Tin học Thi chuyên Tin

Longkhanh05@gmail.com

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng mười hai 2019
230
54
61
19
Quảng Trị
Tân Long
  • Like
Reactions: dangtiendung1201

Isla Chemistry

Cựu Trợ lí Admin | Cựu Kiểm soát viên
Thành viên
3 Tháng mười hai 2018
2,272
3,910
541
23
Hà Nội
Hà Nội
$\color{Red}{\fbox{ハノイ建築大学}}$

mbappe2k5

Học sinh gương mẫu
Thành viên
7 Tháng tám 2019
2,577
2,114
336
Hà Nội
Trường Đời
Mình có 1 thắc mắc là tại sao thi vào lớp chuyên Tin nhưng lại thi đề Toán nhỉ?
Tùy nơi thôi bạn, có nơi vẫn thi bằng môn Tin học đấy. Nhưng đa số vẫn chọn Toán, bởi bản chất của môn Tin là các thuật toán, ngôn ngữ lập trình,... mà cần rất nhiều kiến thức Toán đấy! Nhưng tất nhiên, đề Toán chuyên Tin sẽ dễ hơn chuyên Toán nhiều.

Junery N

Cựu Hỗ trợ viên
HV CLB Địa lí
Thành viên
23 Tháng mười một 2019
4,605
12,667
996
Nam Định
In the sky
Theo như mình được học thì môn Tin học thực chất là môn Toán nhưng trong môn Tin mình không tính toán mà là lập trình bài toán để máy tính giải hộ mình còn mình không cần giải bài Toán đó

dangtiendung1201

Cựu Mod Toán
Thành viên
24 Tháng mười hai 2018
1,272
1,359
191
20
Thái Bình
THCS Lương Thế VInh-Thành phố Thái Bình
Tuỳ từng nơi nha. Nhiều nơi tuyển sinh chuyên Tin = môn Tin như PTNK, LQĐ Đà Nẵng,... Một số nơi lại tuyển 1 phần = toán, 1 phần = tin như chuyên Lào Cai, LHP Nam Định,... Nhưng đa phần là tuyển = toán vì SGK tin học THCS có quá ít kiến thức sử dụng được trong chương trình chuyên tin THPT và lý do quan trọng hơn là: Ở cấp 2 thường coi môn tin là môn phụ nên việc học tin ko đc chú trọng. Tuyển sinh chuyên tin = toán là rất hợp lý vì bạn nào giỏi toán học tin sẽ rất tốt. Tin học vận dùng rất nhiều thứ trong toán.

Last edited:

Chu Văn Sơn

Học sinh mới
Thành viên
15 Tháng ba 2020
38
54
16
61
Hà Nội
giảng viên bộ môn Văn học Việt Nam hiện đại, khoa Ngữ văn, Trường ĐH Sư phạm Hà Nội
E thi tin làm gì e, khó lắm, bạn anh thi nó trượt bên CSP, đề tin chuyên Hanoi bao giờ cũng có Toán

kh
Tùy nơi thôi bạn, có nơi vẫn thi bằng môn Tin học đấy. Nhưng đa số vẫn chọn Toán, bởi bản chất của môn Tin là các thuật toán, ngôn ngữ lập trình,... mà cần rất nhiều kiến thức Toán đấy! Nhưng tất nhiên, đề Toán chuyên Tin sẽ dễ hơn chuyên Toán nhiều.
khó lắm e, mỗi bên một kiểu cx khó phết chứ

Last edited by a moderator:
Top Bottom