỏi là vì lí do gì ? để được tuyển thẳng hay bạn thực sự thích môn học đó?
nếu là để được vào thẳng đại học thì tôi không dám can thiệp vào quyết định của bạn nhưng nếu là sự yêu thích của bạn thì bạn có cần phải đắn đo suy nghĩ không?
đây là một kì thi bổ ích để lựa chọn những học sinh giỏi thực sự và quá trình học để thi với những kiến thức nâng cao cũng sẽ giúp bạn mở mang rất nhiều . vậy bạn còn đợi gì nữa? hãy tự quyết định theo suy nghĩ và nguyện vọng của mình đừng để bị chi phối bởi điều gì khác .
chúc bạn thành công và may mắn với lựa chọn của mình!
thân! Nguyên hương vũ

Top Bottom