Thi đại học môn vật lý: năm học nào là quan trọng nhất?

P

phamlehieu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào các bạn, năm nay mình học lớp 11, đang cố gắng học để chuẩn bị tinh thần thi đại học, mở rông cánh cửa tương lai. Về môn Lí sau khi xem cấu trúc đề thi đại học của Bộ thì mình thấy hầu như toàn là kiến thức trong chương trình 12. Vậy các bạn có thể cho mình biết rốt cuộc thì kiến thức lớp 10-11 có quan trọng không và nếu có thì phần nào, Xin cám ơn!

Cấu trúc đề thi đại học 2009
HTML:
http://www.baovietnam.vn/giao-duc/120270/24/Cau-truc-de-thi-DH-CD-2009-mon-Van,-Su,-Dia,-Toan,-Ly,-Hoa,-Sinh,-Anh,-Nga

Q

quynhdihoc

Ầy sao bạn lại chọn phần học thé. Giờ mới lớp 11 mình nghĩ là bạn không nên bỏ qua xem trọng hay xem nhẹ phần nào cả. Cứ học chắc ngay từ đầu thì đến lúc thi đâu có gì khó. Còn kiến thức lớp 12 liên quan cũng vầy vậy đến 10 hay 11 thôi, không có nhiều lắm . Kể cả bạn có chểnh mảng 2 năm 10+11 thì lý lớp 12 bạn học chắc thì vẫn còn kịp .
Nhưng đừng vì thế mà năm nay bạn ko để ýtới lý nhé, vì học là lấy kiến thức cho mình mà, không áp dụng chỗ này thì áp dụng chỗ nọ. trong cuộc sống thực tiễn thì môn lý được ápdụng rất nhiều đó ;)

Top Bottom