Thi Đại học khác.

B

bonjour

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em đang là sinh viên năm thứ nhất của một trường ĐẠi học.
Năm nay em muốn thi lại ở một trường Đại học khác .

Em có thắc mắc muốn hỏi , đó là : sinh viên muốn thi Đại học thì cần có sự cho phép của hiệu trường bằng Văn bản . Việc xin phép này phải tiến hành như thế nào ?

Em có phải viết đơn xin phép hay là có văn bản mẫu của nhà trường ?
Liệu thầy hiệu trưởng có sẵn sàng tạo điều kiện cho sinh viên đi thi ĐH không ?

------------------------------------------------------------------------------------------------

@ các sinh viên muốn thi lại :

Việc xin phép Hiệu trưởng để đi thi Đại học là không bắt buộc .
Có điều : nếu các bạn có sự cho phép của Hiệu trưởng thì việc rút hồ sơ chuyển trường ( sau khi đã đỗ ) sẽ dễ dàng hơn . Nếu không xin phép thì Hiệu trưởng sẽ không đồng ý cho các bạn rút hồ sơ và nếu muốn thôi học ở trường chỉ còn cách bỏ học :D

L

ladyfirst

Câu này có người đã hỏi rồi
Mít xin túm lại như sau

Việc xin hiệu trưởng để đi thi ĐH trên lí thuyết là đc
Nhưng việc này 99% là ko xảy ra

Ko hiệu trưởng nào lại kí giấy để sv rời trường mình qua thi để học trường khác , nhất là các trường Dân Lập

Vì thế hãy cân nhắc kí trước khi chọn trường

B

bonjour

ai bảo Mít thế
xin chưa mà biết :-"

với lại nếu không có giấy thì sv đi thi làm sao :(

T

truongvantuyenhp

tui di xin òi.trên 8 phết mới dc thi lại trường khác trên 7 phết mới được học thêm ngành cùng trường.thế có mà đánh đố nhau nhi?còn cái vụ xin rút hồ sơ cũng không đơn giản.mỗi trường một khác :-/

L

ladyfirst

bonjour said:
ai bảo Mít thế
xin chưa mà biết :-"

với lại nếu không có giấy thì sv đi thi làm sao :(
Mít có biết mới nói chứ
ko thì ai thèm ngó vô topic của Bon vào gì :p

ko thèm :p

thật 100% đấy , xin đi thi lại 99% là ko đc

B

bonjour

truongvantuyenhp said:
tui di xin òi.trên 8 phết mới dc thi lại trường khác trên 7 phết mới được học thêm ngành cùng trường.thế có mà đánh đố nhau nhi?còn cái vụ xin rút hồ sơ cũng không đơn giản.mỗi trường một khác :-/

hic hic
vậy chỉ còn nước tự đi thi và nếu đỗ thì bỏ học thôi :(

bạn học trường nào vậy ?

mình học ĐH hải Phòng

T

truongvantuyenhp

Tự đi thi mà ngon hả.người ta liệt chúng ta vào list đối tượng cấm dự thi.bạn thi là bạn pham quy.bít là loại kết quả.trừ phi bạn làm đơn xin thôi hẳn với trường đang học trước thời gian nộp hồ sơ thì mới hợp lệ.tuy nhiên dó chỉ là ý kiến chủ quan mang tính chắc chắn của tôi.có thể khó quá thì cứ làm bừa.may ra nó không để ý.
tui học Mỏ DC.

B

bonjour

ko hẳn nhw vậy đâu bạn

tôi có quen 1 anh học cùng trg` , giờ chuyển học Hàng hải rồi

anh ấy bảo anh ấy tự đi thi và tự bỏ học

bây giờ học HH rồi :)

H

hagno1

trời ơi
tui thì đang học HH mà, vừa làm cái đơn bảo lưu xong :D , ko dám đi xin hiệu trưởng đâu :) , mình cứ đi thi thôi, được thì làm đơn bỏ học :D , trượt thì làm đơn vào trường khác :D >>> chắc chắn ko vào HH nữa >:)

P

phongtt

hagno1 said:
trời ơi
tui thì đang học HH mà, vừa làm cái đơn bảo lưu xong :D , ko dám đi xin hiệu trưởng đâu :) , mình cứ đi thi thôi, được thì làm đơn bỏ học :D , trượt thì làm đơn vào trường khác :D >>> chắc chắn ko vào HH nữa >:)

Em làm như thế là ổn đấy. Mà khi vào ĐH em đã nộp hs gốc chưa?Nếu chưa nộp mà em thi đô ĐH năm nay thi cứ oke nghi ko phai lo gi gì. Còn nếu em đã nộp tất cả hồ sơ gốc rùi thì phải xem trường em đang học có cho rút hs khi em đã đỗ trường khác hay không/ Tốt nhất là em nên làm đơn bảo lưu. Cho chắc chắn. Hé
:D

Top Bottom